Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zanzibar wataka wajitungie mitihani Kidato cha IV

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by HUNIJUI, Oct 20, 2012.

  1. HUNIJUI

    HUNIJUI JF-Expert Member

    #1
    Oct 20, 2012
    Joined: Oct 10, 2012
    Messages: 1,439
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    WANANCHI mkoani Unguja Kaskazini wametofautiana juu ya suala la elimu katika Muungano kutokana na baadhi kutaka ushirikiano uanzie shule za awali hadi vyuo vikuu, huku wengine wakitaka liondolewe hata kwenye elimu ya juu. Aidha hatua ya wanafunzi wa Zanzibar kufutiwa matokeo na Baraza la Taifa la Mitihani (Necta) imekuwa hoja kuu kwenye mikutano ya kuchangia maoni ya Katiba baada ya asilimia kubwa ya wachangiaji, kutaka mitihani ya kidato cha nne itungwe na kusahihishwa visiwani hapa.

    Katika mikutano ya kukusanya maoni ya katiba inayoendelea katika shehia mbalimbali mkoani Unguja Kaskazini, wapo baadhi ya wachangiaji hususan wanafunzi na walimu waliotaka Zanzibar ijiondoe katika ushirikiano kwenye mitihani ya kidato cha nne na elimu ya juu. Mbele ya wajumbe wa tume, walitaka Katiba mpya itamke kwamba Zanzibar iwe na Baraza lake la mitihani na Necta ibaki kuwa ya bara, wakisema imekuwa ikiwahujumu wanafunzi wa visiwani hapa kwa kusahihisha vibaya mitihani yao na kuwafutia matokeo.

    Tofauti na msimamo wa kutaka kila upande ujitegemee kielimu, mkazi wa Shehia ya Gamba, Rahma Abdalla Maisara alitaka Katiba itamke pande mbili za Muungano zishirikiane kuanzia elimu ya awali hadi chuo kikuu. Hata hivyo, Maisara ambaye ni Mtumishi wa Idara ya Afya Zanzibar, aliungana na wanaotaka utungaji na usahihishaji wa mitihani ushirikishe pande zote za muungano, akisema hatua hiyo itaondoa utata uliopo.

    Akikosoa wanaotaka elimu ya juu iondolewe kwenye ushirikiano, mkazi wa Shehia ya Moga, Tano Hamisi Issa alisema ni vyema Zanzibar ikabaki kwenye muungano utakaowawezesha kupata elimu yenye viwango. Elimu ibaki kwenye Muungano. Tunapiga kelele angalia mwalimu ana digrii lakini anachozungumza hakieleweki, alisema Issa ambaye alikuwa akirejea kwenye kauli ya mchangiaji katika moja ya mikutano ambaye licha ya kujitambulisha kuwa ni mwalimu wa sekondari, hakumudu kutoa ufafanuzi wa hoja zake
     
  2. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #2
    Oct 20, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,209
    Likes Received: 11,541
    Trophy Points: 280
    Wakijitungia maswali yatakua hivi:

    1. Una vidole vingapi vya mikono??

    2. Sheikh Fareed alitoweka kwa masaa mangapi??

    3. Kuku ana miguu mingapi??
     
  3. a

    adolay JF-Expert Member

    #3
    Oct 20, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 6,120
    Likes Received: 618
    Trophy Points: 280
    Nadhani lengo lingine ni kupanua ajira kwa wazanzibar na kunufaika zaidi na fedha za muungano (watungaji, wasahihishaji, wachapaji nk)
     
  4. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #4
    Oct 20, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    hawa watu jamani kwa nini wasiende tu kwa nini mbona wamekuwa kero namna hii next watataka noti na sarafu zao
     
  5. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #5
    Oct 20, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    hujasikia taarifa ya habari leo wameunda wizara ya kilimo sijui ili kuwanufausha wakulima wa zanzibari hivi ile inalimaga kweli sijui kama si ufujaji wa hela tu hapa .
     
  6. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #6
    Oct 20, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Wote watapata division one ya point 7!hongereni wazanzibar kwani ubora kwenu si kitu!
     
