Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Yanayofanywa na CHADEMA leo ni mapya au ni yale yale ya TANU?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, May 19, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    May 19, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Lula wa Ndali Mwananzela

    Toleo la 239 (RAIA MWEMA)

    16 May 2012

    KUNA msemo kwenye kitabu cha Mhubiri kuwa ‘hakuna kipya chini ya jua', kwamba lile ambalo linatokea limewahi kutokea na lile ambalo tunadhani ni jipya kumbe tayari ni la zamani.

    Msemo huu kwa kweli huwa unataka kuwakumbusha watu kuwa waangalifu wanapoona mambo ambayo wanadhania ni mapya na wakayachangamkia, kumbe ni mambo yale yale.
    Sasa hivi bila ya shaka yoyote hakuna chama kinachoonyesha kupendwa sana kama Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA).


    Watu wanapozungumzia siasa za Tanzania hawawezi kuzungumzia bila kugusia CHADEMA na baadhi ya vitendo ambavyo watu wameona vikifanywa dhidi ya viongozi wa CHADEMA na wanachama wake vimewafanya hata watu ambao walikuwa hawakipendi kuanza kukiangalia kwa huruma.
    Lakini wapo ambao kwa kweli kabisa wanakipenda kutoka katika mioyo yao na wako tayari kufanya lolote ili kuona kinakubalika zaidi na hatimaye kinashika madaraka.


    Nilikuwa nafikiria – kwa mara zaidi ya 1000 – juu ya wimbi la wanachama wa CCM ambao wamekuwa wakiamua kukikimbia chama hicho na kujiunga na CHADEMA kiasi cha kufanya waziri mkuu aliyejiuzulu, Edward Lowassa, kuwabembeleza vijana jimboni mwake kuwa wasikimbie kwani chama bado kinawajali. Wapo pia wengine ambao wanaweza kuwa wanaona jambo hilo hilo na sasa imebidi CCM iamue kujipanga vizuri zaidi kukabiliana na changamoto hizi.


    Tunapoangalia CCM baada ya kikao chake cha Dodoma ni wazi kiko katika majaribio ya namna mbalimbali za kukabili changamoto hizo na wao wanaelewa hatari iliyopo mbele yao zaidi kwani kushuka kwao ni kupanda kwa CHADEMA.

    Lakini tukiwa tumefunika vichwa vyetu kwa vilemba vya shangwe tunaweza kujikuta tunashindwa kuona hatari ambayo ipo na ambayo si ngeni, hatari ambayo tayari imewahi kuwapo humu humu Tanzania.

    KUSOMA ZAIDI MFANANO WA AJABU KATI YA CDM NA TANU
     
  2. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #2
    May 19, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Kwenu ninyi mlioanza na TANU kisha CCM huenda hakuna jipya lakini kwetu sisi tuliikuta CCM ikifanya madudu ni wazi kwamba haya na mapya kwetu
     
  3. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #3
    May 19, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Kwani TANU ilikuwa inakimbiliwa na wanachama kama CHADEMA? na hao wanachama walikuwa wanatoka wapi?

    Au ni kutuchanganya? Hii habari ni haielewiki unaweza kuifafanua?
     
  4. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #4
    May 19, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    AHSANTE KAKA CHADEMA INASIMAMIA UKWELI AMBAO SI TANU TU ILIUSIMAMIA HATA MITUME NA MANABII WALISIMAMIA UKWELI NA HAPO NDIPO WALIPOPATA WAUMINI.
    kwa maana nyingine unapopoteza ukweli na kubaki katika uongo unapotea na atakayeanza na ukweli atakuwa kazaliwa upya.
    CCM SIKU ZOTE IMEKUWA IKISIMAMIA UONGO,WAKATI TULIPOKUWA TUNASOMA WALIKUWA WANAJENGA JENGO LA CHIMWAGA MCHORO WALICHUKUWA KOREA KAMA SI CHINA KILA WAKATI WALIKUWA WANAWEKA JENGO LA MCHORO HUO KATIKA GAZETI LA UHURU NA KILA SIKU TUKILIONA TULIKUWA TUNAHASIKA KUCHANGIA KLUMBE TULIKUWA TUNACHANGIA MATUMBO YAO.
    SASA HIVI KILA WANACHOZUNGUMZA CHADEMA KINAONEKANA KAMA KIPYA KWA SABABU BLANKETI WALILOKUWA WAMETUWEKEA USONI LIMESHATOKA.
     
  5. p

    plawala JF-Expert Member

    #5
    May 19, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 627
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni sawa na kipindi cha TANU,Lula kanena

    Historia hii inatakiwa kuisaidia CHADEMA kusahihisha makosa ambayo CCM walifanya na wanaendelea kufanya
     
  6. lutayega

    lutayega JF-Expert Member

    #6
    May 19, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    ukweli ni kwamba CDM ni chama ambacho kimeonesha kuwa kipo kwaajili yakukomboa tabaka watu ambao wametupwa na kusahauliwa na ccm na ndo maana inadhidi kupata wafuasi kutokana na kuwajali walalaho
     
  7. a

    alles JF-Expert Member

    #7
    May 19, 2012
    Joined: Oct 14, 2006
    Messages: 356
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni nakala mzuri sana. Tena Lula ametoa somo zuri hata kwa tabia iliyojengeka JF ya wafurukutwa wa CDM hawapendi chama kukosolewa, kupingwa etc. Ninanukuu.
    "Ninachosema kwa ufupi ni kuwa tunaposhabikia CHADEMA sasa hivi na CHADEMA wanapojiona wanapendwa na kukubaliwa zaidi wasije kujidanganya hata kidogo kuwa wanastahili zaidi na kuwa basi asiulizwe, wasikosolewe, wasipingwe na hata kukataliwa".
     
  8. o

    omokaruka mwikizo Member

    #8
    May 19, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nadhani unachowambia ni muhimu sana, wanatakiwa kukaa chonjo.
     
  9. F

    FJM JF-Expert Member

    #9
    May 19, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    If it ain't broke, don't fix it!

    It worked for TANU and it may well work for CDM after all the country needs to revive some of the founding principles. i.e nitasema kweli daima, fitina kwangu mwiko, nitaitumikia nchi yangu kwa moyo wangu wote, binadamu wote ni sawa etc.
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    May 19, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Kwani unafikiria kulikuwa na chama kimoja tu cha siasa katika Tanganyika? na unafikiri wote wanaokimbilia CDM leo wote ni wanachama wa vyama vingine?
     
  11. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #11
    May 19, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    If you want to wait until it is broke you might be too late salvage anything.. angalia CCM leo! Ni kama meli ambayo haiwezekani kuiokoa tena..
     
  12. M

    Mkekuu JF-Expert Member

    #12
    May 19, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,240
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Peopleeez Power, si mchezo chadema tumaini letu jipya.EHEE MAULANA ENDELEA KUWAPA MARADHI YA MPASUKO HAWA WEZI WA HAKI YA WTZ sisiem wafe kabisa.
     
  13. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #13
    May 19, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,542
    Likes Received: 182
    Trophy Points: 160
    TANU ilikuwa inapigania uhuru kutoka kwa wazungu wakati CHADEMA inataka kuwakomboa WATZ kutoka ukoloni wa CCM katika kizazi ambacho kiko well informed kuliko kile cha enzi ya TANU
     
  14. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #14
    May 19, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    Chadema is larger than LIFE itself. Tanu is history Chadema is the future of this country!
     
  15. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #15
    May 19, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tanzania yenye neema haiwezi kuletwa tena na ccm!
     
Loading...