Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

'Zanzibar Kamwe Haitokua Mwanachama wa FIFA'

Discussion in 'Sports' started by Babuji, Jul 21, 2009.

  1. B

    Babuji Senior Member

    #1
    Jul 21, 2009
    Joined: Nov 27, 2008
    Messages: 198
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    HATIMAYE Shirikisho la Soka la Kimataifa, (FIFA) limesema kamwe Zanzibar haiwezi kupata uanachama kutoka kwake na inalitambua Shirikisho la Soka Tanzania, TFF pekee.

    FIFA imetoa kauli hiyo muda mfupi baada ya Rais wa Chama cha Soka Zanzibar (ZFA), Ally Tamim Ferej kutangaza kuwa sasa wakati umefika kwa Zanzibar kuwa mwanachama wa FIFA, jambo ambalo limezua mjadala mzito kwa jamii.

    Awali, viongozi wa ZFA walitaka kuifikisha kortini TFF na ‘kuiharibia’ kwa FIFA wakidai kunyimwa mambo mengi ya maendeleo ya soka ikiwemo fedha zinazotolewa na shirikisho hilo la kimataifa.

    Afisa Maendeleo wa Shirikisho hilo kwa Ukanda wa Kusini mwa Afrika, Ashford Mamelodi aliwaambia waandishi wa habari jijini Dar es Salam jana kwamba FIFA ni chama mama katika nchi kwa mujibu wa sheria na kanuni zake.

    Mamelodi yuko nchini kwa siku nne kukagua shughuli mbalimbali za maendeleo ya soka akifuatana na Mkuu wa Kitengo cha Maendeleo ya Elimu na Ufundi wa FIFA kutoka Zurich, Uswisi, Jurg Nepfer.

    “Nashangaa Tenga (Rais wa TFF, Leodegar) analalamikiwa, hii siyo sahihi. Ukweli ni kwamba kupata uanachama FIFA, ni lazima nchi iwe inajitegemea na kutambulika kwa kila kitu, Zanzibar inapaswa kuwa nje ya Muungano wa Tanzania ndipo inaweza kupatiwa uanachama,” alisema Nepfer.

    Alisema Zanzibar inachotakiwa kufanya ni kufanya kazi kwa ushirikiano na TFF ili iweze kufaidika nan misaada ya FIFA.

    Alisema FIFA haiwezi kufanya chochote kile kuwapa Zanzibar uanachama kamili na wataendelea kuwa washiriki kupitia TFF.

    Source: http://www.nifahamishe.com
     
  2. Kyakya

    Kyakya JF-Expert Member

    #2
    Jul 21, 2009
    Joined: Apr 24, 2009
    Messages: 396
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hivi mbona nchi zinazounda United Kingdom zina uwanachama wa moja kwa moja wa FIFA!!? Zanzibar si ina Rais wake! Kwanini isipewe! Naomba kuelimishwa hapo kidogo wakuu.
     
Loading...