Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

ZANZIBAR;Ina Watu Milion 1 lkn Mawaziri 25!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Malafyale, Nov 16, 2010.

  1. Malafyale

    Malafyale JF-Expert Member

    #1
    Nov 16, 2010
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 10,035
    Likes Received: 2,295
    Trophy Points: 280
    Ndoa ya CCM na CUF ya kugawana madaraka ilihitimishwa jana kwa Rais wa ZNZ Dr Shein kutangaza baraza lake KUBWA la mawaziri lenye mawaziri kamili 19 na manaibu wake 6 na kufanya idadi kamIli ya watendaji wakuu wa Wizara kisiwani ZNZ kufikia 25!

    ZNZ yenye wakazi milion moJa na ushehe ina uchumi ulioyumba mno kwa sasa;Uchumi wa ZNZ unategemea sana biashara za utalii na imeripotiwa kuwa kwa sasa biashara hiyo imedorora kufuatia kuanguka kwa uchumi wa dunia;lkn bila kujali hali hiyo Rais Shein akateua baraza KUBWA sana la Mawaziri tena akiwaweka hata mawaziri 3 wasio na wizara maalum!

    CCM hata baada ya kupata misukosuko ya kukataliwa kwenye sanduku la kura kulikopolekea kupoteza majimbo mengi ya uchaguzi bado haijajifunza?CCM imepoteza majimbo 3 zaidi Unguja na huku ikishindwa kupata hata jimbo moja Pemba kwa sababu ya umaskini wa ZNZ ulikokithiri lknbado haijajifunza kitu?CCM imepoteza kiti cha Ubunge hadi Lindi na Singida sehemu ambazo ilikuwa ndiyo ngome yao kubwa lkn bado haijajifunza?Kwa nini watu Milion 1 wawe na Baraza la Mawaziri la watu 25 wakiwemo 3 wasio na viti maalum?Ndiyo yale yale ya kugawana madaraka kirafiki au?

    Tuwafanye nini watu hawa wanaotumia makusanyao makubwa ya kodi zetu kulipana mishahara badala ya kuwekeza hela hizo kwenye mambo ya maendeleo?
     
  2. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #2
    Nov 16, 2010
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Hata kama wakiwa arobain hawa jamaa. Politics is in their lives.
     
  3. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #3
    Nov 16, 2010
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,409
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    huu ni ujinga sana hata wabunge ni wengi sana
     
  4. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #4
    Nov 16, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Na bado, mawaziri 25, Makatibu wakuu 25, manaibu waziri 25, wakurugenzi 100, manaibu wakurugenzi 100 na kila mmoja kati ya hao 275 atakuwa na wapambe wake angalau 4.
    Heko Dkt. Shein kwa ahadi yako ya kuinua uchumi za ZNZ.
     
  5. muwaha

    muwaha JF-Expert Member

    #5
    Nov 16, 2010
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 744
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hayawahusu...na bara wawe mawaziri wengi ?
     
  6. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #6
    Nov 17, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Maana yake ni kila watu 40,000 wana waziri wao, kwa bara hiyo ni waziri kila tarafa!!!!!!!!! or else 25 x 42 = 1050, yaani equivalently and proportionally serikali ya muungano inatakiwa iwe na mawaziri 1050.
     
  7. akashube

    akashube JF-Expert Member

    #7
    Nov 17, 2010
    Joined: Dec 24, 2009
    Messages: 411
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    DK Shein ni mkuu wa wilaya ya Zanzibar. Zanzibar ni wilaya tu katika Tanzania.
     
  8. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #8
    Nov 17, 2010
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,409
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145


    ndio manake
     
  9. M

    Mwera JF-Expert Member

    #9
    Nov 17, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 968
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    katika majuha wewe nimuheshimiwa wao. Zumbukuku ulimwengu ukohuku.
     
  10. akashube

    akashube JF-Expert Member

    #10
    Nov 17, 2010
    Joined: Dec 24, 2009
    Messages: 411
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mwera nashukuru kwa hekima zako ulizoonyesha hapa juu. Nimekugongea senksi.

    Narudia tena hapa....DK Shein ni mkuu wa wilaya ya Zanzibar ambayo ina kata mbili za Unguja na Pemba. Yaani hata Jimbo la uchaguzi Ilemela Mwanza ni kubwa kuliko Zanzibar nzima.
     
