Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zanzibar wanahitaji nini hasa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by J.K.Rayhope, May 29, 2012.

  1. J

    J.K.Rayhope JF-Expert Member

    #1
    May 29, 2012
    Joined: Oct 26, 2011
    Messages: 317
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wakuu wa jamvi,habari!Natumai wote hamjambo.Nimekuwa na maswali mengi kichwani kuhusu Zanzibar na muungano kwa ujumla.Kwa wale wenye kumbukumbu chokochoko za muungano zinazidi kuongezeka kila mwaka na kila awamu ya urais inapoingia,ni wazi kwamba yapo mambo ya msingi ambayo Wazanzibari wanahitaji.Inawezekana serikali zote 2 zinayapuuza na kuyaona ni ya "kitoto" lakini kwa ulimwengu tulionao kiongozi hapaswi kuziba masikio.Kwa maoni yangu,siyo kuanza kuuunda tume za kiintelijensia,kiongozi mwenyewe,toka ofisini,kaulize kunani huko.Chonde MwanaJF kama unafahamu hata kiduchu kwamba wazanzibar wanataka nini hasa,tujuze tupate kujua.Mungu tusamehe Tanzania,tumeanza kuchoma hata madhabahu yako.Tusamehe na utupe roho wa kutuongoza tuishi kwa amani.Aaamen.
     
  2. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #2
    May 29, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Kiu ya wazanzibari itakatwa chadema watakapoingia ikulu
     
  3. K

    KISUKALI Member

    #3
    May 29, 2012
    Joined: Feb 28, 2010
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kuna kero za Muungano zinazofahamika na ilidhaniwa kuwa kupatikana kwa Serekali ya Umoja wa Kitaifa Kungekuwa Mwanzo wa kuanza kuzishughulikia Rasmi, kwani kabla ya mwafaka huo Viongozi wakisiasa na wafuasi wao Walikuwa hawaaminiani na kulikuwa na uadui wa wazi kati yao.
    Kilichozuka sasa ni Wimbi la Tamaa likiongozwa na Wazanzibari wenye Asili ya Kiarabu kua Wana visima 72 vya Mafuta ya Petroli yaani Utajiri mkubwa Mno Utakaomkomboa kila Mzanzibari lakini Uko HATARINI kuporwa na Watanganyika. Hivyo UAMSHO wanawataarisha Wananchi wenzao kwa mapambano hivyo wawe tayari kufa kupigania Mafuta yao. Kwa hiyo mkuu kinachohitajika na Wazanzibariiii ni UTAJIRI WA MAFUTA. na kiongozi wao amewahakikishi VISIMA 72. Watapeta au vipi?
     
  4. Pharaoh

    Pharaoh JF-Expert Member

    #4
    May 29, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 840
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ngoma kati ya Nyerere na Watanzania dhidi ya Sultani na Uamsho, nani atakichukua kisiwa cha Zanzibar?
     
  5. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #5
    May 29, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mafuta kitu gani bana?
    wapige nyama chini wamezoea maisha ya kutofanya kazi.
    na haohao waarabu watatolewa baruti chezea ubaguzi wewe?
     
  6. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #6
    May 29, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,717
    Likes Received: 4,449
    Trophy Points: 280
    Wanahitaji kibano cha haja ndio watatulia anaekataaa akatae kwa ubishi wake tu
     
  7. Pharaoh

    Pharaoh JF-Expert Member

    #7
    May 29, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 840
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kukalia kinguvu tu ndio dawa, au kama tumsaliti Nyerere basi Sultani arudishiwe kisiwa chake na watumwa wake
     
  8. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #8
    May 29, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,044
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    " Zanzibar ikijitenga tena kwa ulevi wa madaraka hakika hawatakaa salama"-Mwl JK Nyerere
     
  9. GHIBUU

    GHIBUU JF-Expert Member

    #9
    May 29, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 2,690
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Acha unafiki huo,hakuna wenye asili ya kiarabu wala kichina hapa zanzibar,wanao dai nchi huru ni wazanzibari wenye asili zote,alimuradi ni mzanzibari. mnafiki mkubwa.
     
  10. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #10
    May 29, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,496
    Trophy Points: 280
    mkuu kama kuna kitu unakifahamu si ufunguke ili watu tuweze kujua?? Kuliko kubweta,kulalama na kutokwa na povu kwenye coment za watu??

    Hembu tumegee ukweli halisi basi
     
  11. ma2mbo

    ma2mbo JF-Expert Member

    #11
    May 29, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 699
    Likes Received: 98
    Trophy Points: 45
    kwa nini aya mapambano yanaongozwa na wenye asili ya kiarabu?
     
  12. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #12
    May 29, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,148
    Likes Received: 5,695
    Trophy Points: 280
    adui wao ni kanisa
     
  13. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #13
    May 29, 2012
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,433
    Likes Received: 748
    Trophy Points: 280
    Tatizo sio Muungano, hawa jamaa wana matatizo makuu matatu ambayo ni
    1. Vijiwe vya kucheza Bao
    2. Vijiwe vya ghahawa
    3. Madrasat University
    Zanzibere wakifanikiwa kuondoa huo ***** No 1&2 na kuifanyia kazi hiyo No3, then angalau akili zao zinaweza anza fikiria kurudi...!

    Can I get Takbiiiiiiiiiiiiiirrrrr...!!!
     
  14. SILENT ACtOR

    SILENT ACtOR JF-Expert Member

    #14
    May 29, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Muungano wa mazonge, bora uvunjiliwe mbali
     
  15. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #15
    May 30, 2012
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. GHIBUU

    GHIBUU JF-Expert Member

    #16
    May 30, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 2,690
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Ukweli wananchi wameshaonesha hisia zao za vitendo kuwa muungano hawaitaki,muungano tulio nao ni wa Tanu na ASP= CCM.

    Huo ndio ukweli,viongozi ndio wenye muungano,lakini wananchi ndani ya nyoyo zao hawana muungano,sio zanzibar hata huko tanganyika.
     
  17. s

    security guard JF-Expert Member

    #17
    May 30, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 646
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 45
    Wazanzibar wanatakiwa kusaidiwa kiushauri na si kisiasa, wakumbuke mapinduzi ya kuwakomboa wao yalifanywa na nani haswa, pia wasifikirie mafuta ndio mkombozi ona nigeria inavyotaabika, ona nchi za kiarabu zinavyosalitiana , jamani kuna mambo mengi ya kujadili lakini hapa si mahala pake....Udumu Muungano!
     
  18. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #18
    May 30, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Wapo mkuu acha unafiki! Jumbe alipotaka kuvunja Muungano 1984 hakwenda pengine zaidi ya Uarabuni!
     
  19. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #19
    May 30, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hisia zinazoonekana si za kuuchukia Muungano bali mabaa na Makanisa! Hatujaona Ofisi za CCM zikichomwa moto wala Misikiti ya Watanganyika waishio Zanzibar kuchomwa moto! Tatizo hapa SI MUUNGANO mpendwa, tumia akili kidogo ulizo nazo!
     
  20. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #20
    May 30, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,085
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    hawataki muungano nukta! serikali ikiendelea kufumbia macho kwa kuenzi fikra za nyerere... yatatokea makubwa zaidi ya yaliotokea wiki iliyopita ....

    muungano unajadilika sijui tatizo nini..?
     
Loading...