Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

You can fool smz sometime but you can`t fool them every time

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sonara, Jul 18, 2009.

  1. Sonara

    Sonara JF-Expert Member

    #1
    Jul 18, 2009
    Joined: Oct 2, 2008
    Messages: 730
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kwa mara ya kwanza katika historia ya SMZ wamedhihirisha uwezo wao wakusimamia kile wanacho kiamini. sasa tusubiri nini kitafatia kutokana na kauli ya waziri Adam Malima kuhusiana na kuwepo kwa petrol bara na zanzibar ,jee SMZ itangia kichwa kichwa katika mtego huu ?

    The government has said there is every sign that Tanzania will discover oil due to availability of sedimentary rocks in both the Mainland and Zanzibar.
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Jul 18, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160

    SONARA
    Haijakaa vizuri!
    Ungeweka wazi hicho ambacho wazanzibari wanakiamini na kukisimamia..
    U have put it as if it was a continuation of a story, or that all people in here are well informed of the issue!
    Vinginevyo, waombe Mungu saana mafuta yasiwepo bara.
    Yakipatikana kikweli, wameliwa.
     
    Last edited: Jul 19, 2009
  3. Sonara

    Sonara JF-Expert Member

    #3
    Jul 18, 2009
    Joined: Oct 2, 2008
    Messages: 730
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35

    Ndivyo ilivyokusudiwa isikae vizuri.
    Fumbo mfumbie ???Mwerevu hulifumbuwa!!,Mzanzibar atake bahatika kuisoma hii atafahamu (kuelewa)kwa hara sana nini kimekusudiwa ,hivyo ilivyoletwa (Tumwa) ndivyo haswa ilivyotakikana iwe.
     
  4. P

    Pakacha JF-Expert Member

    #4
    Jul 18, 2009
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 815
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    NBara wana kila kitu Bwana hivyo ni vyao. Wa-zenj hawajadai gesi wala almasi wala uranium. Huo umeme wanaununua. Lakini mafuta yakitokea Bara basi ni yao. Tatizo liko wapi? Tutapalilia mikarafuu yetu.
     
  5. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #5
    Jul 18, 2009
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135

    Kwani huu mjadala bado upo ?
     
  6. BUSARA6

    BUSARA6 JF-Expert Member

    #6
    Jul 18, 2009
    Joined: Jan 8, 2007
    Messages: 304
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Upo na hautakwisha mpaka kieleweke
     
  7. P

    Pakacha JF-Expert Member

    #7
    Jul 18, 2009
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 815
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ya Bara ni ya Bara. Na ya Zenj ni ya Zenj. Na hii khabari ya kodi lazima tukusanye wenyewe kila kitu. Halafu semeni tuchangie nini katika Muungano wetu?
     
  8. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #8
    Jul 18, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Pakacha, ww na viongozi wenzako wa SMZ mnakuwa kama wanafiki hivi!
    Matatizo yote haya ya kodi na mengine yamesababishwa na system mbovu ya Muungano iliyoshindwa kuweka magawanyo wa maana wa majukumu ya kila upande, hatujuwi serikali ya Muungano mpaka wake ni upi yanapokuja masuala yasiyokuwa ya Muungano n.k Nakushangaeni bado mmeshikilia Muungano wa serikali mbili tu!!!
     
  9. P

    Pakacha JF-Expert Member

    #9
    Jul 19, 2009
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 815
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Na si busara kuwa na huo wa tatu unaotaka wewe. Kumbuka ratio yetu ni 36:1. Moja ndio kabisa tumemezwa -directly. sasa kama unaongea -kweli unataka Muungano basi ni huu wa mbili, lakini tuetekeleze kweli kwa nia moja. Kinyume chake ukisema tatu ni sawa na kusema hutaki Muungano. na moja unajuwa kuwa hatubali kumezwa asilan. This is only "food 4 thought 4 u"- Ndugu yangu.
     
  10. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #10
    Jul 19, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Muungano udumu milele maana ukivunjika akina Pakacha watakuwa matenga au masusu kwa kikwetu.
     
  11. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #11
    Jul 19, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Pakacha,
    Muungano wa serikali mbili hautekelezeki unalazimishwa tu.
    Bado nasisitiza tatu is the best option.
    Halafu kwanini unaendelea kuwa miongoni mwa kundi la wababaifu(ambalo hustahiki kuwemo wala halikuelekei) wanao amini kuwa Zanzibar kwa udogo wake na uchache wa watu wake haijiwezi yenyewe na siku zote itahitaji msaada tul. Kwanini hutaki kuamini kuwa nchi ile ilikuwa na neema kubwa wakati ikijitegemea kuliko wakati wa sasa katka Muungano?
     
  12. P

    Pakacha JF-Expert Member

    #12
    Jul 20, 2009
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 815
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nakubaliana nawe, katika mengi. Lakini hiyo tatu wewe umeiangalia kwa pua (yaani umetizama chini tu) siyo kwa macho(ukatazama mbele kwa upeo). Tatu ni federation. sasa katika kuchangia hiyo Jamhuri tutachangiaje? tutakuwa na formula gani? mambo ya pamoja ya
    majeshi na mapolisi-tutashirikiana kivipi ?(La mafuta tu tumelikataa tulipoelezwa huo mgao). Nakumbusha ratio yetu ni 36:1. Pakubwa hapo. unahitaji fomular ya kushirikiana itakayowaridhi (36) na halkadhalika ikawaridhi (1). sasa kama hii ya serikali mbili inatushinda nafikiri tuamue kuacha Muungano kuliko kwenda Tatu au moja (unajua fika hii ya moja haiwezekani asilan)
     
  13. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #13
    Jul 20, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,550
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    Nimefurahi sana!! Kazi kwelikweli
     
Loading...