Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zanzibar na bei elekezi za vyakula; sisi usingizi wa pono!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by SILENT ACtOR, Aug 29, 2011.

  1. SILENT ACtOR

    SILENT ACtOR JF-Expert Member

    #1
    Aug 29, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Serikali ya Zb imeanza utaratibu wa kutoa bei elekezi kwa bidhaa muhimu kwa mlaji kama ngano na mchele. Atakayekiuka kufungiwa leseni na kuchukuliwa hatua za kisheria. Sisi (Bara) tumekalia bei elekezi za mafuta tu, ilhali nauli hazishuki. Lini serikali yetu itamjali mlaji wa kawaida huku Bara kwa kuweka bei elekezi?
    Source TBC
     
  2. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #2
    Aug 29, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,899
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    Niambie kama kweli kuweka bei elekezi ni practical katika zama hizi za soko huria na ufisadi?!, ukiweka bei ndogo, supliers wanaficha bidha ku-create scarcity - consumers have to buy at a suplier's desired price.
     
  3. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #3
    Aug 29, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Ni rahisi kufanya hivyo kwa watu milioni moja walio kisiwani kuliko watu milioni 40 wenye kupakana na nchi jirani 8
     
  4. H

    HOYANGA Senior Member

    #4
    Aug 29, 2011
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    bei elekezi ya sukari aliyo semwa imeshindakana sembuse haya mamisosi MENGINE!!??
     
Loading...