Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zanzibar expect to receive 15 science teachers from Nigeria

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by R.B, Sep 13, 2012.

  1. R.B

    R.B JF-Expert Member

    #1
    Sep 13, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 5,506
    Likes Received: 605
    Trophy Points: 280
    “We are expecting 15 teachers by end of this September. This will definitely be a great support for secondary students,” Saleh said. She said it was previously planned that 10 teachers will come, but fortunately Nigeria has offered five more to support our efforts to minimize shortage of science teachers in Zanzibar schools.
    “The Nigerians are volunteers and they will be in Zanzibar for two years. We are not paying their salaries, our responsibility is to care for them by providing accommodation, transport, and health services,” the PS said. The Islands government has mentioned that education is one of its priorities, allocating 110bn/- for its 2012/2013 budget which include recruiting more skilled teachers mainly science teachers.
    The relationship between Zanzibar and Nigeria has existed for decades, and in 1998 Zanzibar hired nine Nigerian judges to improve its judiciary during Dr Salmin Amour Juma era. At least one of the Nigerian Judges was given the task to preside over the treason case which involved 18 members of the Civic United Front (CUF). The case ended in 2001.
     
  2. M

    Mzee wa fund JF-Expert Member

    #2
    Sep 13, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 520
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwalimu mzuri ni yule ajuaye mazingira ya mwanafunzi amfundishae.Hivi Tanzania vyuo vyote tulivyonavyo vya kazigani?.Bora tuwapatie watu(tukodishe) majengo ili wafugie kuku.
     
  3. i pad3

    i pad3 JF-Expert Member

    #3
    Sep 13, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 1,521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hahahaaaa hawa wapemba wana akili timamu kweli?
     
  4. Mtanzania1

    Mtanzania1 JF-Expert Member

    #4
    Sep 13, 2012
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 1,169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    .......Ingekuwa busara kama wangekuja walimu wa walimu wa sayansi.......
     
  5. M

    Mpendawali Member

    #5
    Sep 13, 2012
    Joined: Jul 29, 2012
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Polen xana zanzibar,...
     
  6. Foum Jnr

    Foum Jnr JF-Expert Member

    #6
    Sep 13, 2012
    Joined: Jul 27, 2012
    Messages: 272
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Sioni ubaya wa hili, si volunteers tatizo ni nini? la kujiuliza zaidi jee wanaqualification za kweli na taaluma yao? ikiwa kuna upungufu wa walimu wa sayansi ni jukumu la serikali kuweza kutatua tatizo, ikiwa hii ni temporary measure wakati serikali ikijipaanga vizuri ubaya uko wapi? Kusoma na kuelimika ni vitu tafauti, wenzetu wenye kuthamini sekta muhimu za nchi zao njia za adaptation namna hii zinatumika sana tu, kwa mfano kutokana na uhaba wa wafanyakazi katika sekta ya afya nchini uingereza sheria zimewekwa kwa upana na urahisi zaidi kwa manurse na madaktari kuajiriwa within EU ili kuziba pengo, wakati ulaya wakisaidiana wenyewe kwa wenyewe waafrika tumebaki na ile ile dhana ya ujuaji na kiburi cha kudharau kila step inayochukuliwa kukidhi mahitaji. Utawakuta kwenye pombe club kazi majisifu tu waulize nini msaada wao kwa jamii hakuna ni zero, na support any measure necessary inayochukuliwa na serikali kuimarisha sekta ya afya na elimu, ningelikuwa na shaka kama hawa brothers from Nigeria wamepatiwa ajira wakati wapo wananchi wenye uwezo na qualification. Hivi ni kweli this forum goes with its slogan ya kuwa ni sehemu ya great thinkers? i doubt it very much..:evil:
     
  7. Oliver Giroud

    Oliver Giroud Member

    #7
    Sep 13, 2012
    Joined: Aug 15, 2012
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Höngereni wazanzibari.
     
  8. Oliver Giroud

    Oliver Giroud Member

    #8
    Sep 13, 2012
    Joined: Aug 15, 2012
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Kiaje wawe pole jombaa! Ulipoandika hi thrd ulikua tayari ushapa mbege nin.
     
  9. Oliver Giroud

    Oliver Giroud Member

    #9
    Sep 13, 2012
    Joined: Aug 15, 2012
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Wapemba wapo timamu sana jombaa mi nawakubali sana! Kwani tz tunapokea misaada mingapi na hatujasema kitu, kwakua wapemba wamepata msaada wa wakufunzi wa sayansi ndio tuwaone hawana akili.
     
  10. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #10
    Sep 13, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,779
    Likes Received: 1,210
    Trophy Points: 280
    All well and good however we should be investing in E-learning. Mfano mzuri ni Safaricom blackboard e learning platform.
     
Loading...