Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Yusuf Makamba azindua vitabu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by TIQO, May 28, 2012.

  1. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #1
    May 28, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]

    Yusuf Makamba ametunga vitabu wiwili:- Binadamu na Kazi na Ukweli kwa mujibu wa Biblia na Kurani Tukufu suna za Mtume na Sheria za nchi. Vilizinduliwa na makamu wa rais Dr. Bilal.
     
  2. d

    davidie JF-Expert Member

    #2
    May 28, 2012
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aonyeshe fitna zake kwa kuwashawishi wenzake kufungua kesi mahakamani zisizo na tija kwa taifa, pia aonyeshe jinsi alivyomuharibia masomo yule binti enzi zileeeee! Akiwa mwalimu kule kijijini.
     
  3. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #3
    May 28, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    alafu anasifiwa kwa uongozi uliotukuka.

    Moderator unganisha hii thread na nyingine iliyopo tayari

     
  4. PPM

    PPM JF-Expert Member

    #4
    May 28, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 839
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Tunajua
     
  5. s

    suranne Member

    #5
    May 28, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Inanisikitisha sana kuona kila kitabu kinachoandikwa na kiongozi au mtu mwenye ushawishi serikalini kinatumika ktk shule zetu sijui hii elimu tunaipeleka wapi?
     
  6. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #6
    May 28, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,726
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Ila kajitahidi kwani sijawahi kumsikia mpaka jana katika uzinduzi wake wa vitabu. Je, ukimya wote huo ulikuwa ni kuandika vitabu? Kwenye Quaran na Biblia napatilia shaka!!
     
  7. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #7
    May 28, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,788
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    haya bana! bado profesa maji marefu kutunga chake kitabu.
     
  8. F

    FJM JF-Expert Member

    #8
    May 28, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hivi vitabu vinatarajiwa kutumia kufundishia watoto wetu - primary school. Kuna mambo mawili ya msingi ya kujibu:

    1. Tanzania is a secular coungtry. Serikali haina dini lakini watu wake wana dini, na watanzania wana dini tofauti zaidi ya ukristo na uislam. Sasa, kwa nini vitabu vya kufundishia watoto viwe na basis ya dini? Kitabu kinasema "Ukweli kwa mujibu wa Biblia na Kurani Tukufu". Maana yake tunaingiza dini kwenye cariculum? Nini madhara yake? Na kwa watoto ambao sio wafuasi wa dini ya ki-kristo au u-islam wanawekwa wapi?

    Nchi haingozwi kwa mujibu wa biblia au Kuran, ila sheria za nchi. Sasa kwa nini elimu itolewe kwa mujibu wa vitabu vya dini, tena dini mbili tu? Hapa kuna tatizo kubwa sana sana.

    2. Kiwango cha elimu kimeshuka sana. Tanzania sio kisiwa ni kijiji katika dunia ya utandawazi. Kama hatukuwa makini na aina ya elimu tunayotoa kwa watoto wetu tutaangamiza hii nchi. Nina mashaka sana na aina ya vitabu vinavyotumika kufundishia kama kweli vinaweza kumjenga mtoto wa kitanzania awe na uwezo katika dunia ya leo. Mzee Makamba ana 'intellect' gani kiasi kwamba serikali inaona vitabu vyake vinafaa kuwaandaa watoto wetu kwa dunia ya sasa ya science ya technology? Where are we taking this nation?
     
  9. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #9
    May 28, 2012
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    All in all. Hongera mgosi. Je mnaomdadavua mgosi baba zenu au ninyi wenyewe mmeshatunga vitabu?
     
  10. O

    OMEGA JF-Expert Member

    #10
    May 28, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 632
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 45
    Ni chenji ya RADA inasumbua watu,mwingine atunge cha Rushwa kwa mujibu wa Kihindu na Kibudha na chenyewe tuweke kwenye sylabus arambe chenji ya Rada.
     
  11. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #11
    May 28, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Mwambie asome yeye na wanae January bila kumsahau Mwamvita
     
  12. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #12
    May 28, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,569
    Likes Received: 807
    Trophy Points: 280
    Kwanini Biblia umeondoa takatifu?Hizi ndizo shida ninazomhurumia mzee Makamba kukutana nazo ktk hii religious minefields
     
  13. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #13
    May 28, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Go to hell Yusuf you are but a virus in our country.
     
  14. M

    MTK JF-Expert Member

    #14
    May 28, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 5,826
    Likes Received: 1,552
    Trophy Points: 280
    Karne hii tutaona na kusoma vitabu vingi, hivi kweli hata Makamba kunalo la kujifunza kutoka kwake! haya bana. hebu tuone
     
  15. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #15
    May 28, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,812
    Likes Received: 328
    Trophy Points: 180
    Hivi siku hizi ukiwa kiongozi wa CCM ukatunga kitabu tayari kinaingizwa kwenye mitaala ya shule? Ile kamisheni ya ku-review mitaala ya shule ilikaa lini na wapi kupitisha hivi vitabu kuanza kutumika mashuleni.

    Tena mbaya zaidi vitabu vyenyewe msingi wake mkubwa ni Biblia na Quran? Tangu lini nchi hii ikawa ya Wakiristu na Waislamu tu? Hivi waziri wa Elimu ni nani?

    UAMUSHO mpo? Mzee Makamba anawaletea vitabu vya kuwafundisha watoto wenu Ukiristu!
     
  16. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #16
    May 28, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Alikuwa kimyaa kipindi kirefu kumbe alikuwa anachimba mahekima
     
  17. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #17
    May 28, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    2015 CDM wakichukua nchi tutachana vitabu vya wakubwa uchwara waliovamia syllabi zetu
     
  18. F

    FJM JF-Expert Member

    #18
    May 28, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Binafsi, sina tatizo la Mzee wetu kutunga vitabu. Ni jambo zuri sana. Shida yangu ni vitabu hivi vyenye msingi wa dini kuingizwa kwenye mitaala ya elimu ya watoto wetu. Sikubaliani kabisa kuingiza dini kwenye elimu. Tumeshaanza kuona madhara ya kuingiza dini kwenye siasa, sasa tunaenda kwenye elimu? Hapana!
     
Loading...