Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zanzibar kuwa na Sarafu/Currency yake 'Zanzibar Dinar'

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Funge, Feb 18, 2012.

  1. F

    Funge JF-Expert Member

    #1
    Feb 18, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 585
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Zanzibar ina:
    Serikali yake
    Raisi wake
    Bendera yake
    Wimbo wake wa taifa
    Bank kuu- bank ya watu wa zanzibar
    Katiba yake
    Jeshi lake la ulinzi
    Kilicho baki ni kuwa sarafu ya zanzibar.
    Wito kwa wawakilishi: hakikisheni nchi inakua na sarafu yake.
     
  2. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #2
    Feb 18, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Hili ni wazo zuri sana. Kushare same currency na watu wa bara tunakuwa hatuwatendei haki wazanzibar.
     
  3. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #3
    Feb 18, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,304
    Likes Received: 3,099
    Trophy Points: 280
    all the best znz
     
  4. faizah

    faizah Member

    #4
    Feb 18, 2012
    Joined: Jun 22, 2011
    Messages: 62
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    Yaap wana akili huku bara kila aliyedai utanganyika aliitwa msaliti
     
  5. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #5
    Feb 18, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ni wazo zuri sana kwa Zanzibar kuwa inajitegemea kimapato na kuwa na sarafu yake. Siku hizi tunaogopa kuuongelea Muungano sheria inasema uuongelee tu kwa kuudumisha na si kuuachisha.
     
  6. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #6
    Feb 18, 2012
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Mkuu zomba,
    Nini faida ya kuwa na separate currency maana EU na mataifa mengine yenye uchumi imara zaidi kuliko Zenj wanakimbilia kuwa na common currency? Pia EAC wanataka kuwa na common currency huko mbeleni! Tujuzane pls! Maelezo yako yawe ya kiuchumi na sio ya kishabiki/kisiasa zaidi!
     
  7. F

    Funge JF-Expert Member

    #7
    Feb 18, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 585
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kwani members wa EU, wamepata faida gani?. Greece, Portugal wamepata faida gani katika hilo. Labda tujiulize pia kwanini UK wamekataa katakat kujiunga na single currency.
     
  8. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #8
    Feb 18, 2012
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,540
    Likes Received: 422
    Trophy Points: 180
    Hiyo Dinar kama sarafu ya huko uarabuni,hawa jamaa wanavyopenda kuutukuza Uarabu,mimi naomba tu wauvunje muungano ili tuone mpambano kati ya watumbatu,wamakunduchi na hao akina Jussa
     
  9. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #9
    Feb 18, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kiukweli waznz waachiwe nchi yao waende zao,wakiendelea kung'ang'aniwa kero zinaongezeka.
    Mwal Jk alishawahi kusema"Mataifa makubwa yakitafuta kuungana ili kuimirisha kiuchumi,nchi maskini zinaomba kutengana"
     
  10. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #10
    Feb 18, 2012
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kwa hiyo Zenj wana sababu kama za UK au vipi? Kama ndio ni sababu zipi? Tukiachana na mambo ya UK, EU, EAC, etc ni faida gani za kiuchumi ambazo Zanzibar itaipata kwa kuwa na separate currency vs common currency? Tujuzane jamani, maana wengine mambo ya kiuchumi hatuyafahamu kwa uzuri!!
     
  11. F

    Funge JF-Expert Member

    #11
    Feb 18, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 585
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Tunachokataa ni political union, inayotufanya tuwe watwana wa watanganyika. Kama ni kushirikiana kiuchumi, mbona tanganyika inashirkiana na nchi nyingi tu.
     
  12. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #12
    Feb 18, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,710
    Likes Received: 1,841
    Trophy Points: 280
    Ulaya karibia wote wana-share currency moja,
    Sembuse sisi Na Zanzibar??????!!!!
    Watu wanafikiria East Africa kua na sarafu moja, mkuu unafikiria utengano???!!!
     
  13. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #13
    Feb 18, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Sasa kama kiongozi mkuu wa wanaharakati wa Zanzibar wa kupinga Muungano ni Sheikh Bassaleh unategemea nini?
     
  14. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #14
    Feb 18, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    hahahahahaaaa.....hizi akili za akina Jussa za ajabu sana hizi.
    Mi nilifikiri mnataka kuwa na something like zenjipesa, kumbe ni dinar? Hopeless!!

    Badala ya kuhangaika kutafuta kujitoa kwenye muungano kwa kutumia mitandao, kwa nini msiwatumie wabunge na wawakilishi wenu ambao mpaka sasa wanaonekana ni wanafiki wakubwa wa swala la muungano?

    Mnapenda porojo sana nyie viumbe.
     
  15. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #15
    Feb 18, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,547
    Likes Received: 6,157
    Trophy Points: 280
    Mkuu Funge,
    Zanzibar ina Serikali yake ya SMZ,
    Raisi wake
    Bendera yake
    Wimbo wake wa taifa
    haina Bank kuu yake, bank ya watu wa zanzibar ni benki tuu kama NBC sio central bank, haina gavana, haina sarafu na haitambuliwi popote hata hapa bara tuu haipo!.

    Japo Zanzibar ina Katiba yake ila haina Jeshi lake la ulinzi, wale JKU ni mgambo tuu kwa tafsiri ya jeshi, hata KMKM sio polisi kweli.

    Zanzibar haiwezi kuwa na sarafu yake kwa sababu Zanzibar sio nchi, haina dola? Nchi ni Tanzania ndio yenye dola, na Zanzibar ni sehemu ya JMT yenye utawala wake wa ndani!.
     
  16. e

    ejogo JF-Expert Member

    #16
    Feb 18, 2012
    Joined: Dec 19, 2009
    Messages: 994
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Scotland nao wanataka wawe huru toka UK.
     
  17. U

    Userne JF-Expert Member

    #17
    Feb 18, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 895
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kweli umesema, manake hata tukivuka bahari kwenda kununua mchele shinyanga ima kyela tutaenda na pesa ya kizenj, na sio pesa yao ya madafu!
     
  18. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #18
    Feb 18, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Still EU members bado wameretain currency zao, Kroner, Deutsche Mark, franc amid euro
     
  19. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #19
    Feb 18, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Northern Ireland washatoka.

    Hakuna kinachowazuia wazanzibari!
     
  20. M

    Mnyaturu Member

    #20
    Feb 18, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yote ni yale yale tunawatakia kilala kheri.
     
Loading...