  11. M

    Mwera JF-Expert Member

    #11
    Nov 17, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 968
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu
    ukubwa wapua sio wingi wamakamasi.
     
  12. N

    Njimba Nsalilwe JF-Expert Member

    #12
    Nov 17, 2010
    Joined: Mar 23, 2008
    Messages: 251
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Muungano wa watu Milion 1 na Milion 45 ni sawa kweli?
     
  13. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #13
    Nov 17, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    what a waste.... ashakum si matusi, jinsi huu muungano unavyoendeshwa ni sawa na nyumba ndogo inavyopendelewa
     
  14. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #14
    Nov 17, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Duh watu mnawaonea sana Wazenj, kuna nchi inaitwa Sychelles (cabinet) ina watu wapatao 10 na population ya around 90,000. Angalieni Cyprus na Equatorial Guinea wao cabinet zikoje? Lakini kuna vinchi vidogo zaidi ya Zanzibar ni zaidi ya hapo. Pia hivi basis ya size ya cabinet ni serikali ya Muungano?
     
  15. Malafyale

    Malafyale JF-Expert Member

    #15
    Nov 17, 2010
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 10,035
    Likes Received: 2,295
    Trophy Points: 280
    Anfaal;

    Do we need to follow what Sychellians does?Sidhani kama ina manufaa kwetu kwa ukubwa kama huu wa Baraza la Mawaziri la Dr Shein akiteua hadi Mawaziri 3 wa viti maalum!

    Ahadi yake kwetu kama ataimarisha uchumi wa ZNZ kweli itatimia kwa ukubwa huu wa serikali?
     
  16. akashube

    akashube JF-Expert Member

    #16
    Nov 17, 2010
    Joined: Dec 24, 2009
    Messages: 411
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hizo 'size' ni hatari sana kwa usalama wa nchi. Hivi nikijenga uwanja wa kisasa wa michezo wenye uwezo wa kubeba watu 90,000. Siku kukiwa na tukio la muhimu na wakahudhuria hata watu 75,000 halafu alqaeda wakafanya vitu vyao unategemea nini hapo????

    Huo si mfano wa kuigwa, population is power in this world. China power? Euro Power? USA Power??? sasa wazanzibar milioni 1 wenye purchasing power ya kimama wa nyumbani ni Taifa hilo???
     
  17. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #17
    Nov 17, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,555
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    ikiwa ni hivyo itabidi Watu wa Tanzania Bara waiachie Huru Serikali ya Watu wa Tanzania Visiwani kuna Serikali 2 Serikali ya Muungano wa Tanganyika na Zanzibar. Na Serikali ya Mapinduzi Zanzibar kwa hiyo bora sisi wa bara tuiache hiyo serikali ya visiwani ijitawale wenyewe mnasemaje Wenzangu?
     
  18. akashube

    akashube JF-Expert Member

    #18
    Nov 17, 2010
    Joined: Dec 24, 2009
    Messages: 411
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Jamani kiachieni kisiwa hiki nikinunue, nataka nikirudishe kwenye asili yake halisi- SHAMBA LA KARAFUU.
     
  19. Tatu

    Tatu JF-Expert Member

    #19
    Nov 17, 2010
    Joined: Oct 6, 2006
    Messages: 1,078
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    This thing does not make any sense at all. Is there any people with BRAINS in our society? How can you have 25 ministers/ministries in a such small country?

    To my opinion, Zanzibar needs only one ministry, finance ministry. Every other affairs need to be departments under finance. Downsize the government and direct all money and other resources to public services.
     
  20. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #20
    Nov 17, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Tatizo la thithiem ni 'kusaidiana', 'mwenzetu', n.k. Hawaangalii mantiki imekaaje. Wanachoangalia ni ku-accomodate interest za kichama, basi. Katika hali ya kawaida, utawezaje kuunda baraza la mawaziri lenye wajumbe 25 kwa ajili ya kuongoza watu wasiozidi milioni 1!!!!! Ama kweli ukishangaa ya Musa, subiri ya Firauni, kama hujafa kwa mshangao.
     
Loading...