Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zambia and Malawi have intertwined histories and their pasts are inextricably linked

Discussion in 'International Forum' started by Tume ya Katiba, Apr 8, 2012.

  1. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #1
    Apr 8, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,495
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
    Zambia and Malawi have intertwined histories and their pasts are inextricably linked. It is not rare to find pockets of people in Zambia claiming that Malawi is a 'small' province of the country. The recent death of President Bingu Wa Mutharika has just added some fuel to the already raging fire.

    CONSPIRACIES AND SIMILARITIES ARE ALREADY FLYING LEFT, RIGHT AND CENTRE.

    Now that it has been confirmed that Bingu Wa Mutharikha President of Malawi has died, something strange and weird has come to the fore ;the death of Levy Mwanawasa SC our 3rd Republican President.

    There is something that you all ought to know, similarities in the chain of events and personalities;

    1. Both Dr. Kaunda and Dr. Kamuzu Banda were longest serving President's of both countries and their roots are somehow not traced from Zambia and Malawi, respectively. Both Kaunda and Kamuzu, having a common slogan of "Wamuyaya" (Forever), had something to carry in their hands as symbol of authority;

    2. President Chiluba, born in April 30, 1943, took over from Kenneth Kaunda (old guard) in 1991 and Bakili Muluzi,born in March 17, 1943, took over from Kamuzu Banda (old guard) in 1994.
    Both Chiluba and Muluzi went on to seek a 3rd term of office but failed after extreme opposition to both bids

    3. FTJ Chiluba brought in Levy Mwanawasa and campaigned for him single headedly; Bakili Muluzi brought in Bingu wa Mutharika and campaigned for him single headedly

    4. As fate would have it both Mwanawasa and Mutharika won those elections.

    5. Shortly after being elected as President, Mwanawasa fell out favour with Chiluba and dragged him to court over corruption; Shortly after being elected as President, Mutharika fell out favour with Muluzi. The new Malawian President took his predecessor to court over corruption.
    Now it gets interesting;

    Chiluba was prosecuted by Mwanawasa administration

    Muluzi was prosecuted by Mutharika Administration

    Mwanawasa won a 2nd Term of office in 2006

    Mutharikha won a 2nd Term of office in 2009

    Mwanawasa chose Rupiah Banda as Vice President

    Mutharika chose Joyce Banda as Vice President

    Mwanawasa died in his 2nd term of Office due to Cardiac Arrest

    Mutharika died in his 2nd term of Office due to Cardiac Arrest

    (both deaths were predicted by TB Joshua)

    6. Rupiah Banda took over from Levy Mwanawasa due to death of incumbent; Joyce Banda has taken over from Bingu wa Mutharika due to death of incumbent.
    The people who took over from the dead Presidents in both countries are named "Banda"!

    7. After 3yrs, President Banda in Zambia lost to veteran opposition leader Michael Sata. Joyce Banda who has taken over the Presidency will face election in Malawi in 2014 which make her serve for 3 years. In Malawi there is a veteran opposition leader named John Tembo of the Malawi Congress Party.

    Is he, John Tembo, veteran Malawi Opposition Leader going to get the Presidency?

    8. One Malawian President consulted TB Joshua (Joyce Banda)
    EXCLUSIVE INTERVIEW with Joyce Banda, Vice President, MALAWI - YouTube;
    One Zambian President consulted TB Joshua (Fredrick Chiluba)
    http://www.youtube.com/watch?v=c-rTL-ElN7E
    9
    . Zambia has lost 2 Presidents since independence; Malawi has lost 2 Presidents since independence.

    ======================
    Kwa kiswahili;

    1. Nchi zote Malawi na Zambiazilipata uhuru mwaka 1964 na zote hutumia pesa aina ya Kwacha. Marais wakewote, Dk. Kamuzu Banda (Malawi) na Dk. Kenneth Kaunda (Zambia) walizitumikianchi zao katika nafasi za urais kwa muda mrefu na asili zao zinatatanisha,hawaeleweki kama ni Wamalawi na Zambia. Wote Kamuzu na Kaunda walikuwa nakaulimbiu inayofanana ya "Wamuyaya" (Life) ikiwa na ishara ya mamlaka.

