Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

YANAYOENDELEA bungeni sasa kupitisha bajeti bila kolamu ni aibu nyingine

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by jogi, Jul 21, 2012.

  1. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #1
    Jul 21, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,154
    Likes Received: 3,708
    Trophy Points: 280
    Akidi haijatimia kufanya maamuzi ndugai analazimisha maamuzi yafanywe.
    Pamoja na kusomewa na james mbatia, kanuni inayowaongoza katika hilo, HUYU MNAMWITA NDUGAI, hayuko tayari kuelewa. Ni ubabe kama mchawi vile
     
  2. M

    Mafie PM JF-Expert Member

    #2
    Jul 21, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 1,318
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Ndugai ovyo kabisa! na hiki kiti siyo size yake kabisa, ila anatenda kwa msukumo flani..Siku zinahesabika zake
     
  3. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #3
    Jul 21, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Member wengine wanaamka na kupost vituko kama Bi Kirobo anavyoongoza Bunge. jogi unafikiri kila mtu anaangalia hiyo sehemu ya mipasho, mbona husomeki hebu lete habari kamili sio unaanzia kati na kumalizia mwanzo.

    Husomeki mwana
     
  4. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #4
    Jul 21, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    kwa mikono yangu ntahakikisha ccm hawaingii tena madrakani
     
  5. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #5
    Jul 21, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,154
    Likes Received: 3,708
    Trophy Points: 280
    mbona unanishambulia mkuu, isijekuwa wewe ndio huwezi kuelewa!! Nimekwambia akidi haijatimia (wabunge ni wachache bungeni)
     
  6. Tumaini Makene

    Tumaini Makene Verified User

    #6
    Jul 21, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 2,596
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160

    Wakuu, kinachoendelea bungeni sasa hivi ni aibua nyingine...it is another sign of a very silly season. James Mbatia ametoa hoja na ikaungwa mkono na wabunge kuwa akidi ndani ya bunge haiko timamu. Haistahili wala haiwezi kupitisha bajeti. Alihesabu wabunge waliokuwemo hawazidi 110, kolamu inatakiwa kuwa almost 175.

    Akili ya Ndugai haikubali kuliona hilo. Amelazimisha bunge liendelee kupitisha bajeti bila idadi inayostahili kuwepo bungeni. Hoja ya Mbatia imesisitizwa na Mnadhimu Mkuu wa Kambi Rasmi ya Upinzani Bungeni, Tundu Lissu kwa kutumia kanuni ya 112 na 77. Pia Wabunge, Mkosamali na Machali walisisitiza.

    Wakuu hii ni aibu nyingine kwa taifa hili. Bunge linachezea akili za Watanzania sasa. Bunge linafuja fedha za walipa kodi wazi wazi kabisa. Kanuni zinasiginwa waziwazi kwa manufaa ya serikali ya CCM. It is a disgrace to the entire parliamentary system. Ni aibu kw ataifa ikisimamiwa na Ndugai, ambaye leo ameonesha beyond repair kuwa ama hawezi kazi hiyo aliyoombwa agombee au amemua kuwa mlinzi namba moja wa chama chake bungeni.

    Itakuwa ni aibu kubwa kwa Watanzania wote wanaoipenda nchi yao, kuendelea kunyamazia huu...it is beyond repair once again in life time with nyinyiemu.
     
  7. A

    Asa79 JF-Expert Member

    #7
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 19, 2012
    Messages: 591
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    we si ni mfanyakazi?....sisi ccm hatutaki kura zako kwa hiyo huna athali yoyote kwenye uc=shindi wetu.
     
  8. T

    Think Tank JF-Expert Member

    #8
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 234
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mr kanuni leo ameng'ang'aniwa kanuni hzo hzo anazokuwanga anajifcha naza leo hazmfevi kabsa!Oya nani wewe....ikulu...madamu supika...leteni kimemo....Mr kituko ooh am sorry ni Mr Funga akili siyo nywele ooh samawani Mh.Dungu wa Gai afanye maamuzi.Akifanya maamuzi msimlaumu.....
     
  9. mhalisi

    mhalisi JF-Expert Member

    #9
    Jul 21, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    kina Ndugai siku hizi wanafanya mambo ya ajabu. kwenye katiba mpya spika wa bunge na naibu spika wasiwe wanachama wa chama chochote.
     
