Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zambi ya kujibagua kwa kuukataa utanzania na kuutukuza uzanzibar na utanganyika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by sajosojo, Dec 8, 2011.

  1. sajosojo

    sajosojo JF-Expert Member

    #1
    Dec 8, 2011
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 737
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    mabadiliko ya katiba zanzibar yamechochea kwa kiasi watanzania bara kuanza harakati za kuitafuta tanganyika yao, mabadiliko hayo ilikuwa na kama message kwamba sisi wazanzibar wao watanganyika ....







     
  2. Kakke

    Kakke JF-Expert Member

    #2
    Dec 8, 2011
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    @Sajosajo kumbe wewe kichwa usaha? kabla ya Muungano ulikuwa unajita vipi wewe ? na hapa pana ubaguzi gani kwa mzanzibar kujita Mzanzibar? wewe kuitwa Mtanganyika ni aibu au fahari kwako?

    Wazanzibar katu hatuwezi kujita Watanzania Tanzania sio nchi na wala sio ilioungana na Zanzibar kama wewe unapenda kujita Mtanzania Basi kesho 9 December kuwa wamwanzo kufika uwanjani ili ukabiziwe kupandisha Bendera ya Tanzania na kuimba sana wimbo wa Tanzania Munguibariki Tanzania na uiuwe Tanganyika, na Januar 12 tunakualika Zanzibar kusherehekea uhuru wetu wa Zanzibar.
     
  3. sajosojo

    sajosojo JF-Expert Member

    #3
    Dec 8, 2011
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 737
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    @ kakke uzanzibar wako unajivunia sasa hautaendelea kujivunia pasipo kuwepo kwa tanzania kwani zanzibar ikijitenga then hapo kutaibuka na wapemba na waunguja na wapemba watajivunia upemba wao.....
     
  4. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #4
    Dec 9, 2011
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Wapemba hawajatawaliwa kwa mabavu na wa Unguja kama ilivyo Tanganyika juu ya Zanzibar. Halafu bichwa bufuru kilichounganishwa katu hakiwezi kuwa sawasawa na kisichounganishwa. Hiyo elimu uliopewa uliambiwa kuna Muungano wa Unguja na Pemba?
     
  5. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #5
    Dec 9, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    sajosajo keshazoea kuitwa Mtanzania, anaona hatazoea/haimpi kichwani kabisa kuanza kuitwa mtanganyika, huenda anatamani hata muungano ukivunjwa leo, Tanzania iendelee. Ni maoni yangu!!
     
  6. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #6
    Dec 9, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,901
    Likes Received: 1,343
    Trophy Points: 280
    kwa hiyo umeamua kucopy speech za julius na kupaste hapa!
     
  7. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #7
    Dec 9, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,609
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Tanganyika had been silent for years. It has never been so loud in people's mouths and hearts like now. Reason is what the Zanzibaris have done alone. By and by let's break this American thing and make our own if it suits us.
     
Loading...