    2. Bakili Muluzi, alizaliwa 1943, ndiyealiyechukua madaraka kutoka kwa Kamuzu Banda. Fredrick Chiluba, alizaliwa 1943,ndiye aliyechukua madaraka kutoka kwa Kenneth Kaunda, na wote wawili Muluzi naChiluba walifanya jaribio la kutaka kubadili Katiba ili wapate kipindi cha tatucha uongozi lakini walishindwa. Wote Muluzi na Chiluba waliwataliki wake zao kwasababu ya kukosekana uaminifu kwenye ndoa.

    3. Wote, Muluzi na Chiluba waliwapelekawatangulizi wao mahakamani (Dk. Banda na Dk. Kaunda).

    4. Bakili Muluzi alimpendekeza Bingu wa Mutharika kuchukua nafasi yake, wakatiFrederick Chiluba alimpendekeza Levy Mwanawasa kuchukua nafasi yake na wotewaliwafanyia kampeni wakati wa uchaguzi.

    5. Wote Mutharika na Mwanawasawalishinda uchaguzi na kuwa marais wa tatu katika nchi zao.

    6. Muda mfupi baada ya kuchaguliwa kuwamarais, wote Mutharika na Mwanawasa walishindwa kuwabeba (kuwavumilia)watangulizi wao Muluzi na Chiluba. Wote wawili, Mutharika na Mwanawasawaliwapeleka watangulizi wao (Muluzi na Chiluba) mahakamani kwa makosa yakujihusisha na rushwa. Sasa inavutia zaidi; Muluzi alishtakiwa na utawala waMutharika. Chiluba alishtakiwa na utawala wa Mwanawasa.

    7. Bingu wa Mutharika alishinda kipindi cha pili cha uongozi, Mwanawasaalishinda kipindi cha pili cha uongozi. Mutharika alimchagua Joyce Banda kamaMakamu wake wa Rais. Mwanawasa alimchagua Rupiah Banda kama Makamu wake waRais.

    8. Mutharika alifariki akiwa madarakani katika kipindi chake cha pili kwamatatizo ya moyo (Cardiac Arrest). Mwanawasa pia alifariki akiwa madarakanikatika kipindi chake cha pili kwa matatizo ya moyo (Cardiac Arrest).

    9. Joyce Banda alichukua madaraka kutokakwa Bingu wa Mutharika kutokana na kifo hicho. Rupiah Banda alichukua madarakakutoka kwa Levy Mwanawasa kutokana na kifo hicho. Marais wote hawa waliochukuamadaraka kutoka kwa marehemu waliitwa "Banda"!

    10. Baada ya miaka 3, Rais Banda wa Zambia alishindwa kwenye uchaguzi nampinzani wake Michael Sata. Banda wa Malawi naye ameonekana kushindwa kuteteakiti chake na mpinzani wake Peter Mutharika. hivyo, Joyce Banda safari yakuondoka ikulu imewadia...

     
  2. I

    Ichimuisebu Member

    #2
    Apr 8, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Good analyisation!
     
  3. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #3
    Apr 11, 2012
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,500
    Likes Received: 211
    Trophy Points: 160
    interesting
     
  4. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #4
    Apr 11, 2012
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,763
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135

    Yes Indeed BUT he was supposed to provide the source!
     
  5. Karikenye

    Karikenye JF-Expert Member

    #5
    Apr 11, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    If you are interested in knowing international issues u don't need any source regarding this issue the history is very clear, issues of TB Joshua just follow the link of you-tube!
     
  6. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #6
    Apr 11, 2012
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,515
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Is this your work??? If not.... please cite the authority.......
    Very interesting observation any way....
     
  7. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #7
    May 27, 2014
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,736
    Likes Received: 135
    Trophy Points: 160
    1. Nchi zote Malawi na Zambiazilipata uhuru mwaka 1964 na zote hutumia pesa aina ya Kwacha. Marais wakewote, Dk. Kamuzu Banda (Malawi) na Dk. Kenneth Kaunda (Zambia) walizitumikianchi zao katika nafasi za urais kwa muda mrefu na asili zao zinatatanisha,hawaeleweki kama ni Wamalawi na Zambia. Wote Kamuzu na Kaunda walikuwa nakaulimbiu inayofanana ya “Wamuyaya” (Life) ikiwa na ishara ya mamlaka.

