Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zanzibar hakukaliki; siri nzito yafichuka fedha zatoka Oman na Uingereza

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Jun 3, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Jun 3, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    Siri nzito ya machafuko yanayoendelea mjini hapa, imefichuka.

    Habari za kuaminika zilizopatikana jana kutoka Zanzibar, zinasema kuna kundi kubwa la wafanyabiashara wa Kizanzibari wanaoishi katika nchi za Oman na Uingereza, wanadaiwa kutoa fedha nyingi kufadhili vikundi vya kidini na wanaharakati kushinikiza Muungano uvunjwe.

    “Tunasikitishwa mno na machafuko haya, yameiaibisha Zanzibar, ambayo baada ya uchaguzi mkuu wa mwaka 2010, ilitulia… lakini tunasikitishwa na tukio hili ambao linafadhiliwa na Wazanzibari wenzetu wanaoishi Oman na Uingereza.

    “Watu hawa wanamekuwa wafadhili wakubwa wa kutoa fedha kwenye vikundi vya kidini na wanaharakati, jambo ambalo tunaona ni hatari kubwa kwa amani kisiwani hapa, tunavishauri vyombo vya dola, vichukue hatua,” kilisema chanzo chetu.

    Aidha chanzo hicho, kinasema kutokana na nguvu kubwa ya fedha, vikundi hivyo vimekuwa na ushawishi mkubwa kwa vijana ambao wengi wao hawana kazi maalum za kufanya.

    “Utashangaa kuona, baada ya kutokea machafuko haya, wengi walioonekana walikuwa vijana tu, huoni watu wazima, akina baba au akina mama… ni wazi utaona fedha zina nguvu kubwa kwa vijana wetu, ukiangalia wale waliondamana juzi ni vijana wenye umri kati ya miaka 18 hadi 24.

    “Lakini pia tumebaini kwamba, mbali ya vikundi hivi, kuna chama kimoja cha siasa kisiwani hapa, kwa namna moja au nyingine kina mkono wake ndani ya machafuko haya, kimekuwa bingwa wa kuchochea uvunjifu wa amani,” kilisema chanzo chetu.

    Chanzo hicho kiliiambia MTANZANIA kwamba Wazanzibari hao wamekuwa na ushawishi mkubwa wa kuwashinikiza wananchi waibane Serikali ya Mapinduzi Zanzibar, ili iitishe kura ya maoni.

    “Issue ya Muungano ni muhimu, lakini hawa jamaa wanafanya hivi ili kuishinikiza Serikali iitishe kura ya maoni ili kuona kama kuna watu wanaukubali Muungano au la! Jambo hili si baya, lakini walitakiwa kupitia njia ambazo ni sahihi,” kilisema chanzo chetu.

    Kwa upande wake, Mjumbe wa Umoja wa Vijana wa CCM Taifa, Daud Ismail, lisema matatizo yanayoendelea Zanzibar, ni vema Serikali ipitie ripoti mbalimbali zinazohusu kero za Muungano.

    “Ili kuweza kuondokana na hali hii, ni vema Serikali zote mbili zifanyie kazi ripoti za Hassan Moyo, William Shelukindo, Amina Salum Ally na ya aliyekuwa Gavana wa Benki Kuu ya Tanzania (BoT), mzee Edwin Mtei, ambazo zote zilieleza wazi tatizo linatotekea sasa Zanzibar.

    “Leo huwezi kudhibiti hali hii ya machafuko kwa kukaa mezani na Jumuiya ya Uamsho, kufanya hivi ni sawa na kuchochea jambo hili ila kinachotakiwa hapa ni kufanyia kazi jambo hili kwa undani.

    “Wazanzibari kwa muda mrefu, wamekuwa wakilalamika kuhusu hata namna ya mapato yanavyopendelea upande mmoja wa Tanganyika, na katika kulithibitisha hili, hata ripoti ya mshauri wa Zanzibar ya mwaka 2010, imeeleza wazi, kwa hili ni lazima chama changu cha CCM kitoe tamko na si kunyamaza kimya,” alisema Daud.
     
  2. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #2
    Jun 3, 2012
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,409
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
     
  3. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #3
    Jun 3, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    The way forward ni kuruhusu muungano ujadiliwe kwenye katiba mpy
     
  4. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #4
    Jun 3, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Hatari, Tunawapenda Wazanzibari lakini kama wanaoishi UK pia wanatuma pesa kupinga Muungano kwa Usalama ni haki

    Yao kwa Ukweli, lakini hizo Vurugu bado kuna uwalakini kama kweli walifanya walioandamana sababu serikali yetu pia ni

    Janja. Kwahiyo Wakristo waangalie suala hilo kiuwalakini na kwa ustaarabu;
     
  5. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #5
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
     
  6. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #6
    Jun 3, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    ccm na viongozi wake walishazoea kuwa kila kitu "ni upepo tu utapita". Matokeo yake ndiyo hayo tunayoyashuhudia na tutakayoendelea kuyashuhudia zanzibar siku zijazo.
     
  7. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #7
    Jun 3, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,106
    Likes Received: 3,653
    Trophy Points: 280
    Hatutaki matamko, tunawasubiri bungeni Hamadi Rashid mb na Habib Mnyaa, walituambia kupitia bunge kuwa muungano ni stronger than ever! wakidhani wanamshushua TUNDU LISSU.
     
