Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zanzibar tushakuwa tayari kujitenga

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwiba, Jan 11, 2011.

  1. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #1
    Jan 11, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    [​IMG] Takribani maoni ya Wazanzibari walio wengi mtandaoni na hapa nyumbani basi huhubiri Zanzibar kujitoa ndani ya Muungano.Suali hili kwa sasa limekuwa ndio uradi wa Wazalendo walio wengi. Kwa ufupi wanataka Zanzibar isimame kama Zanzibar na sio Sehemu au hata tuite nchi iliyo chini ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
     
  2. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #2
    Jan 11, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Nendeni zenu!
     
  3. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #3
    Jan 11, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    اذهبي بسلام
    Go in Peace. Kama mlilazimishwa kuingia bado mna haki ya kuamua kutoka.

    Pigeni kura kama nchi ya kimaamuzi, then tambaeni
     
  4. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #4
    Jan 11, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Ndio wanaishia na tutawalilia sana tu
     
  5. Z

    ZenaTulivu Senior Member

    #5
    Jan 11, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 137
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ondoke leo msingoje kesho wala kugeuka nyuma. Nenda mwanakwetu nenda.
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Jan 11, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Hili wala si tatizo; kwa vile tunaenda kuzungumzia Katiba Mpya ni vizuri Zanzibar waje na hoja ya kupiga kura ya maoni kama wanataka kubakia kwenye Muungano au watoke. Asilimia 60 ya Wazanzibari wakikubali kutoka basi tunawashika mkono wa kheri na tutawasaidia kulipa madeni yenu na kuwapiga jeki kidogo ili muanzie pazuri.
     
  7. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #7
    Jan 11, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,739
    Likes Received: 4,597
    Trophy Points: 280


    Ndio uzuri wa kuwa na wazee humu JF, yaani umemaliza kazi na umenifilisi hoja. kwa sababu thanks unazo nyingi, mimi nakugongea ya hapahapa kavukavu THANKS
     
  8. j

    jamal_tanga Member

    #8
    Jan 11, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    zanzibari ijitenge mara ngapi toka zamani ilisha jitenga lakini umbuke kama mutachimba mafuta basi itakuwa ya mungano
     
  9. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #9
    Jan 11, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Pigeni kura kama Wasudan na wekeni hoja yenu kwenye Katiba yenu mpya. Uhuru wa fikra na mwili ni jambo jema sana. Wazanzibari, mna haki ya kuwa huru.
     
  10. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #10
    Jan 11, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Who cares?

    Hasta la vista!
     
  11. L

    LAT JF-Expert Member

    #11
    Jan 11, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    Kuvuja kwa pakacha ... nafuu ya mchukuzi..... heri na fanaka ZNZ
     
  12. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #12
    Jan 11, 2011
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,599
    Likes Received: 9,159
    Trophy Points: 280
    Hata ile gharama ya kuhudumia wabunge toka Znz, Umeme nk itakuwa nafuu kubwa kwa Tanganyika mpya. Kila lakheri wazo hili.
     
  13. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #13
    Jan 11, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    the earlier the better-mi nataka kwenye hotuba yao ya kesho waliseme hili-NITASHUKURU SANA WAKIJITOA
     
  14. Mpasuajipu

    Mpasuajipu JF-Expert Member

    #14
    Jan 11, 2011
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 838
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nyie Wazanzibar asili yenu wote bara sasa mnajitenga na nani? na babu zenu walioko huko bara siyo?

    Acheni mawazo finyu na wazo la kujitenga hilo msahau kabisaaaa vizazi na vizazi haitkaa kamwe itokee.:smile-big:
     
  15. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #15
    Jan 11, 2011
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,253
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    By the way, sababu za msingi zilizoasilisha muungano kama hazipo tena. Siamini kuwa mwaweza tena kutawaliwa na Sultani, hivyo tafuteni forum ya kupigia kura kuihuisha Zanzibar yenu! Mnaweza pia kupata kasi ya maendelea kama msipokuwa na ubinafsi
     
  16. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #16
    Jan 11, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Tuwalilie kwa misingi gani? Wametufanyia nini miaka yote hii mbali na malalamiko?
     
  17. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #17
    Jan 11, 2011
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 10,993
    Likes Received: 4,272
    Trophy Points: 280
    Maswali ambayo nimekuwa nauliza na hakuna Mzanzibar aliyewahi kunijibu ni kuwa
    1. Tanganyika itapoteza nini kwa Zanzibar kujitenga?
    2. Kwanini Wazanzibar wasiondoke kwanza bara wakadai nchi yao wakiwa kwao?
    3. Wazanzibar 400,000 wanafanya nini bara Vs Wabara 1000 walioko visiwani
    4. Wazanzibar zaidi ya 50 wanafanya nini latika bunge la bara? mbona hawasusii bunge na kurudi kwenye baraza lao la uwakilishi.
    5. Kwa uchumi wa bilioni 500, wabara wanafaidika nini kutoka Zanzibar? Hii ni sawa na bajeti ya wizara ya akina mama na watoto au mapato ya soko la kariakoo.
    6. Zanzibar inachangia kiasi gani kuendesha serikali ya muungano.

    Tujadiliane kwa haya
     
  18. musmyl

    musmyl Member

    #18
    Jan 11, 2011
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 37
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    tumechoka we na tumeshindwa twamuomba mungu atusaidie kuondokana na koloni la tanganyika
     
  19. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #19
    Jan 11, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Si mwende tu!
     
  20. musmyl

    musmyl Member

    #20
    Jan 11, 2011
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 37
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    waulize .C.C.M watakijibu
     
Loading...