    2. Bakili Muluzi, alizaliwa 1943, ndiyealiyechukua madaraka kutoka kwa Kamuzu Banda. Fredrick Chiluba, alizaliwa 1943,ndiye aliyechukua madaraka kutoka kwa Kenneth Kaunda, na wote wawili Muluzi naChiluba walifanya jaribio la kutaka kubadili Katiba ili wapate kipindi cha tatucha uongozi lakini walishindwa. Wote Muluzi na Chiluba waliwataliki wake zao kwasababu ya kukosekana uaminifu kwenye ndoa.

    3. Wote, Muluzi na Chiluba waliwapelekawatangulizi wao mahakamani (Dk. Banda na Dk. Kaunda).

    4. Bakili Muluzi alimpendekeza Bingu wa Mutharika kuchukua nafasi yake, wakatiFrederick Chiluba alimpendekeza Levy Mwanawasa kuchukua nafasi yake na wotewaliwafanyia kampeni wakati wa uchaguzi.

    5. Wote Mutharika na Mwanawasawalishinda uchaguzi na kuwa marais wa tatu katika nchi zao.

    6. Muda mfupi baada ya kuchaguliwa kuwamarais, wote Mutharika na Mwanawasa walishindwa kuwabeba (kuwavumilia)watangulizi wao Muluzi na Chiluba. Wote wawili, Mutharika na Mwanawasawaliwapeleka watangulizi wao (Muluzi na Chiluba) mahakamani kwa makosa yakujihusisha na rushwa. Sasa inavutia zaidi; Muluzi alishtakiwa na utawala waMutharika. Chiluba alishtakiwa na utawala wa Mwanawasa.

    7. Bingu wa Mutharika alishinda kipindi cha pili cha uongozi, Mwanawasaalishinda kipindi cha pili cha uongozi. Mutharika alimchagua Joyce Banda kamaMakamu wake wa Rais. Mwanawasa alimchagua Rupiah Banda kama Makamu wake waRais.

    8. Mutharika alifariki akiwa madarakani katika kipindi chake cha pili kwamatatizo ya moyo (Cardiac Arrest). Mwanawasa pia alifariki akiwa madarakanikatika kipindi chake cha pili kwa matatizo ya moyo (Cardiac Arrest).

    9. Joyce Banda alichukua madaraka kutokakwa Bingu wa Mutharika kutokana na kifo hicho. Rupiah Banda alichukua madarakakutoka kwa Levy Mwanawasa kutokana na kifo hicho. Marais wote hawa waliochukuamadaraka kutoka kwa marehemu waliitwa “Banda”!

    10. Baada ya miaka 3, Rais Banda wa Zambia alishindwa kwenye uchaguzi nampinzani wake Michael Sata. Banda wa Malawi naye ameonekana kushindwa kuteteakiti chake na mpinzani wake Peter Mutharika. hivyo, Joyce Banda safari yakuondoka ikulu imewadia...


     
  8. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #8
    May 27, 2014
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,516
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 160
    Nice analysis, mipaka iyowekwa na wakoloni ndiyo iliyowatenganisha
     
  9. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #9
    May 27, 2014
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 2,967
    Likes Received: 761
    Trophy Points: 280
    Sema good analysis
     
  10. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #10
    Jun 5, 2014
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,879
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    [​IMG]




    Mbeyafm Redio




    1. Nchi zote Malawi na Zambia zilipata uhuru mwaka 1964 na zote hutumia pesa aina ya Kwacha. Marais wake wote, Dk. Kamuzu Banda (Malawi) na Dk. Kenneth Kaunda (Zambia) walizitumikia nchi zao katika nafasi za urais kwa muda mrefu na asili zao zinatatanisha, hawaeleweki kama ni Wamalawi na Zambia. Wote Kamuzu na Kaunda walikuwa na kaulimbiu inayofanana ya "Wamuyaya" (Life) ikiwa na ishara ya mamlaka.

    2. Bakili Muluzi, alizaliwa 1943, ndiye aliyechukua madaraka kutoka kwa Kamuzu Banda. Fredrick Chiluba, alizaliwa 1943, ndiye aliyechukua madaraka kutoka kwa Kenneth Kaunda, na wote wawili Muluzi na Chiluba walifanya jaribio la kutaka kubadili Katiba ili wapate kipindi cha tatu cha uongozi lakini walishindwa. Wote Muluzi na Chiluba waliwataliki wake zao kwa sababu ya kukosekana uaminifu kwenye ndoa.

