Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zanzibar kutumia Sh. bilioni 445 bajeti ijayo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MziziMkavu, Jun 9, 2010.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Jun 9, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,530
    Likes Received: 2,802
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais (Fedha na Uchumi) Dk. Mwinyihaji Makame Mwadini.

    Serikali ya Mapinduzi Zanzibar, (SMZ) imetangaza mwelekeo wa bajeti ya mwaka wa Fedha 2010/11 ambapo inatarajia kutumia Sh. bilioni 444.6 katika mwaka ujao wa Fedha.

    Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais (Fedha na Uchumi) Dk. Mwinyihaji Makame Mwadini, alisema kiwango hicho cha bajeti kinatarajiwa kutumika katika utekelezaji wa kazi za kawaida na mpango wa maendeleo kwa wananchi wa Zanzibar.

    Aidha, alisema bajeti hiyo imelenga kumkomboa mwananchi kwa kuimarisha kilimo cha kisasa, makazi bora pamoja na kuimarisha huduma za kijamii kwa wananchi.

    Alisema Serikali inatarajia kutumia Sh. bilioni 193.4 kwa kazi za kawaida na Sh. bilioni 251.2 kwa ajili ya utekelezaji mpango wa maendeleo wa Serikali.

    Sh. bilioni 211.7 zinatarajiwa kupatikana kupitia misaada ya wahisani wakati Sh. bilioni 39.4 zitatokana na mapato ya ndani.

    Hata hivyo alisema katika mwaka ujao wa Fedha Serikali inatarajia kutumia Sh. bilioni 82.4 kwa ajili ya malipo ya mishahara kwa watumishi wa umma.

    Aidha alisema katika mwaka ujao wa fedha Serikali inatarajia kukusanya mapato ya ndani ya Sh. bilioni 171.6 wakati Sh. bilioni 266.9 zinatarajiwa kupatikana kupitia misaada ya wahisani.


    CHANZO: NIPASHE
     
  2. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #2
    Jun 10, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Hebu wadau tuanzie hapo. Hii inashangaza kweli. Kati ya hizo mia 4, mia 2 zinatoka kwa wahisani. Inakuwaje nguvu za kimamlake watake ziwe sawa? Wajuzi tuwekeeni takwimu na data hapo ili twende sawa
     
  3. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #3
    Jun 10, 2010
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kuanzia hapo wapi? unaposhangaa wewe? twende sawa kutoka wapi kwenda wapi?
     
Loading...