Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zanzibar enzi hizo

Discussion in 'Jamii Photos' started by Mtu wa Pwani, Sep 12, 2010.

  1. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #1
    Sep 12, 2010
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    NAAM TUJIKUMBUSHE ENZI HIZO ZA MIAKA NENDA

    Gomes   Bu-Bu-Bu Express c1908.jpg
    NAAM HAPA ZANZIBAR IKIWA NA GARI MOSHI MIAKA YA 1900 NA KENDA, JAPO NYMBA ZAO FULL SUIT



    Harbor boat race.jpg


    NAAM MASHINDANO YA NGARAWA YAKIFANYIKA FORODHANI, ENZI HIZO VIJANA WESHAPATA MUHOGO WA KUPWAZA MAMBO YANASONGA MBELE


    Zbar Hotel interior.jpg

    Zanzibar Hotel ndani enzi hizo
     
  2. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #2
    Sep 12, 2010
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Aaaaaaaah! Kama si nani hii na Muungano. Zanzibar leo ingekuwa kama ulaya vile. nakwambia ndugu yangu wakati huo wazenj wanapanda Treni Tanganyika kizaaaa! wakati huo ni lubega na kaptura tu!:becky:. leo Zanzibar ni mkoa katika mikoa ya Tanganyika. Ah maskini Zenj!!!!:eyeroll2:.
     
  3. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #3
    Sep 12, 2010
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    naam tukiendelea na kujikumbusha enzi hizo tamu

    Allibhai.jpg

    naam gari la moshi likikata mbuga miaka hio

    Ali pira Harji Fruit Market1905.jpg

    soko (Marikiti kama wenyewe tunavyoita) la mboga mboga

    Capital Art Studio   Market View c1940.jpg

    naam sokoni kwa mbele miaka mingi tu iliopita linavyoonekana

    Capital Art.  High Court.jpg



    na hii ndio mahakama kuu (high Court)


    naaam nnaaamini wako wanokumbuka enzi hizo
     
  4. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #4
    Sep 13, 2010
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    naam tuendelee kuosha macho na jinsi mambo ya wakati huo yalivyokuwa

    Darjani Creek Road.jpg


    Khalifa 80th  Band c1959.jpg


    Birds eye view.jpg


    leo nnataka kusikia toka kwenu comments za hizi picha
     
  5. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #5
    Sep 14, 2010
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hapo mkuu hakuna wakuongea, wakati huo Tanganyika kizaaa! Nakwambia wakatio huo Tanganyika ni kaptura na soksi mpaka magotini
     
  6. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #6
    Sep 14, 2010
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    naam naona sijapata wa kunifafanulia na kuzungumza nae kwenye picha hizi

    hata hivyo wacha niendeleee kuzileta na asaa watatokea wachangiaji katika habari na picha

    tuisome historia yetu



    Cistern next to Beit el-Sahel c 1880_small.jpg





    Jubilee_Gardens2.jpg





    Dhows3.jpg




    Gomes. Dhow 2.jpg
     
  7. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #7
    Sep 14, 2010
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,515
    Likes Received: 1,746
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo sasa hivi nyie ndo KAPTURA NA SOKSI..........??? AU misuli.........??? Na ndiyo maana mnasimamisha kampeni kwa sababu za kidini wakati nchi siyo ya KISHARIA.......
     
  8. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #8
    Sep 14, 2010
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,806
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Isingekuwa mvaa kaptura Nyerere saa hizi ungekuwa historia na umefukiwa katika makaburi ya halaiki weye, umekatwakatwa kwa visu na majambia.
     
  9. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #9
    Sep 14, 2010
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,515
    Likes Received: 1,746
    Trophy Points: 280
    Isingekuwa mvaa kaptura Nyerere kutaifisha shule za kikristu.........mngebaki na madrasa zenu
     
  10. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #10
    Sep 15, 2010
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    tuendeleze kupachika taswira ya Zanje enzi hizo

    Untitled-8.jpg



    Taria Topan.JPG




    Zbar 1840.jpg



    Imaum.JPG



    de lord  Landing Beach2.jpg
     
  11. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #11
    Sep 15, 2010
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Na vilevile lazima ukumbuke kuwa zanzibar hiyo hiyo unayotuwekea mapicha yake hapa ilikuwa nchi ya ubwana na utwana na naomba ujiulize hali yako ilikuwa ni ipi si wewe bali waliokutangulia kv babu bibi n k kama walikuwa mamwinyi basi kufai katika jamii kwa kukumbuka mifumo kandamizi ya maisha na kama hao watangulizi wako walikuwa watwana basi inabidi upimwe akili yako kwa kukumbuka maisha ya ujakazi.Na naomba ukumbuke kuwa ni baba yenu karume aliyetaka muungano ili kulinda mapinduzi na si Mwalimu kama mnavyohubiri na Mwalimu alisema wazi katika hotuba yake kuwa kama angekuwa na uwezo basi visiwa vyenu angevisukuma mbali kabisa baharini maana alisema mtakuja kutusumbua sana huko mbeleni na wala hakukosea kweli wewe na akili zako unaweza kukumbuka usultani?
     