    3. Wote, Muluzi na Chiluba waliwapeleka watangulizi wao mahakamani (Dk. Banda na Dk. Kaunda).

    4. Bakili Muluzi alimpendekeza Bingu wa Mutharika kuchukua nafasi yake, wakati Frederick Chiluba alimpendekeza Levy Mwanawasa kuchukua nafasi yake na wote waliwafanyia kampeni wakati wa uchaguzi.

    5. Wote Mutharika na Mwanawasa walishinda uchaguzi na kuwa marais wa tatu katika nchi zao.


    6. Muda mfupi baada ya kuchaguliwa kuwa marais, wote Mutharika na Mwanawasa walishindwa kuwabeba (kuwavumilia) watangulizi wao Muluzi na Chiluba. Wote wawili, Mutharika na Mwanawasa waliwapeleka watangulizi wao (Muluzi na Chiluba) mahakamani kwa makosa ya kujihusisha na rushwa. Sasa inavutia zaidi; Muluzi alishtakiwa na utawala wa Mutharika. Chiluba alishtakiwa na utawala wa Mwanawasa.


    7. Bingu wa Mutharika alishinda kipindi cha pili cha uongozi, Mwanawasa alishinda kipindi cha pili cha uongozi. Mutharika alimchagua Joyce Banda kama Makamu wake wa Rais. Mwanawasa alimchagua Rupiah Banda kama Makamu wake wa Rais.


    8. Mutharika alifariki akiwa madarakani katika kipindi chake cha pili kwa matatizo ya moyo (Cardiac Arrest). Mwanawasa pia alifariki akiwa madarakani katika kipindi chake cha pili kwa matatizo ya moyo (Cardiac Arrest).


    9. Joyce Banda alichukua madaraka kutoka kwa Bingu wa Mutharika kutokana na kifo hicho. Rupiah Banda alichukua madaraka kutoka kwa Levy Mwanawasa kutokana na kifo hicho. Marais wote hawa waliochukua madaraka kutoka kwa marehemu waliitwa "Banda"!


    10. Baada ya miaka 3, Rais Banda wa Zambia alishindwa kwenye uchaguzi na mpinzani wake Michael Sata. Banda wa Malawi naye ameshindwa kutetea kiti chake na mpinzani wake Peter Mutharika







     
  11. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #11
    Jun 5, 2014
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,205
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ilishaletwa hapa
     
  12. 1gb

    1gb JF-Expert Member

    #12
    Jun 5, 2014
    Joined: Jun 30, 2013
    Messages: 984
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    Amazing!
    Like George Bush:
     
  13. SaidAlly

    SaidAlly JF-Expert Member

    #13
    Jun 5, 2014
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 1,502
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    Kwahiyo tunajifunza nini?? Madaraka ni mipango ya hisyoria kwahiyo tusigombee uraisi au ni nini?

    Nyerere hakumfanyia mwanae kampeni ili apate ubunge na alitumia "jk"

    Kikwete kafanya hivyo ingawa na yeye antumia "jk" then what next to come?? Waambie hao Mbeyafm wamalizie utabiri wao.
     
  14. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #14
    Jun 5, 2014
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,200
    Likes Received: 812
    Trophy Points: 280
    Iko hapa jf.. tena ile ya mwanzo ilotoa hoja nyingi kuliko mbeya fm
     
  15. kitambiheshima

    kitambiheshima JF-Expert Member

    #15
    Jun 5, 2014
    Joined: May 27, 2013
    Messages: 453
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kazi kwelikweli!. Yaani radio gani inayosubiri kucopy na kupaste vya JF!. Huu ni uzi wa JF na watu tulishaucomment vya kutosha!. Tuwe wabunifu siyo kuigilizia mada za watu!
     
  16. S

    Swat JF-Expert Member

    #16
    Jun 5, 2014
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 4,153
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    imeshajadiliwa humu. Hawa mbeya fm wako mbali kidogo na mitandao ingawa wapo karibu na Malawi na Zambia,ndio maana walichelewa kuipata
     
  17. Inferiority Complex

    Inferiority Complex JF-Expert Member

    #17
    Jun 5, 2014
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 2,635
    Likes Received: 940
    Trophy Points: 280
    Hakuna jipya, hii tulishaisoma hapa hapa JF karibu wiki moja iliyopita. Hii inadhihirisha walivyo vihiyo wa kucopy na kupest.
     
Loading...