Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Yanayojiri baada ya MNYIKA (MB) kufika Polisi Singida!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Scolari, Jul 18, 2012.

  1. Scolari

    Scolari JF-Expert Member

    #1
    Jul 18, 2012
    Joined: Aug 4, 2008
    Messages: 273
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mwito wa Polisi, Singida: Yanayojiri!

    Nimefika Singida kuitikia mwito wa Polisi kutoa maelezo kuhusu mkutano nilioalikwa Iramba kwa nafasi yangu ya Mkurugenzi wa Habari na Uenezi.

    Nimekutana na RPC, amesema kwamba nisubiri mpaka saa 10:30 alasiri ndiyo nikutane nao kwa kuwa kwa sasa kuna kikosi cha upelelezi toka Dar Es Salaam kimekwenda eneo la tukio. Nimemuuliza RPC maswali mawili;

    1. Wameniita kutoa maelezo kama mtuhumiwa au shahidi?
    Amenijibu kuwa ni mahojiano ya kawaida.

    2. Kwanini mpaka sasa watuhumiwa 12 waliofunguliwa jalada NDG/RB/190/2012 kwa kurusha mawe kwenye mwanzo wa mkutano wakati Bwana Waitara akitoa hotuba ya utangulizi huku polisi wakiachia hali hiyo. Baada ya kufungua jalada na polisi wa juu kupigiwa simu kuwa kuna njama kati ya Polisi na CCM hali ilitulia, Waitara akamaliza hotuba yake, Dkt Kitila akasalimia name nikahutubia kwa amani na kwenda kwenye mkutano mwingine. Mauaji yalitokea baadae mbali na tulipohutubia.

    John John MNYIKA,
    Mbunge wa Jimbo la Ubungo (CHADEMA)
    18 Julai, 2012Mwito wa Polisi, Singida: Yanayojiri!

    Nimefika Singida kuitikia mwito wa Polisi kutoa maelezo kuhusu mkutano nilioalikwa Iramba kwa nafasi yangu ya Mkurugenzi wa Habari na Uenezi.

    Nimekutana na RPC, amesema kwamba nisubiri mpaka saa 10:30 alasiri ndiyo nikutane nao kwa kuwa kwa sasa kuna kikosi cha upelelezi toka Dar Es Salaam kimekwenda eneo la tukio. Nimemuuliza RPC maswali mawili;

    1. Wameniita kutoa maelezo kama mtuhumiwa au shahidi?
    Amenijibu kuwa ni mahojiano ya kawaida.

    2. Kwanini mpaka sasa watuhumiwa 12 waliofunguliwa jalada NDG/RB/190/2012 kwa kurusha mawe kwenye mwanzo wa mkutano wakati Bwana Waitara akitoa hotuba ya utangulizi huku polisi wakiachia hali hiyo. Baada ya kufungua jalada na polisi wa juu kupigiwa simu kuwa kuna njama kati ya Polisi na CCM hali ilitulia, Waitara akamaliza hotuba yake, Dkt Kitila akasalimia name nikahutubia kwa amani na kwenda kwenye mkutano mwingine. Mauaji yalitokea baadae mbali na tulipohutubia.

    John John MNYIKA,
    Mbunge wa Jimbo la Ubungo (CHADEMA)
    18 Julai, 2012


    Chanzo: Status yake katika mtandao wa kijamii, Facebook


    Mrejesho wa Mwisho/Update: Nimemaliza kutoa maelezo ya kurasa 12 pamoja na mambo mengine nimesema wazi kuwa kabla ya mkutano nilipewa taarifa kuwa kuna kikundi cha vijana wa CCM kimepangwa kuvuruga mkutano, hata baada ya kuwaambia Polisi wahakikishe ulinzi, Polisi waliwaachia vijana hao warushe mawe wakati Bwana Waitara akihutubia.

    Taarifa za mauaji tulizipata usiku baada ya kurejea Singida Mjini na zilitolewa na RPC.

    Hivyo sifahamu uhusiano wowote uliopo kati ya mauaji na mkutano wa CHADEMA uliomalizika kwa amani. Na nimewaambia sikutoa lugha yoyote ya matusi wala uchochezi bali nilieneza sera na wananchi wakataka turudi tena na tukawaahidi kuwa tulikwenda kwenye maandalizi ya Operesheni Sangara ya Singida nzima!

    Nimewaambia, tuna ushahidi wa video na tutautoa mahakamani.