  8. M

    Moses msisia Member

    #8
    Jun 3, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    akate haraka basi hilo tawi .mbona anachelewa?
     
  9. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #9
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mule ndan si kila kinachoongewa kina maana,,,,,,mengine uyaache tu,,,,,mangap yameongewa mule na yamefanyiwa kazi??????
     
  10. e

    evoddy JF-Expert Member

    #10
    Jun 3, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 300
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Kuna maswali ni lazima tujiulize kama ifuatavyo

    1.Je!Ni kwanini watanganyika tunajifanya sana kuwajali hawa wazanzibar kuliko wao wanavyojijali?Kama wanahitaji nchi yao kwa nini tusiwaachie ili kama wanataka kuwa kama Somalia na basi wawe?

    2.Sisi Watnganyika tunachokiogopa nini kwani kabla ya 1964 si tuliishi bila kuwa na huo muungano?Acha wazanzibar wabaki huko zanzibar siku wakitaka tuwasaidie basi na sisi tutaangalia kama tukubali au tukatae.

    3.Kumekuwa na hii propaganda kuwa Muungano wetu ni kwa ajiri ya usalama zaidi ,hivi naomba niulize tena kabla ya 1964 mbona usalama wa tanganyika ulikuwa sawa?
     
  11. e

    ebrah JF-Expert Member

    #11
    Jun 3, 2012
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 397
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Elimu ya ziada inahitajika, Mi ni mtanganyika na Siimi umuhim wamuungano Wala fairs yake zaidi wanatunyonya tu!
     
  12. T

    Tiger One JF-Expert Member

    #12
    Jun 3, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 556
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Let them go!!!
     
  13. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #13
    Jun 3, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,647
    Likes Received: 356
    Trophy Points: 180
    Kubalini kutumiwa kupika propaganda na serikali, kwani kufadhiliwa ni stori za leo hizo? mbona hata baadhi ya vyama tulishaambiwa vinafadhiliwa kwa mapesa toka nchi fulani za magharibi na kuna ushauri ulitolewa wa serikali kuwa "makini", au hamjasikia hilo?

    Hili la vijana wa umri wa 18-24 unawadharau hao? hao ndio wana mapinduzi nchi zote (Youth) ndio wapiganaji fuatilia....., kisha mjumbe, Tanzania ni mingoni mwa nchi zenye young population ambapo estimates za sensa iliyopita zinaonyesha kuwa karibu 65% ya total population wapo below 24 years of age.

    Serikali ilete hoja, sio propaganda...

    Inaboa aisee
     
  14. Iselamagazi

    Iselamagazi JF-Expert Member

    #14
    Jun 3, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 2,186
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Abunuwas, aliambiwa na mpita njia kuwa asikate tawi alilokalia; yeye kwa ubishi tu akalikata na hatimaye akaanguka chini na kuvunjika miguu yote miwili na almanusura kifo! Ilibidi akamuulize yule mpita njia siku yake (Abunuwas) ya kufa ni lini!
     
  15. S

    Sweetbert da Sucre Member

    #15
    Jun 3, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Labda muungano ni muhimu,lakini nafikiri si wa lazima kiasi cha kutupasa kuutetea hata kwa ghalama ya kumwaga damu kama dalili zinavyoonesha.Lakini pia tusizipe dalili hizi jina jingine labda na zuri zaidi ya jina lake halisi la "DALILI ZA VITA"
     
  16. N

    Ngoiva JF-Expert Member

    #16
    Jun 3, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 236
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mungu isaidie kikundi cha uamsho wafikishe lengo. Huu muungano ni wa kijanja janja kwa karne hii ni aibu mtupu
     
  17. ndenga

    ndenga JF-Expert Member

    #17
    Jun 3, 2012
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 1,594
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Kwa upande wangu ningeshauri Muungano uvunjwe.. Mpaka pale tutakapoujadili tuone jinsi ya kuungana upya kwa kuangalia maslahi ya pande zote. Kwa hiyo viongozi wa Zanzibar walioko kwenye SJM warudi kwao kuweka mikakati mipya ya muungano. Otherwise malalamiko ya kuonewa hayataisha na yataendelea kuchochea chuki zisizo na maana.
     
  18. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #18
    Jun 3, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,619
    Likes Received: 2,802
    Trophy Points: 280
    Iitishwe kura ya maoni kama huu muungano unahitajika au la. Kuendelea kuung'ang'ania na kuutetea wakati kuna watu hawauhitaji ni uwendawazimu!
     
  19. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #19
    Jun 3, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,038
    Likes Received: 807
    Trophy Points: 280
    Tawi lenyewe halizaagi chochote zaidi ya kuwapa maskani popo.
     
  20. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #20
    Jun 3, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,718
    Likes Received: 1,748
    Trophy Points: 280
    Hao vijana wa Zenji asilimia 80 ni mateja. Walivamia bar wanazodai ni za wabara na kupora pombe zote wakanywa, mbaya zaidi Valeur ndio ziliibiwa sana. Wakavamia kanisa katoliki la Mpendae wakapora divai yote wakanywa. Huenda hata mabucha ya kitimoto na vibanda vya kukaangia viliporwa. Vijana wa Zenji mmeyagalagaza maadili ya mzanzibari, ni aibu sana kwa kweli
     
Loading...