Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Yu wapi mgombea mwenza wa CHADEMA?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by TandaleOne, Sep 25, 2010.

  1. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #1
    Sep 25, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Mgombea mwenza wa Slaa?Sijamuona katika kampeni na sehemu mbalimbali muda kwa mrefu.Yuko wapi huyu ndugu yetu?
     
  2. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #2
    Sep 25, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    [​IMG]
     
  3. asam.thegunner

    asam.thegunner Member

    #3
    Sep 25, 2010
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwani ni kosa kumuulizia huyu mgombea mwenza? Tatizo liko wapi naona wengine wamepanic hadi wanaitana wapumbavu. Duh hiyo kali...Ni vema mwenye jibu akalitoa na sio kutoa maneno ya kejeli au huyu mgombea ana tatizo? Mbona kila mchangiaji analikimbia hili swali?
     
  4. Freetown

    Freetown JF-Expert Member

    #4
    Sep 25, 2010
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 888
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Anaweza kuwa maeneo kama ratiba inavyoonyesha
     
  5. Rutunga M

    Rutunga M JF-Expert Member

    #5
    Sep 25, 2010
    Joined: Mar 16, 2009
    Messages: 1,406
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145


    Tatizo lenu ni kudhani mnajua kilas kitu.

    mtu Kauliza mgombea mwenza CHADEMA yuko wapi,wewe eleza yupo lindi,kigoma,tanga au kwingineko basi.

    kwa sababu hata mimi simjui hata kwa sura,sijawahi kumuina au kumsikia kwenye media yoyote Bongo kama wenzake,Juma Dun na Ghalib Bilal.

    Sasa tutamchaguaje wazee?

    punguza hasira eleza alipo,ina maana yeye hapingi kampeini, kwani niliudhuria mkutano wa Dk Slaa Geita na Mirongoi Mwanza sikumuona

    YUKO WAPI,PICHA YAKE,HATUVIONI HUMU JF KUNANI
     
  6. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #6
    Sep 25, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Na wewe huna kipya! Ulileta habari zisizo na miguu wala kichwa za huko Nkenge! hivi pamoja na kuwa mwandishi wa habari wa uhuru na Mzalendo basi ni propaganda tu! shame on you
     
  7. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #7
    Sep 25, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Mi sijui kwa nini mtu anashindwa kujibu hili kistaarabu
     
  8. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #8
    Sep 25, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Hujajibu swali.
     
  9. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #9
    Sep 25, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Lol!Wanajiita wanaharakati.
     
  10. K

    Kadogoo JF-Expert Member

    #10
    Sep 25, 2010
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,074
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Jibuni swali au mumeshikwa pabaya? Yuko wapi mgombea mwenza wa chadema? Au kaingia mitini?
     
  11. pcman

    pcman JF-Expert Member

    #11
    Sep 25, 2010
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 712
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    anafanya kampeni nyumba kwa nyumba.
     
  12. DICTATOR

    DICTATOR JF-Expert Member

    #12
    Sep 25, 2010
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 392
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Watu someni ratiba ya kampeni za chadema. Kama ungeangalia ratiba na kutueleza huko alikotakiwa hayupo then ukauliza tungeanza kutafuta sababu.
     
  13. Mpambalyoto

    Mpambalyoto JF-Expert Member

    #13
    Sep 25, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani labda ni kwa sababu waandishi hawaandiki habari zake ndio maana anatafutwa hapa JF
     
  14. m

    mtiwadawa Member

    #14
    Sep 25, 2010
    Joined: Aug 27, 2010
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    NI yupi,yule aliyesoma mpaka shule ya msingi,ooh ok!
    AMEJITOA KWENYE KINYANG'ANYIRO.
     
  15. p

    pierre JF-Expert Member

    #15
    Sep 25, 2010
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 211
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yuko kwenye kampeni.Kwani vipi?????????????????.Mnamuhitaji,hana pesa za kujitangaza kama wengine afanyeje??????????????
     
  16. Pundamilia07

    Pundamilia07 JF-Expert Member

    #16
    Sep 26, 2010
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ukweli, Chadema hawakuwa tayari kwa ajili ya kinyang'anyiro cha urais. Wanafahamu vizuri kabisa kwamba Slaa alikuwa anatetea kiti chake cha Karatu na Mbowe baada ya kugaragazwa ile 2005 na Kikwete akaona njia pekee kutomvaa mwaka huu kwani kipigo kingekuwa kikubwa zaidi. Akajipima akaona ubunge ndiyo size yake kugombea. Sasa Slaa kugombea urais ni kwamba amelazimishwa lakini pia baada ya yeye nae kuwawekea masharti magumu Chadema kuwa baada ya Oct 31 waendelee kumpatia stahili zake alizokuwa akizipata kama mbunge. Slaa aliamua kuwapa kisogo wana karatu kwa ajili ya mkataba huo akijua wazi hawezi kushinda urais na vilevile lolote lingeweza kumtokea Karatu kama angeamua kugombea ubunge.


