Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Your Ideas and knowledge please

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by OGOPASANA, Jul 16, 2011.

  1. OGOPASANA

    OGOPASANA JF-Expert Member

    #1
    Jul 16, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 265
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Habari,
    Nina wazo la kufungua ofisi ya kukopesha fedha kwa riba ndogo na masharti nafuu, na kupokea fedha kutoka kwa watu na kurudisha kwa riba baada ya mda flani. Mfano: kwa kila TSH 10,000 nitakayopewa nitaweza kumrejeshea Tsh 13,000.00 kwa aliyenikopesha, na kwa kila Tsh 10,000.00 nitakayomkopesha mtu atanirudishia Tsh 12,000.00 baada ya mda fulani.. Je biashara kama hii ni halali kisheria?
     
  2. L

    LAT JF-Expert Member

    #2
    Jul 16, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    YES ..... called lenders

    kuna kina Easy Finance, Blue na kadhalika
     
  3. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #3
    Jul 16, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ni halali ila kwa vile unapata faida inatakiwa uregister kama financial institution. Tatizo kubwa ni wateja wako kulipa. Najua watatoa guarantee fulani, eg: kiwanja ila mwishowe unajikuta na viwanja 100, huna hela na huna mteja...
    Mara nyingi biashara kama hiyo inaenda na business consulting ambayo ni compulsory kila mtu anae taka kukopa kwako apitie pale akapate ushahuri wa namna ya kufanya biashara ao ku-save ili wakulipe...
    Good luck
     
  4. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #4
    Jul 16, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ni halali kabisa ki nchi, kidini haswa kiislaam si halali. Si ndio wanavyofanya mabenki yote, nenda BOT wakakupe muongozo zaidi wa leseni yake.
     
  5. i

    iMind JF-Expert Member

    #5
    Jul 17, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,840
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    kuna kampuni nyingi tu zinafanya hii biashara. hata huku kitaani kuna mapedeshee wengi tu hufanya biashara hii bila vibali. tatizo kubwa ni uaminifu wa hao watu hasa watu wa hali ya chini
     
  6. OGOPASANA

    OGOPASANA JF-Expert Member

    #6
    Jul 17, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 265
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Nashukuruni sana wakuu kwa mawazo na ujuzi wenu juu ya hili, i will let u know ntakapoanza, ofisi, vibali ntakavyopata, maendeleo na kuwakaribisha pia kukopa ama kuweka.

    Mungu awabariki.
     
Loading...