Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zanzibar ikijitenga Madeni ya Tril 23 yatalipwa na nani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Return Of Undertaker, Jul 8, 2012.

  1. Return Of Undertaker

    Return Of Undertaker JF-Expert Member

    #1
    Jul 8, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 1,114
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Najiuliza hili swali mwenye jibu atanisaidia.

    Madeni yanayojopwa nje ya nchi yanakopwa kwa mgongo wa Serikali ya Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania na ushahidi mojawapo hata chenji ya rushwa ya rada wazenji wanaitaka kwa kuwa ni ya muungano.

    Sasa ikitokea wakajitenga yaha madeni yaliyokopwa kwa miaka saba ya Jk yatalipwa kwa ushirikiano huo huo na Zanzibar na Tanganyika??
     
  2. Z

    Zero One Two JF-Expert Member

    #2
    Jul 8, 2012
    Joined: Sep 16, 2007
    Messages: 9,394
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Tanganyika ndio wataolipa maana huku mafisadi ni wengi kuliko zanzibar
     
  3. J

    JokaKuu Platinum Member

    #3
    Jul 8, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,774
    Likes Received: 970
    Trophy Points: 280
    ..madeni yatalipwa na Tanganyika.

    ..deni la tanesco tu linawashinda, sembuse hayo ya nje??

    ..nyinyi msitafute kisingizio cha kubakia kwenye muungano.

    ..hatutaki serikali 3, hatutaki mkataba, LET ZANZIBAR GO!!
     
  4. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #4
    Jul 8, 2012
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    No way, lazima Zanzibar wabebe mizigo yao.

    Jambo la kwanza, siku viongozi watakapokaa kuandaa dondoo za mkataba wa kuvunja Muungano, Zanzibar wabebe madeni yao yote tangu 1964.
     
  5. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #5
    Jul 8, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,685
    Likes Received: 1,826
    Trophy Points: 280
    Zanzibar ina Population ndogo ambayo portion yake kwenye hili deni nayo ni ndogo sana.

    Labda hata katika 22Tril, zanzibar ikawa ina < 100mil.
     
  6. Return Of Undertaker

    Return Of Undertaker JF-Expert Member

    #6
    Jul 8, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 1,114
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Wanabeba deni kwa idadi ya watu au kama nchi
     
  7. m

    mkataba Senior Member

    #7
    Jul 8, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 147
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Watalipa 4.5% ya madeni, si ndio wanachopewa....!!!
     
  8. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #8
    Jul 8, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Wana peteroli hawa, usiwadharau.
     
  9. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #9
    Jul 8, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,757
    Likes Received: 1,195
    Trophy Points: 280
    very good! Keep it up.
     
  10. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #10
    Jul 8, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Nisingependa Muungano uvunjike, lakini ikitokea hivyo cha kufanya ni kuangalia na kufanya mambo yafuatayo:
    - Kuangalia madeni hayo yameanza lini mwaka hadi mwaka, bila ya kusahau kuwa mwaka 2006 TZ ilisamehewa madeni yote ya nje na IMF,
    - Kujua ni deni gani la sekta ya umma (deni la sekta binafsi watajijua wenyewe),
    - Kuangalia Zanzibar imekuwa ikichangia kiasi gani katika JMT,
    - Kuangalia Zanzibar imekuwa ikipokea kiasi gani cha "Misaada"
    - Kuangalia katika madeni hayo Zanzibar ilipewa kiasi gani (hapa ni kuepusha ile kuwa deni ni la Tanzania nzima lakini pesa zimetumika upande mmoja, iwe Makunduchi au Nachingwea, iwe kwa sherehe za mapinduzi au kwa famous sherehe za Miaka 50 ya Uhuru wa Taznania bara.

    Baada ya kujua yote hayo, kila mmoja "akitapike" alichokila.
     
Loading...