Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zanzibar Tunasubiri sehemu yetu ya Fedha za (BAE UK) kwa TZ

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sonara, Feb 6, 2010.

  1. Sonara

    Sonara JF-Expert Member

    #1
    Feb 6, 2010
    Joined: Oct 2, 2008
    Messages: 730
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Inatubidi tuwe tunakumbushana mapema ili kuepusha mivutano .
     
  2. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #2
    Feb 6, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,626
    Trophy Points: 280
    vultures.

    Watu wa aina hii ndiyo wale wale wanaotoa macho wazazi wao wafe ili wapate urithi, wakiji convince ni "hela zetu".

    Unaweza kuweka figures za contribution ya Zanzibar katika our meager GDP?

    Ingefaa kuangalia haya mambo.

    "God" bless the child that has got his own.
     
  3. Injinia

    Injinia JF-Expert Member

    #3
    Feb 6, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 850
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na nyie mkianza kupata dividends za mafuta tukumbushane
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Feb 6, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Kwenye migawo mna super memory eeh!
    Mbona kwenye kununua mlikuwa pua chini, na wakati tunalalama juu ya ufisadi wa hii maneno mlikuwa kando mnapiga gahawa!!
     
  5. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #5
    Feb 6, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hahahaha umeme tu mmesahaulika hizo pesa tayari zimesha undiwa kamati ni za uchaguzi kwa ajili ya kuwaghalagaza.
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    Feb 6, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,715
    Trophy Points: 280
    kutoka TZ au Tanganyika??? mbona unaconfyuzi mambo? au hata historia hujui.jibu pls...
    "SALUTE"
     
  7. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #7
    Feb 6, 2010
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    acheni kufanya kazi, kwa mategemeo ya kupata vya bure tu, Watu wengine taabu kwelikweli,samaki mbona mlisusia???
     
  8. GreatConqueror

    GreatConqueror Member

    #8
    Feb 6, 2010
    Joined: Mar 27, 2009
    Messages: 74
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15

    Hawana mafuta hawa, wana madevu tu. Tusi-confuse kati ya madevu na mafuta!
     
  9. BUSARA6

    BUSARA6 JF-Expert Member

    #9
    Feb 6, 2010
    Joined: Jan 8, 2007
    Messages: 304
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35

    Teh, teh,teh... subiri 4.5 per cent yako!
     
  10. G

    Gangi Longa Senior Member

    #10
    Feb 6, 2010
    Joined: Feb 5, 2010
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 35
    acha uchokozi yakhe, kwenye fweza unasema tunasubiri fweza yetu kama Watanzania ila kwenye mafuta kwenye kikombe ya Wazanzibar tu na sio Watanganyika! hatuna hiyana 4.5% ya hizo watakazotoa BAE ni halali yako!
     
  11. Sonara

    Sonara JF-Expert Member

    #11
    Feb 6, 2010
    Joined: Oct 2, 2008
    Messages: 730
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kwa tarifa yako samaki hawakususiwa, isipokuwa moja kati ya miongoni mwa sifa za wazanzibari ni kinai na kutokana na kinai hiyo ndio wakasema madhali kutokea mwanzo hamkuwa na niya ya kugawa kama katiba ninavyosema na kujifanya hamnazo , ndipo hapo wazanzibari wakasema kuleni nyie hao samaki,lakini basi pia ifahamike unapokuwa na mshirika anapenda kufakamia hata cha mwenziwe katika mazingira yeyote yale mtu kama hao anakuwa na sifa ya shida kuzivalia kibwebwe.
     
  12. _ BABA _

    _ BABA _ JF-Expert Member

    #12
    Feb 6, 2010
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 204
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    He! nilikua sijui hivi kumbe na samaki wa magufuli wa mwaka jana ni moja ya mambo yaliyopo kwenye muungano?....
     
  13. paesulta

    paesulta JF-Expert Member

    #13
    Feb 6, 2010
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    ...kinai.......duh!mambo ya kiswahili bwana..!sasa kwa nini na hizi wasizikinai...?!au sababu hazina uvundo wa samaki (just kidding....)
     
  14. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #14
    Feb 7, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,715
    Trophy Points: 280
    mkiwakataa samaki wenzenu walioko bara huku watakula.:D:D:
     
  15. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #15
    Feb 7, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135

    Hizo hela zinaenda kwenye Serikali ya Muungano wa Tanzania meaning Zanzibar included. Wakati rada hiyo ina nunuliwa pesa zilitoka kwenye serikali ya muungano siyo kwamba Zanzibar iliombwa itoe pande ya bajeti yake kwa ajili ya rada. SO usijali mkuu cha muungano ni chenu pia. Hizo pesa zita wanufaisha pia.
     
  16. PatPending

    PatPending JF-Expert Member

    #16
    Feb 7, 2010
    Joined: Aug 17, 2007
    Messages: 490
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Ni bora mkaanza kwanza na kukagua vitabu vya People's Bank of Zanzibar (PBZ) toka enzi hizo. Halafu wanahisa wake mnawafahamu?
     
  17. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #17
    Feb 7, 2010
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Hizi pesa hazitarudishiwa serikali kwani wao walipata mgao wao yaani kupata rada. Kwa taarifa tu pesa hizi zitapelekwa kwenye vyama vya kijamii (charities) au bongo tuna NGOs kibao. Kama zanzibar mnaweza anzisheni NGOs nyingi ili mpate mgao

     
  18. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #18
    Feb 7, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kwa kuwa mafuta bado ni suala la Muungano, chimbeni hayo mafuta huko Zenj na kuyauza ili mpate 4.5% yenu!
     
  19. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #19
    Feb 7, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,057
    Likes Received: 9,755
    Trophy Points: 280
    Naam hizi zote zitaingia katika mfuko wa hazina ya CCM kwa ajili ya October 2010.
     
  20. Jayfour_King

    Jayfour_King JF-Expert Member

    #20
    Feb 8, 2010
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 1,142
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kama nimeelewa vyeama ni kwamba hizo $28M ni kiasi kilichozidi baada ya bei kuzidishwa, hivyo basi pesa hizi zitarudi kule zilikokuwa. Hili sio pato ni pesa zilizozidishwa makusudi na wajanja ili wajipatie vijisenti. Hivyo zitarudi zilikotoka!
     
Loading...