Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zanzibar haitaendelea na serikali kubwa hivi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kamundu, Nov 12, 2010.

  1. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #1
    Nov 12, 2010
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Ndugu zetu wa Zanzibar hawataweza kuendelea kwa sababu serikali yao ni kubwa sana ukilinganisha na idadi ya watu. Zanzibar ina budget ya $400 million tu na watu wasiozidi 1,500,000!. Zanzibar serikali yao ni kubwa kiasi kwamba inawezekana $200 million inatumika kuwahudumia viongozi tu kuanzia wabunge, mawaziri, ikulu, wakuu wa mikoa, wakuu wa jeshi na polisi. Zanzibar inatakiwa kuwa na serikali ndogo sana. Zanzibar ina watu kama mji wa mwanza lakini angalia ni watu wangapi wanategemea serikali. Je pesa ya shule itatoka wapi?, pesa ya hospitali itatoka wapi wakati hospitali moja ya kisasa ya rufaa inaweza kujengwa kwa hadi $80-$100m hivyo ndugu zangu wa Zanzibar kama kweli tunataka maendeleo tuanza na ukubwa wa serikali.
     
  2. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #2
    Nov 12, 2010
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,043
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    Ushauri wako ni makini lakini kwa utawala wa ccm hilo ni kinyume!hawapo kumfikiria mwananchi wa hali ya chini.
     
  3. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #3
    Nov 12, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 807
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Pesa za Muungano zinawalea, subiri siku hiyo gundi ya muunganisho itakapo expire ndio watajua kumbe hata mnyama ni mboga...
     
  4. R

    Rogers_ic Member

    #4
    Nov 12, 2010
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    omba mungu tu? kwa mikakati ya ccm, hamtafurukuta watawapeleka watakavyo na akili zao ndogo. walaaniwe utawala wa ccm amen
     
  5. M

    Mtabe JF-Expert Member

    #5
    Nov 12, 2010
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tuvunje muungano basi
     
  6. m

    msela2010 Member

    #6
    Nov 12, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 8
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 5
    Siamini nchi ndogo kama Zanzibar kuwa na Makamu wa maraisi 2 hata sijui hao makamu nani atafanya nini. Its one thing kushare madaraka lakini its another thing for them to have big govt for the money they dont have ( We dont have).
     
  7. Mkosoaji

    Mkosoaji JF-Expert Member

    #7
    Nov 12, 2010
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 364
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Makamu wa 1- kazi yake kuzindua mikutano
    Makamu wa 2- waziri kiongozi
     
  8. Kiherehere

    Kiherehere JF-Expert Member

    #8
    Nov 12, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,701
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    hivi KWA NINI TULIUNGA NA ZANZIBAR??????????????????, kwa nini SIO KENYA au UGANDA??? ni swali tu Sina maana ya ubaguzi, kwa kuwa naona sababu nilizowahi kuzisiakia SIO ZA MSINGI SAAAAAANA .Naomba SASU ZA MSINGI JIULIZE KABLA YA KUJIBU!!!!!!!!!!!

    Nimewasilisha
     
  9. F

    Fishyfish JF-Expert Member

    #9
    Nov 12, 2010
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 231
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    No, Zanzibar won't progress because of CCM.
     
  10. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #10
    Nov 12, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,536
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Under ccm Zanzibar will remain the same unless a leader of Salmin's type comes up on power again! Otherwise we will have the same cries every five years!
     
  11. M

    Mtu Mmoja JF-Expert Member

    #11
    Nov 12, 2010
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    zanzibar ni nchi si mkoa bwana, ebo!

    kama kwweli zenji ina budget ys $400mil kwa mwaka, basi wako mbali sana ukilinganisha na huku kwetu! wamepiga hatua kubwa sana basing on its profile
     
  12. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #12
    Nov 12, 2010
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    wanapewa kama 10% ya pesa ya Tanzania nzima ya budget hivyo sio kwamba wanafanya vizuri ni mgao.Vilevile pesa inaishia kwenye matumizi ya viongozi!!
     
  13. Jembajemba

    Jembajemba JF-Expert Member

    #13
    Nov 13, 2010
    Joined: Feb 3, 2007
    Messages: 257
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hiyo pesa wanapewa kama msaada au ni gawio lao kutoka BOT???
     
  14. Jembajemba

    Jembajemba JF-Expert Member

    #14
    Nov 13, 2010
    Joined: Feb 3, 2007
    Messages: 257
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hiyo pesa wanapewa kama msaada au ni gawio lao kutoka BOT???
     
  15. takashi

    takashi JF-Expert Member

    #15
    Nov 13, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 909
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Akili na mawazo ya waTanganyika ni kuiona Zanzibar ni sehemu yao...kwahiyo huu Muungano ulikuwa kama mtego wa kuichukua tena Zanzibar...Lakini waZanzibari ni watu makini sana, hili wameligundua ndio utaona Zanzibar hawana hamu ya Muungano ila ni sisi Tanganyika.
     
  16. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #16
    Nov 13, 2010
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hivyo Watanganyika hamna la kujadili bali kujadili lisilokuhusuni? Lengo lenu kuiona Zanzibar ikisambaratika lakini wapi!! Mkisema kuwa Wazanzibari hawawezi kuishi kwa amani lakini you were proved wrong! Badala yake ni nyie mliyobaki katika lindi la kukosa amani. Waachieni Wazanzibari kwani si kweli kuwa wanawategemea nyinyi. Natowa changamoto! Waachieni muuone viroho vitakavyowauma kwa maendeleo ya Zanzibar.
     
  17. Mtanganyika

    Mtanganyika JF-Expert Member

    #17
    Nov 13, 2010
    Joined: Jul 18, 2007
    Messages: 1,581
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Swali. Jee maalim atawaambia CCM wapunguze ukubwa wa serikali?
     
  18. kisu

    kisu JF-Expert Member

    #18
    Nov 13, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 752
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Hapa ni swala la usawa na si swala kubembelezana!!!
     
  19. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #19
    Nov 13, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Ningependa usitumie maneno ya .......huenda......................hivi takwimu za matumizi yao halisi ya kawaida yakiuendeshaji wa serikali si yapo tu hadharani..........ni vyema tukajadili mambo tukiwa na uhakika zaidi........
     
  20. Jembajemba

    Jembajemba JF-Expert Member

    #20
    Nov 13, 2010
    Joined: Feb 3, 2007
    Messages: 257
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu hata mimi nashangaa hawa jamaa kuisakama Znz kiasi hicho - lakini huu wote ni wivu na choyo kimewakaa kwenye roho zao. Kama ZNZ inawategemea nyinyi kwa nini basi munaendela na Muungano ambao hauna maslahi na nyiyi??? Zanzibar ilikuwepo kabla ya Muungano so kwa nini isiendelee kuwepo bila ya Muungano???. Wacheni hizo nyie
     
Loading...