Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zanzibar: Uchaguzi waahirishwa wadi nne (4)

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Saint Ivuga, Oct 31, 2010.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Oct 31, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,129
    Likes Received: 5,685
    Trophy Points: 280
    31/10/2010

    Tume ya Uchaguzi Zanzibar (ZEC) imesema italazimika kurejea uchaguzi katika wadi nne za Mji Magharibi kutokana na hitilafu zilizotokea katika karatasi za kupigia kura.

    Akizungumza na waandishi wa habari katika kituo cha kupokelea matokeo ya uchaguzi ndani ya ukumbi wa hoteli ya Bwawani Mjini Unguja, Mwenyekiti wa Tume hiyo, Khatib Mwinyichande alisema kuakhirishwa kwa uchaguzi huo kunatokana na kasoro zilizojitokeza dakika za mwisho.


    Akizitaja wadi hizo mbele ya waandishi wa habari na wangalizi wa chaguzi huo, Mkurugenzi wa ZEC, Salim Kassim Ali alisema, Wadi ya Mchangani ambayo ipo katika Jimbo la Mji Mkongwe, Wadi ya
    Kwahani ambayo ipo katika Jimbo la Kwahani, Wadi ya Miembeni ambayo ipo katika jimbo la Kikwajuni na Wadi ya Nyerere ambayo ipo katika Jimbo la Magomeni.

    "Wakati zoezi hili la usambazaji wa vifaa linaendelea tume imepokea taarifa kutoka katika ofisi ya msimamizi wa uchaguzi wa wilaya mjini inayoonesha kuwa kumetokezea tatizo linalohusiana na uchapishaji wa karatasi za kupigia kura za wadi nne za uchaguzi" alisema Ali.


    Alisema tatizo hilo linatokana na baadhi ya wagombea wa wadi hizo kuonekana katika wadi ambazo hawahusiki kupigiwa kuwa na pia baadhi ya wapiga kura wa shehia kulazimika kupiga kura kati ya wadi ambazo sio za kwao.


    Hata hivyo Mkurugenzi huyo alisema kutokana na upungufu huo tume ya uchaguzi ilijadili na kuamua kuwa uchaguzi wa wadi hizo nne za mjini utafanywa wa marejeo siku ya Jumapili, Novemba 28 mwaka huu.


    credit : Salma Said via mzalendo.net
     
  2. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #2
    Oct 31, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    This issue really sucks!
     
  3. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #3
    Oct 31, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Strategy ya Ushindi wa Kishindo! w.t.~?
     
  4. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #4
    Oct 31, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    naona mambo ya aibu yameshaanza kujionyesha mapema
     
  5. Not_Yet_Uhuru

    Not_Yet_Uhuru JF-Expert Member

    #5
    Oct 31, 2010
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,305
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    hiyo ndiyo tume yetu, 'kasoro zimegundulika dakika za mwisho!' huu ni uharibifu tu.
    Wanasheria wa nchi hii, Hivi hakuna jinsi kuwapeleka ktk kesi watendaji hawa? Mfumo wetu wa sheria ukoje?
     
  6. The Dreamer

    The Dreamer JF-Expert Member

    #6
    Oct 31, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Walivyokuwa mabingwa wa kasoro hata wakichakachua kasoro zitakuwa nje nje mpaka iwe aibu yao
     
  7. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #7
    Oct 31, 2010
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    tutasikia mengi!
     
  8. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #8
    Oct 31, 2010
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Kama wangekuwa wawazi, wakashirikisha vyama kukagua vifaa hivi mapema, haya yasingetokea...
     
Loading...