  12. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #12
    Sep 15, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 148
    Trophy Points: 160
    Wacha wee! hebu lete data za idadi ya wasomi Wazenji kulinganisha na bara mnamo mwaka 1964! Wakati huo huyo mvaa kaptura alikuwa hana influence huko. Na ni shule gani ya kikristu aliyoitaifisha Zanzibar? Lete data please!
     
  13. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #13
    Sep 15, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 148
    Trophy Points: 160
    Babu na bibi yako walikuwa wanafanya nini nao enzi hizo? Hata kuvaa nguo walikuwa wanajua bwana weee? Hebu wacha kuleta mambo ya kizamani yasiyokuwa na mantiki.

    Kwa vile hamna picha za kuonyesha wakati wa enzi hizo ndio iwe nongwa! Picha zinabaki kama kumbukumbu ya historia, lakini tuseme enzi zile wenzetu hebu jaribu kusoma kile kitabu cha Safari za Mwinyi Mtoro.
     
  14. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #14
    Sep 15, 2010
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,806
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Bitimkongwe hebu tuambie weye ni asili ya bara au una damu ya kiarabu?
    Utuambie ili tujue bahasha ya kukuweka.
     
  15. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #15
    Sep 15, 2010
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    BIG SUPPORT Tusijekuwa tunaongea na mjukuu wa sultani humu
     
  16. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #16
    Sep 15, 2010
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    We babu yangu alikuwa mwindaji wakati huo tena akitumia gobole sio mishale na alikuwa na nguo nzuri tu kwa wakati wake na picha ninazo.hata kina mkwawa walikuwa na migolole yao na picha zipo.Na ukija kwenye historia hilo wala sio tatizo tatizo ni jinsi nyie mnaojiita wamanga koko kuunganisha matatizo yenu na muungano bila kujiangalia jinsi mlivyojaa chuki na visasi na muushukuru muungano bila ya huo Taliban na Al Qaeda wangepiga kambi na nyie mungekuwa mnalazimishwa kujitoa muhanga kama waafghanistani kila siku.Na wewe naomba usome kitabu cha kasri la mwinyi Fuad
     
  17. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #17
    Sep 16, 2010
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    naaaaam naona mjadala umekuwa moto

    hii ni zanzibar enzi hizo, na kila kitu kina pande mbili njema na mabaya sasa wacha tutafakari hizi picha na kutaja ni maeneo gani kwa anaekumbuka na hao akina nani, na matukio yepi yaliokua yakifanyika na mwaka gani na ww unakumbuka vp enzi hizo


    Zbar_Arabs.jpg



    Al-Busaidi Family Tree.jpg






    Sultana2.jpg
     
  18. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #18
    Sep 16, 2010
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Mtu wa Pwani mie Zanzibar sio mwenyeji kwa sana maana nimefika mara mbili tu miaka ya nyuma lakini nadhani hizo picha zitakuwa ni maeneo ya mji mkongwe.Ninayemtaka mimi ni huyu anayesema historia ,anaijua kweli historia huyu na kama anaijua historia naomba nimuulize .Ni sababu gani Dkt Gharib Bilal aliposhindwa kinyanganyiro cha urais wa Zanzibar alinyimwa hata ukatibu kata na kuachwa ajizeekee mpaka alipokuja kuibuliwa upya na JK.Na kwa mtaji huo mtaendeleza nchi huku mkiwa bado na fikra za namna hiyo .
     
  19. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #19
    Sep 16, 2010
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,086
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    Tafuta Point za kuongea usirIpokwe..! Nawashauri wazenji jiungeni na OIC! kuna mafanikio makubwa ukiwa umoja ule kushinda umoja na TANGANYIKA!
     
  20. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #20
    Sep 16, 2010
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Mimi na wewe nani anayeongea point na anayeropoka .Si nimeuliza swali hapo mbona hujanijibu umekimbilia kuropoka.Na kwa taarifa yako hao unaowashauri wajiunge na OIC wakikusikiliza watakuwa na akili kama zako maana tunazijua nchi nyingi tu zilizo OIC na ziko hoi pengine kupita hata Zanzibar.Tazama Guinee Conakry,Somalia,Sudan,Mauritania,Mali,na nyingine nyingi tu ambazo ziko OIC zina nini cha maana kutuzidi zaidi ya vita vya wenyewe kwa wenyewe.Acheni chuki,fanyeni kazi kwa bidii muijenge nchi yenu .Nchi hata siku moja haiendelei kutokana na misaada ya OIC.Huo ni umbumbumbu na uvivu wa kufikiri.Na ukirudi njoo na hoja sio kusema watu wanaropoka wakati wewe hata la kuongea huna.
     
Loading...