    Nini kilichotokea?

    Chadema kwa vile haikuwa na mgombea, basi ilibidi wakurupuke na kuanza kukamatia yeyote ambaye alikuwa karibu, walijaribu kichinichini kuwashawishi baadhi ya big name ndani ya CCM hasa wale ambao wanawaponda kwa kuwatuhumu sana, lakini wakapigwa chini. Baada ya kukurupuka huko kwa Slaa, wakagundua kuwa hawana mgombea mwenza, wakataka kuwa-fool CUF kwamba waunganishe nguvu na Hamad Rashid awe mgombea mwenza. Lakini wakasahau kuwa tayari walishavunja makubaliano na CUF katika chaguzi mbalimbali ambazo CUF waliomba kusimamisha mgombea mmoja wa upinzani. Kana kwamba haitoshi Chadema ilionesha dharau kubwa kwa CUF kwamba wao wana uwezo wa kwenda kwenye uchaguzi peke yao matokeo yake jimbo la Busanda na Mbeya Vijijini wakayakosa CCM ikaendelea kuyashikilia.


    Baada ya mambo kuwa magumu na kutokukubalika zaidi Zanzibar, Chadema ilichofanya ni kutafuta 'bora mgombea mwenza' ili itimize masharti ya NEC lakini wakijua kabisa wanachofanya ni kuwahadaa wa Zanzibar kwani hawana mpango wowote na Muungano. Kwahiyo basi mgombea mwenza yule yupo kama figure tu kwa ajili ya kutimiza masharti ya NEC na wana uhakika kuwa kuwapo kwake sitatizo kwani hawawezi kuupata urais na yeye kuwa makamu wa rais.
    Falsafa iliyopo hapo ni kwamba tayari chadema walikwisha shindwa uchaguzi kabla hata mchakato haujaanza na ukitaka kuthibitisha hivyo fuatilia kampeni zao hakuna lolote wanaloelezea zaidi ya hadaa na mambo ya kufikirika tu.

    Hopeful this time mgombea mwenza huyu 'hawatamjumbe' ili kusogeza uchaguzi mbele. Maana 2005 walipoona wanazidiwa duh...!!!
     
  17. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #17
    Sep 26, 2010
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    sio crap elezeni mgombea mwenza wenu yuko wapi?

    huyu anajulikana kama running mate sasa mbona anaenda peke yake ?

    ss wazanzibari tunajua wazi kuwa CHADEMA ni chama cha kibaguzi na jamaa mumhonga keshatia chake mfukoni katulia, yule jamaa mjanja

    nyny hamana lolote mmefilisika kisiasa
     
  18. Pundamilia07

    Pundamilia07 JF-Expert Member

    #18
    Sep 26, 2010
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mtu wa Pwani,

    Unajua CCM iliamua kabisa mwaka huu hakuna kampeni chafu na ndiyo maana mtaa wa pili wanajitahidi kuleta uchafuzi lakini CCM imekuwa very cool inaendesha kampeni kistaarabu kabisa. Kwenye mikutano zinazomwagwa ni sera tu na si mabomu.

    Sasa basi kama tungekuwa tunataka kuwaumbua hao jamaa zetu tungewaletea mikataba ile waliyosainiana na Slaa (mkataba wa kifisadi kabisa) na pochi walilomkatia mgombea mwenza...kuna nuka rushwa,,,rushwa,,,na ufisadi kabisa.

    Sasa hapo Masanilo anasema crap, kwa sababu huo ndiyo ukweli.

    USHINDI NI LAZIMA
    ANGUKO LA CHADEMA LIMEKARIBIA
     
  19. K

    Kwanini Senior Member

    #19
    Sep 26, 2010
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 121
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ratiba inajibu swali?Hajaonekana kwenye mikutano mingi.Au domo zege?:becky:
     
  20. K

    Kwanini Senior Member

    #20
    Sep 26, 2010
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 121
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapa kuna wababaishaji wengi kaka.Watazunguka ila inaonyesha tu levo ya stupidity.:becky:
     
Loading...