Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zanzibar sio Nchi! Eti ni nini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Petu Hapa, Jan 25, 2012.

  1. P

    Petu Hapa JF-Expert Member

    #1
    Jan 25, 2012
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 714
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Muungano tunaweza kuuongelea kwa hisia tofauti na tukasema yote tunayotaka kusema. Lakini sasa naona kuna haya maneno maneno ya kusema Zanzibar si nchi. Je hii dhana ni sahihi ? kutoka kipengele kipi cha katiba? Ama ni kwa hisia hisia zetu tu? Iwapo ni hisia tu, ni haki kweli kuvua utambulisho wa eneo kikejeli kejeli kweli. Na kama sio nchi, Zanzibar ni nini sasa? Mkoa? wilaya ama ni kitu gani?
     
  2. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #2
    Jan 25, 2012
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Kwa wingi wa watu meaning population ni kama wilaya ya Jamhuri ya Muungano!!
     
  3. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #3
    Jan 25, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kwa sensa ya mwaka 2002 idadi yao ilikuwa ni sawa na watu wakinondoni ambao walikuwa 1.4m
     
  4. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #4
    Jan 25, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mmeishaambiwa mara nyingi tu kwamba kulingana na katiba ya Jamhuri ya Muungano, Zanzibar ni Sehemu ya Jamhuri ya muungano wa Tanzania. Mengine utajiongeza mwenyewe kama ni mkoa, wilaya, kata, kijiji au kitongoji.
     
  5. P

    Petu Hapa JF-Expert Member

    #5
    Jan 25, 2012
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 714
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
  6. P

    Petu Hapa JF-Expert Member

    #6
    Jan 25, 2012
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 714
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwahiyo familia yenye mtoto mmoja hiyo sio familia? Ila familia yenye watoto wengi ndio familia?
     
  7. WILSON J

    WILSON J Member

    #7
    Jan 25, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Zanzibar ni kipande cha ardhi ndani ya tazania/ tanganyika... kwni mlikua hamlijui hiloooo
     
  8. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #8
    Jan 25, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Ni sehemu ya Tanzania...naweza kulinganisha na kanda hivi...ingawa kieneo ni kama manzese tu!!!
     
  9. k

    kastarehe JF-Expert Member

    #9
    Jan 25, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 231
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata Tanganyika siyo Nchi jamani. Matokeo ya muungano: Zanzibar na Tanganyika viliacha kuwa nchi. Nchi ikabaki kuwa JMT. Maneno yote ya mjadala wa Nchi au siyo nchi kwa pande zote ni lazima yaishie kuvunja muungano!!
     
  10. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #10
    Jan 25, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    SIo nchi bana...ni kakitu kengine kengine hata sijui ni nini!aghhhhhhhhhr
     
  11. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #11
    Jan 25, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,735
    Likes Received: 1,860
    Trophy Points: 280
    Kitongoji
     
  12. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #12
    Jan 25, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,167
    Likes Received: 1,417
    Trophy Points: 280
    kwa mujibu wa katiba ya JMT zanzibar sio nchi ni sehemu ya muungano tu ila kwa kwa mujbu wa katiba ya SMZ zanzibar ni ila inpotekea sheria mbili zikaconflict each katiba ya JMT in hold true so zanzibar sio nchi
     
  13. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #13
    Jan 25, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    majibu yameshatolewa hapo juu
     
  14. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #14
    Jan 25, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Hata hwaeleweki wana serikali gani....SMZ au SUK......
     
  15. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #15
    Jan 25, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Hahahahahahahahaaaaaaaaaaaaaa...
     
  16. c

    chigwiye JF-Expert Member

    #16
    Jan 25, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 353
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ktk list ya nchi duniani,hakuna nchi inayoitwa zanzibar,ila najua nchi Tanzania,yenye mikoa 30,kati ya mikoa hiyo 30,mitano iko ndani ya bahari ya hindi,ikiwemo unguja,pemba na kaskaz na kusin na upi sjui
     
  17. P

    Paul S.S Verified User

    #17
    Jan 25, 2012
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Petu Hapa
    labda utuambie kipi hujaelewa mwenzetu kwenye hayo majibu ya wadau hapo juu tukusaidie kufafanua mkuu
    NB zingatia post ya chigwiye
     
  18. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #18
    Jan 25, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,351
    Likes Received: 712
    Trophy Points: 280
    Zanzibar ni sehemu ya Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania ambayo ina mamlaka ya kujiamulia mambo yake ya ndani kama uvuvi, kilimo, maji ya kunywa nk! Hivyo kimataifa Zanzibar haina mamlaka wala haki ya kijiwakilisha. Zanzibar haiwezi kuwa na jeshi lake la ulinzi vinginevyo itahesabiwa imeasi na adhabu ya muasi inafahamika. Rais wa Zanzibar hawezi kuwa amiri jeshi wa majeshi ya ulinzi na usalama.
     
  19. H

    HAKI bin AMANI Senior Member

    #19
    Jan 25, 2012
    Joined: Sep 5, 2011
    Messages: 156
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    KAMA ILIVYO MAMLAKA YA PALESTINA, ZENJBAR SIYO NCHI. KWA MUJIBU WA KATIBA YA JMT Z'BAR NI SEHEMU YA JAMHURI. mfano usiohitaji kufiriki sana ni KAMA VILE KIDOLE CHA MKONO SI MKONO BALI NI SEHEMU YA MKONO.
     
  20. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #20
    Jan 25, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Mbona nikiangalia naona kama visiwa tu?nchi iko wapi?na wamepakana na nani?hela yao inaitwaje?na wamejiunga na umoja wa mataifa lini?na wameridhia tamko gani la un?rais wao ana mamlaka gani kimataifa?
    Timu yao ilishiriki kombe la dunia mwaka gani?

    Jeshi lao limeshiriki operesheni ngapi za kimataifa?
     
Loading...