Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Yuko wapi Ramadhan Ally KIHIYO?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by KAUMZA, Feb 3, 2012.

  1. K

    KAUMZA JF-Expert Member

    #1
    Feb 3, 2012
    Joined: Aug 31, 2010
    Messages: 688
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Alikuwa mbunge wa Temeke kupitia CCM. Alipata kashfa ya kufoji vyeti vya taaluma na hatimae kuvuliwa ubunge.

    Kesi yake iliibua msemo maarufu wa "KIHIYO" kumaanisha mtu yeyote ambaye hakusoma au alisoma kwa kudesa desa.

    Tangu mwaka 1996 hadi sasa, hajasikika kabisa. YUPO WAPI?
    =========

     
  2. D

    Do santos JF-Expert Member

    #2
    Feb 3, 2012
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 470
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    umbea tu.Anapatikana dar na hedaru,anafanya biashara za magari ana garage
     
  3. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #3
    Feb 3, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hivi kuuliza mtu yuko wapi nako ni umbea?
     
  4. D

    Do santos JF-Expert Member

    #4
    Feb 3, 2012
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 470
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    samahani mkuu
     
  5. K

    KAUMZA JF-Expert Member

    #5
    Feb 4, 2012
    Joined: Aug 31, 2010
    Messages: 688
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Nashukuru nimepata jibu.
     
  6. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #6
    Feb 4, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    ukoo wake umeathirika kwa jambo hili.
     
  7. KABELELE

    KABELELE Member

    #7
    Jan 23, 2013
    Joined: Jan 8, 2013
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimemkumbuka sana wanajamvi Mh Kihiyo aliyekimbia ubunge Temeke kwa kuulizwa mwalimu wake wa darasa...Mwenye mawasiliano naye atujuze yuko wap Mheshimiwa??
     
  8. PrN-kazi

    PrN-kazi JF-Expert Member

    #8
    Jan 23, 2013
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 2,846
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kihiyo yupo anaishi Tabata Mawenzi-Dar; anaishi maisha ya ubabaishaji, anatapeli watu kwa kujiita Mbunge mstaafu. Ana skendo kibao za kiutapeli alafu ni miongoni mwa watu walioanzisha chama cha siasa kinachojulikana kama CHAUMA; anatembea na Briefcase ndani yake anajaza kadi za CCM na CHAUMA.
     
  9. wajingawatu

    wajingawatu JF-Expert Member

    #9
    Jan 23, 2013
    Joined: Jan 20, 2013
    Messages: 889
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Ukibahatika kupata picha yake tuwekee hapa, kwani ni mtu muhimu aliyeongeza msamiati wa kiswahili-kihiyo" :asiyejua kitu; muongo, mbabaishaji etc
     
  10. A

    Alfu Lela Ulela JF-Expert Member

    #10
    Mar 15, 2013
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,255
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hahahaaaaa vihiyo bana
     
  11. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #11
    Mar 15, 2013
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    hakika
     
  12. S

    Sangomwile JF-Expert Member

    #12
    Mar 18, 2013
    Joined: Aug 17, 2012
    Messages: 3,058
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 145
    Masumbuko alipata umaarufu sana kwenye hiyo kesi.
     
  13. mdukuzi

    mdukuzi JF-Expert Member

    #13
    Nov 26, 2015
    Joined: Jan 4, 2014
    Messages: 4,350
    Likes Received: 1,608
    Trophy Points: 280
    Uchaguzi mkuu wa kwanza wa vyama vingi nchini mwaka 1995 ndio lilipoibuka huu msamiati.

    Mgombea ubunge wa CCM, jimbo la Temeke bwana Ramadhani Ally kihiyo alishinda ila ikabainika alidanganya kuhusu elimu yake. Alikuwa na elimu ndogo kuliko alivyojaza fomu za ubunge. Ubunge wake ulipingwa mahakamani kabla ya hukumu akajiuzulu kwa madai ya afya.

    Uhaguzi mdogo uliofuata Mrema ambaye mwaka 95 aligombea urais sasa akagombea ubunge Temeke kupitia NCCR akaibuka kidedea.

    Tangu wakati huo msamiati mpya ukaibuka kwa watu wenye elimu za magumashi, KIHIYO
     
  14. born to win

    born to win JF-Expert Member

    #14
    Nov 26, 2015
    Joined: Jun 21, 2015
    Messages: 564
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 45
    Kihiyo maana yake nn
     
  15. mdukuzi

    mdukuzi JF-Expert Member

    #15
    Nov 27, 2015
    Joined: Jan 4, 2014
    Messages: 4,350
    Likes Received: 1,608
    Trophy Points: 280
    we ni mtanzania?uko under 15?
     
  16. Khantwe

    Khantwe JF-Expert Member

    #16
    Nov 27, 2015
    Joined: Dec 20, 2012
    Messages: 16,281
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Aisee kumbe....
     
  17. Khantwe

    Khantwe JF-Expert Member

    #17
    Nov 27, 2015
    Joined: Dec 20, 2012
    Messages: 16,281
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Nadhani ungemuuliza iwapo anajua kusoma maana alichouliza kipo kwenye post hapo juu
     
  18. K

    Kituko JF-Expert Member

    #18
    Nov 27, 2015
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    Ndio maana waliotuletea Elimu walituletea na Mitihani ya kufanya, maana jamaa kaeleza kila kitu ila kuna watu hawajamuelewa
     
  19. K

    Kituko JF-Expert Member

    #19
    Nov 27, 2015
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    Hiyo Ilikuwa ni miongoni mwa kesi zilizompatia umaarufu mkubwa sana bwana Lamwai, Bwana Kihiyo alidanganya kuwa alisoma Dar Tec, huo Ubunge wa Temeke ulimtia umaskini sana Bwana Kihiyo, kwani kabla ya kugombea aliuza daladala zake mbili na nyumba na akawekeza kwenye ubunge ambao aliangushwa mahakamani

    uchaguzi ule wa Temeke ulikuwa na msisimko sana, kwani mpinzani wa Mrema alikuwa Sicso Mtiro mtoto wa mjini ambaye baadae alikuja kuwa chief protocal wa Kikwete kabla ya kuamishiwa Ubalozini,

    Mrema kwa upande wake bado alikuwa kwenye ile peak yake huku akiwa na mtaji wa Sheikh Mtopea
     
  20. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #20
    Nov 27, 2015
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 14,506
    Likes Received: 3,839
    Trophy Points: 280
    Sidhani kama amesoma...amepost tu
     
Loading...