Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

YANGA NA SIMBA YAINGIZA SH. MILIONI 390/; A LYON na TOTO siku hiyo hiyo Dar SH.27,000 watu 9

Discussion in 'Sports' started by nngu007, Oct 4, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Oct 4, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [h=2]Thursday, October 4, 2012[/h][h=3]*[/h]

    [​IMG]
    Pambano la watani wa jadi Yanga na Simba la Ligi Kuu ya Vodacom lililochezwa jana (Oktoba 3 mwaka huu) Uwanja wa Taifa, Dar es Salaam na kumalizika kwa sare ya bao 1-1 limeingiza sh. 390,568,000.

    Watazamaji 50,455 walikata tiketi kushuhudia mechi hiyo iliyochezwa usiku kwa viingilio vya sh. 5,000, sh. 7,000, sh. 10,000, sh. 15,000, sh. 20,000 na sh. 30,000 huku kila klabu ikipata mgawo wa sh. 93,345,549.15 wakati Kodi ya Ongezeko la Thamani (VAT) iliyolipwa ni sh. 59,578,169.49.

    Mgawo mwingine wa mapato hayo ni posho ya msimamizi wa kituo sh. 240,000, kamishna wa mechi sh. 250,000, waamuzi sh. 591,000, mwamuzi wa akiba (reserve referee) sh. 70,000, usafi na ulinzi wa uwanja sh. 2,350,000 na Wachina (stadium technical support) sh. 2,000,000.
    [​IMG]
    Umeme sh. 750,000, maandalizi ya uwanja (pitch preparation) sh. 400,000, ulinzi wa mechi sh. 5,860,000 wakati tiketi ni sh. 7,327,000. Gharama za mchezo sh. 31,115,183.05, uwanja sh. 31,115,183.05, Kamati ya Ligi sh. 31,115,183.05, Mfuko wa Maendeleo ya Mpira wa Miguu (FDF) sh. 18,669,109.83 na Chama cha Mpira wa Miguu Mkoa wa Dar es Salaam (DRFA) sh. 12,446,073.22.




    Wakati huo huo, mechi ya ligi hiyo kati ya African Lyon na Toto Africans iliyochezwa Uwanja wa Azam Complex na kushuhudiwa na washabiki tisa kwa kiingilio cha sh. 3,000 imeingiza sh. 27,000.


    Mgawo wa mechi hiyo ulikuwa VAT sh. 4,118.6 wakati kila timu ilipata sh. 6,864.3. Uwanja sh. 2,288.1, gharama za mchezo sh. 2,288.1, Kamati ya Ligi sh. 2,288.1, FDF sh. 1,372.8 na DRFA sh. 915.2



     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Oct 4, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    Kwanini Mechi ya TOTO na A. LYON Ichezwe siku hiyo hiyo YANGA na SIMBA wakicheza ?

    Sasa wao waambulia washabiki 9 tu... Jamani, ni Uhalali ?
     
  3. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #3
    Oct 4, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    milioni 390!! Rooney na Van persie wanalipwa paundi 250,000 kwa wiki. kweli kambuzi kadogo sana.Mshahara wa rooney/RVP unaingiza washabiki uwanja wa taifa na chenji inabaki.
     
  4. J

    Jobo JF-Expert Member

    #4
    Oct 4, 2012
    Joined: May 15, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mbona Dstv walionyesha washabiki uanjani walikuwa zaidi ya 59,000? Hao 9000 hela yao imeliwa?
     
  5. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #5
    Oct 4, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,575
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Haki ya nani wamewaonea! Kwa nini wasiwapangie siku nyingine? Hii TFF ina wachumi kweli au ina wachumia tumbo? tumbafu kabisa! Hiyo mechi imeingiza hasara!
     
  6. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #6
    Oct 4, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,526
    Likes Received: 653
    Trophy Points: 280
    Wachina bado wapo tu? Kweli vyuo vyetu vinatoa "vihiyo." Garbage in ......!