    John John MNYIKA,
    Mbunge wa Jimbo la Ubungo (CHADEMA),
    18 Julai, 2012
     
  2. f

    fikirikwanza JF-Expert Member

    #2
    Jul 18, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 5,935
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Siasa za kupakaziana, chuki, ubabe na umamluki kwa faida ya nani??? watanzania/wazungu??? nchi ni moja yetu sote kwani ukipisha kuna shida gani??? mbona wengine wamengoja miaka 20 sasa???? Neema ya Mungu iwe juu yetu sote.
     
  3. K

    KANA KA NSUNGU J Member

    #3
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 18, 2012
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu, Mbona swali la pili haliwekewa jibu?
     
  4. Asa'rile

    Asa'rile JF-Expert Member

    #4
    Jul 18, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 426
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ..wao wana vyombo vya mabavu....sisi tuna tembea na Mungu.
    Mungu simama na Mnyika
    Aamin
     
  5. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #5
    Jul 18, 2012
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,410
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Pole sana Kamanda,Mungu yupo pamoja nawe.
     
  6. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #6
    Jul 18, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mahojiano tu ya kawaida, wala asiwe na shaka.
     
  7. Prishaz

    Prishaz JF-Expert Member

    #7
    Jul 18, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 1,576
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Hawakawii kumbambikia kesi kama walivyofanya kwa Lema
     
  8. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #8
    Jul 18, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo wamekuita uache shughuli za bunge ili wakakuhoji?

    Hawa polis vp jamani?.
     
  9. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #9
    Jul 18, 2012
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Mungu yupi atakayesimama na wauaji?
     
  10. M

    Magesi JF-Expert Member

    #10
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 10, 2012
    Messages: 2,590
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Muuaji ni wwe na maganster wenzako tangulia kuzimu fisad mkubwa wewe
     
  11. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #11
    Jul 18, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 507
    Trophy Points: 280
    Kuua aue Mwigulu halafu polisi wa ccm wanamkamata Mnyika!! Hii dhuluma ndio itakayoipelekea nchi hii kutotawalika; ccm acheni siasa za majitaka!!
     
  12. koo

    koo JF-Expert Member

    #12
    Jul 18, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 256
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Utapona siku ikifika
     
  13. H

    Hebron Caleb JF-Expert Member

    #13
    Jul 18, 2012
    Joined: Jun 11, 2012
    Messages: 237
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa wakumwita ni mwingine wa kumhoji katoka Dar amabaye hata mazingira ya mkoa wa singida hayajui isipokuwa posho ambayo atapewa kwa kusafiri na kufanya kazi nje ya kituo. What does it mean??? The misuse of finances of poor wananchi.
     
  14. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #14
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kweli, swali la pili kama halijakaa sawa hivi na halina majibu.

    Mahojiano ya kawaida kati ya Dr. Ulimboka na mtu wa ikulu yamemfikisha pabaya, ni muhimu achukue tahadhari kwani sasahivi polisi wa singida hasa rpc haaminiki tena.
     
  15. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #15
    Jul 18, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Hata mie nadhani hivo,,wanataka pia kung'amua habari zilizotapakaa kwamba polisi walifumbia macho vitendo hivyo ili labda wawajibishane,maana ni mwendelezo wa lawama,matope kwa polisi yenyewe siku hadi siku
     
  16. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #16
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    anaweza kuunganishwa na watuhumiwa wenzake
     
  17. Anheuser

    Anheuser JF-Expert Member

    #17
    Jul 18, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 1,963
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Ok, kwa hiyo hilo swali lake lilikuwa halina maana basi, manake nilidhani amejipanga kusimamia haki zake mbele ya polisi, nikajua na mimi leo nitajifunza kitu siku polisi wakiniita. Kumbe duh, sio lazima uambiwe aidha wewe shahidi au mtuhumiwa....! Maana kaja na swali dhabiti kweli kweli, halafu katulizwa na kijibu nyanyaaaaa... akakubali!

     
  18. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #18
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wauji ni CCM kwa hiyo Mungu wa kweli atatenda haki siyo mungu wako wa tunguli, fitina, udini, mabwepande na hongo/rushwa
     
  19. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #19
    Jul 18, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Muda ndio huo umesogea mlio karibu mtupashe yanayojiri..
     
  20. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #20
    Jul 18, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,129
    Likes Received: 1,385
    Trophy Points: 280
    Mheshimiwa Mnyika anatafutwa kwa udi na uvumba tangu amtaje mkuu wa nchi kuwa ni dhaifu na wabunge wa ccm ni wazembe na Mwigulu alihusika kwenye EPA wanaitafuta roho yake kwa kila njia anatakiwa awe mwangalifu sana kwa anachokula,anachokunywa, akiendesha gari akiongea achague maneno, yaani kifupi awe makini kwa kila sekunde ya maisha yake yupo hatarini sana sana kuliko wakati wowote ule!
     
Loading...