  7. a

    adolay JF-Expert Member

    #7
    Oct 20, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 6,120
    Likes Received: 618
    Trophy Points: 280

    mkuu nivea

    labda itakayoshughulika na majahazi kusafilisha chakula kutoka huku Tanganyika. si wanajuwa hela itatoka jamhuri? Shukrani ya punda mkuu..... Hawana shukrani hata kidogo.
     
  8. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #8
    Oct 20, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    hivi zanzibari wana kilimo gani kule au ndio hiyo karafuu ,iliki na urojo inaundiwa wizara?
     
  9. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #9
    Oct 20, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,452
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Mtihani wa hesabu utaanza hivi,,,

    Bismilah rwahiman rwahiim.

    1. 1-0= ?(a) 2 (b)1 (c) -1
    2. 10 x 0 =? (a) 10 (b) 100 (c) hakuna jibu
     
  10. a

    adolay JF-Expert Member

    #10
    Oct 20, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 6,120
    Likes Received: 618
    Trophy Points: 280

    mkuu kwa uelewa wangu mdogo baada ya kuishi mikowa ya mwambao.

    - zao la karafuu ndilo peke mashuhuri ninalolifahamu, yawezekana na mengine yakawapo lakini kwa uchache sana.

    - Asilimia kubwa ya vyakula hutoka huku tanganyika na majahazi ndio njia kuu za kusafilishia.

    hata hivyo watanganyika tunaonekana kuupenda muungano zaid, lakini kule wete, mwanakwerekwe, mkokoton,

    kyembesamaki nk hawautaki kabisa hata kuusikia siumewasikia uamusho?

    Dhambi ya ubaguzi nikama kula nyama ya mtu, ukisha kuila tu huachi - JK Nyerere.
     
  11. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #11
    Oct 20, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    huwa najiuliza tena tukivunja muungano hivi ndio marufuku kutinga mguu kuchukua hivyo vitu?
     
  12. a

    adolay JF-Expert Member

    #12
    Oct 20, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 6,120
    Likes Received: 618
    Trophy Points: 280
    Mkuu

    tusiwabeze sana may be they can do better who knows anyway? although a lot of energy need to be poured in.
     
  13. a

    adolay JF-Expert Member

    #13
    Oct 20, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 6,120
    Likes Received: 618
    Trophy Points: 280

    Hapa mkuu inabidi

    1. Kulinda mipaka yetu

    2. Mapato mkuu, lazima TRA waboreshe makusanyo

    3. Uhamiaji lazima wafanye kontrol kama ilivo Tunduma, kigoma, matema, horohoro nk

    4. Kuingia lazima uwe na sababu za msingi na uhamiaji wakihisi tofauti na amani haingii mtu.

    5. Labda visa inaweza kusamehewa lakini Pass port itakuwa lazima na kwa mdagani watakaa ili wasilowee kigamboni.

    6. Mizigo na chochote kile lazima kwanza tushibe wenyewe ndipo wapate ruhusa kuloadi majahazi kama ilivo mpaka wa namanga kwa wakenya.

    7. Wale wote walochukuwa maeneo pale kaliakoo, kigamboni, pagani-tanga nk itabidi tutafute utaratibu wa majahazi ya kuwatosha wao na mizigo yao kuelekea mwembe madafu na nungwi maana watakuwa wakimbizi sio watanganyika ati!

    Kwa kifupi tutakuwa na taifa jipya la watanganyika na uzanzibara tutauweka kando.

    Huwa najisikia vibaya sana kuona tunatukanwa watanganyika na wakituzushia tunawanyonya sijui kivipi? very bad.
     
  14. Chuma Chakavu

    Chuma Chakavu JF-Expert Member

    #14
    Oct 20, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,524
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Tuwaachie tu watunge mitihani yao wenyewe, hata regulations za usajili wa meli waling'ang'ania waweke zao wakaruhusiwa na matokeo yake tumeyaona!! sasa wameamua kurudi tena kwa kaka yao TZ bara! tuwaachie watunge mitihani yao, watarudi wenyewe kwa bro Tanganyika!
     
Loading...