    Kamati ya ligi wana mgawo wa nini hasa?
     
  7. Root

    Root JF-Expert Member

    #7
    Oct 4, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,468
    Likes Received: 3,465
    Trophy Points: 280
    Dah hapa kazi ipo kwa kweli

    Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
     
  8. Cheche Mtungi

    Cheche Mtungi JF-Expert Member

    #8
    Oct 4, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 2,451
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Hizo ndio zilipatikana,bado walizochukua polisi na ndugu za chinichini!
     
  9. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #9
    Oct 4, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Maskini Toto Africa.Kutoka Mwanza mpaka Dar unaambulia elfu sita?
     
  10. N

    NYALU BOY Member

    #10
    Oct 4, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sio kweli kwamba yanga na simba wameingiza 390 milioni,wameingiza sh 500 milioni,kwa mujibu wa gazeti la super sport lilivyoripoti leo.
     
  11. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #11
    Oct 4, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Hawata ONDOKA; Haujaona ya LUANDA, ANGOLA ? Wamejenga Apartments for Sale... Wanaomwagilia Majani; Safisha

    Playgrounds ni Wachina hawataondoka... Waangola Wanalia...
     
  12. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #12
    Oct 4, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,526
    Likes Received: 653
    Trophy Points: 280
    Bado kidogo wataanza kufyatua vitu, afrochinese, wadai na uraia kabisa. Hawa jamaa ni hatari kweli.
     
  13. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #13
    Oct 4, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Yeah, Wawekezaji wale wa pale Kariakoo Wengine WanaUraia... Wengine wameweka kinadada wa kwetu na kuwapa yale machupa ya kujichubua na wanakubali kuolewa lakini no SEX... MCHINA anataka tu GAMBA...
     
  14. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #14
    Oct 4, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    Sindio nasema... wangeiahirisha hiyo MECHI... Lakini Wameuza Wachezaji wawili Mmoja UGANDA mmoja ZAIRE
    Angalau wanavisenti... na VODACOM inalipa Usafiri, Malazi na Chakula...
     
  15. C

    Chipolopolo JF-Expert Member

    #15
    Oct 4, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 876
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nani mkweli sasa?
     
  16. W

    Wimana JF-Expert Member

    #16
    Oct 4, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 2,453
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 145
    Nadhani ni busara kupitia tena mgao. TFF na wadau wengine, ukioondoa timu zilizocheza wawekewe ceiling amount, mfano TFF na wadau wengine, kwa pamoja mgao wao usizidi milioni 50 baasi. Ili watafute vyanzo vingine vya mapato badala ya kuwa parasite kwa vilabu.
     
  17. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #17
    Oct 4, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,526
    Likes Received: 653
    Trophy Points: 280
    Hiyo mil 500 ilikuwa ni jumla kuu kabla wanaohesabu hawajatoa posho yao na waliowaweka..
     
  18. C

    Chipolopolo JF-Expert Member

    #18
    Oct 4, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 876
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Umeua...!
     
  19. C

    Chipolopolo JF-Expert Member

    #19
    Oct 4, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 876
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Umeua!haha
     
  20. J

    JAMES NTOBI Member

    #20
    Oct 4, 2012
    Joined: Oct 3, 2012
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    siamini kama Yanga na Simba wameingiza kiasi hicho tu, lakini naamini ni zaidi ya hicho nikizingatia kuwa kiingilio kilikuwa kikubwa-kuna jamaa yangu aliwahi kuniambia kuwa timu hizo mbili zinapocheza, huingiza si chini ya nusu bilioni, na huyu ni mtu wa TFF, sasa kwa uongo huu wa TFF ufisadi hautaweza kumalizika katika nchi hii-yaani upo katika kila sekta, jamani tutaponea wapi? Hata mpirani? Halafu katika hicho hicho kidogo unaambiwa makato kibao, timu zinaambulia kiduchu. Du kazi tunayo watanzania, lakini ipo siku!
     
Loading...