Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zanzibar kuzuia uvutaji sigara hadharani

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by nngu007, Oct 18, 2011.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Oct 18, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    Imeandikwa na Khatib Suleiman, Zanzibar; Tarehe: 18th October 2011


    SHERIA ya Afya ya Jamii ya mwaka 1936, itafanyiwa marekebisho makubwa na kuongezwa baadhi ya vipengele kikiwemo cha kupiga marufuku uvutaji wa sigara katika mikusanyiko ya watu.

    Waziri wa Afya, Juma Duni Haji alisema hayo jana wakati akijibu swali lililoulizwa na Mwakilishi wa Chake Chake, Omar Ali Shehe (CUF).

    Omar alitaka Serikali ieleze athari za sigara kwa jamii na mikakati iliyopo ya kupiga marufuku uvutaji wa sigara hadharani.

    Duni alikiri kuwepo kwa madhara makubwa ya sigara kwa binaadamu kwa zaidi ya watu wanaovuta ambao huathirika mapafu na sehemu nyengine za mwili wa binadamu.

    Alisema kazi kubwa inayofanywa na wizara kwa sasa ni kuipitia Sheria ya Afya ya Jamii ya Mwaka 1936 na kuifanyia marekebisho ambayo suala zima la uvutaji wa sigara hadharani litashughulikiwa.

    "Wizara ya Afya ya Jamii inafahamu athari za sigara kwa wavutaji na tumekuwa tukitoa elimu ya kutosha kwa wananchi kuhusu madhara ya sigara," alisema Duni.

    Alisema Wizara ya Afya ya Jamii itashawishi Wizara ya Fedha ili iweke masharti makali ya kutoza kodi kwa bidhaa zote za sigara zinazoingia nchini ikiwemo kudhibiti matumizi ya sigara.

    "Mheshimiwa Naibu Spika tutafanya ushawishi kwa Wizara ya Fedha ili ushuru sigara na bidhaa zake upande kwa lengo la kudhibiti matumizi ya sigara," alisema. Hata hivyo, Duni alisema Serikali itaendelea kutoa elimu kuhusu madhara yanayotokana na uvutaji wa sigara na hatari zake kwa binadamu.
     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Nchi ya Zanzibar itaelekea wapi? Sasa hakuna kuvuta Sigara hadharani Mimi sio Mvutaji lakini hii itaashiria nini baadaye?

    Hawataki Vinywaji kwahiyo hawataki pesa za kitalii

    Sasa hawataki sigara ukiangalia kodi serikali ya Zanzibar inayopata kutokana na Sigara ni kubwa kweli zaidi ya Mauzo ya Karafuu

    Labda wameona Mafuta yapo Pemba
     
  3. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #3
    Oct 18, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Wanaelekea kubaya, hata wanaume mwishowe watavaa hijabu.!!!!!!!!!!!!
     
  4. prakatatumba

    prakatatumba JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,340
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wajenge bustani maalumu wakavutie huko
     
  5. w

    wa hapahapa JF-Expert Member

    #5
    Mar 1, 2015
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 4,615
    Likes Received: 912
    Trophy Points: 280
    bustani za wavutaji fegi,

    hii kwa hisani ya TCC...
     
  6. w

    wa hapahapa JF-Expert Member

    #6
    Mar 1, 2015
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 4,615
    Likes Received: 912
    Trophy Points: 280
    uvutaji wa sigara ni hatari kwa afya ya mvutaji na yeyote aliyekaribu na mvutaji wkt sigara ikivutwa.

    chukua hatua.
     
  7. black sniper

    black sniper JF-Expert Member

    #7
    Mar 1, 2015
    Joined: Dec 10, 2013
    Messages: 4,083
    Likes Received: 1,015
    Trophy Points: 280
    Duniani kote wanapinga vita uvutaji wa sigara sehemu nyingi tu hasa kwenye watu wengi, mbona sigara zilikuwa zinavutwa kwenye mabasi zamani lakini sasa yamepitwa na wakati? Ni sawa tu, kuna nchi zingine wameenda mbali zaidi ukiwa umebeba watoto kwenye gari ukavuta sigara unapigwa faini
     
  8. w

    wa hapahapa JF-Expert Member

    #8
    Mar 1, 2015
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 4,615
    Likes Received: 912
    Trophy Points: 280
    hii sheria tokea mwaka 1936 haijafanyiwa marekebisho...

    itakuwa imepitwa na wakati.
     
  9. mzenjiboy

    mzenjiboy JF-Expert Member

    #9
    Mar 1, 2015
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 835
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hii story ni ya mwaka 2011, na huyo Juma Duni si waziri wa afya tena.

    Hii mada imehusu nini kuletwa hapa, au kila linalofanywa na Zanzibar ijapokuwa jema kwenu njie huwa baya ????
     
  10. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #10
    Mar 1, 2015
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Waziri akitoka wizarani na matamko yake yanakufa?
     
Loading...