  10. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #10
    Jul 21, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,635
    Likes Received: 3,354
    Trophy Points: 280
    Ujinga huu ni kuitoa CCM madarakani vinginevyo hakuna la zaidi. Vyama vya upinzani viingie vijijini kwa umoja kuwabadilisha/kuwaelimisha watanzania waiondoe madarakani vinginevyo hakuna la maana litakalo fanyka. Katiba mpya has to address those issues. Spika and his/her team hawawezi kuwa na madaraka makubwa ya kuwaamulia wabunge wafanye nini.
     
  11. Wa Ndima

    Wa Ndima JF-Expert Member

    #11
    Jul 21, 2012
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 1,509
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Duh hii hali ishakuwa mbaya sasa. Ndugai ana matatizo si mchezo
     
  12. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #12
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    nashukuru mbunge wangu(lema) sio sehemu ya utumbo huu unaoendelea bungeni.ccm imeamua kumwaga mboga kabla haijafutika rasmi 2015
     
  13. R

    Rato Member

    #13
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 10, 2012
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pengine anaogopa gharama za kuendelea kuwaweka wabunge hapa dodoma lakini kwa kolamu hii atalegea tu
     
  14. Tumaini Makene

    Tumaini Makene Verified User

    #14
    Jul 21, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 2,596
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Ni vigumu kweli kuamini kuwa hawa watu wameshafikia hatua ya kuwa insensitive kiasi hiki. Unaweza kufikiri ni maigizo yanayoendelea bungeni. Wanaendelea kutimiza unabii. Wanatekeleza msemo wa "if God wants to destroy u, he makes u blind". Huoni. Husikii. Ukisikia ni mwangwi wa mawazo yako tu, then unaona umefikiria, umeona na umesikia. No wonder hawaoni hata umuhimu wa kuahirisha shughuli za bunge, ili bunge lijadili suala la dharura la ajali ya meli iliyozama na kuua watu huko Chumbe, Zanzibar.
     
  15. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #15
    Jul 21, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,154
    Likes Received: 3,708
    Trophy Points: 280
    ALIPOSIMAMA NDUGAI KUTOA TAFAKURI YAKE ILIYOMWONGOZA "KUJIRIDHISHA" Kwenye kasikirini kangu pametokea maandishi "BAD OR NO SIGNAL" Makene update tafadhali
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #16
    Jul 21, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Sikilizeni waheshimiwa wabunge.... Acheni mambo ya kigaidi.... Mheshimwa Mnyika toka nje,

    Nasema mnatafuta umaarufu wa kijinga, Mbunge umemuuliza vibaya swali waziri mkuu, ulitakiwa uulize hivii..... waziri mkuu jibu sasa hili swali!!!!

    Kudadeki ccm!!
     
  17. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #17
    Jul 21, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Kusema kweli Ndugai ni janga la bunge. Inakuwaje anashindwa kusimamia kanuni za Bunge?. Hata kama ameamurishwa kwamba ni lazima leo makadirio ya wizara ya kilimo yapitishwe si za mbayuwayu angechanganya na za kwake pia!

    BTW, hivi hao wabunge wote wameenda wapi leo? Ina maana wote kweli wako ZNZ kwenye maombolezi?

    Kweli it is another silly season
     
  18. H

    Hebron Caleb JF-Expert Member

    #18
    Jul 21, 2012
    Joined: Jun 11, 2012
    Messages: 237
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    If you dont know where are you going any road will take you there. May Job Ndugai thinks that we are still in a single party system. Pitty and shame on him
     
  19. C

    Consultant JF-Expert Member

    #19
    Jul 21, 2012
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,964
    Likes Received: 818
    Trophy Points: 280
    Kama wabunge wamekubali hoja ya Mbatia, Ndugai hawezi kuwalazimisha kupitisha budget. Mwl. Nyerere (RIP) aliwahi kusema kwamba ''kama mtu akikushauri jambo la kipumbavu na wewe ukalikubali, basi atakudharau''

    Ndugai keshaona Wabunge wengi hamnazo na anajua akidindisha tu, watakubali. Hoja ya Mbatia inaonekana kama ''upepo tu, na utapita haraka''
     
  20. m

    master gland Senior Member

    #20
    Jul 21, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 198
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa nini na hao waliokuwa wanaomba miongozo wasitoke mjengoni ili hiyo kolamu ionekane empty?Kwa nini wawe sehemu ya kuvunja kanuni walizojitungia wao wanyewe ?watoke basi,Haaaa.....Au ndio tangu walivyotoka jana hawarudi tena? NA MAGAMBA JE? NAO LEO WAMEMGOMEA BI KIROBOTO?
    UWIIIIII............ 2015 MBONA MBALI HIVI SHA CHOKA KUENDESHWA KIBUBUSA HIVI
     
Loading...