Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Yanayo tufanya tuwe waswahili...

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by MziziMkavu, Oct 2, 2011.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Oct 2, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,530
    Likes Received: 2,804
    Trophy Points: 280
    YANAYO TUFANYA TUWE WASWAHILI...

    1.Unawasalimia watu usiowajuwa na kutaka urafiki na kila anayetaka kuzungumza na wewe, halafu unaanza kumwita mtu huyo(usiyemjuwa undani wake wala tabia zake)aunt au anco!.


    2.Asilimia 90 ya CD pamoja na cassete za muziki ulizonazo nyumbani ni feki (sio original copies).


    3.Stoo yako imejaa vitu (makorokoro) kwa kuwa hutupi kwa kuamini kuwa ipo siku utayahitaji kwa mfano karpet ukilitoa hulitupi n.k.

    4.Una machupa ya maji matupu na ya shampoo, chupa za perfume pamoja na vipodozi vingine umeweka tuu kwenye rafu au meza yako wala huna shughuli navyo.

    5. Watoto wako wote wana majina ya utani mfano babu ali,chidi,mamu, dida, kibabu, n.k.

    6. Hakuna mtu katika familia yako anayetoa taarifa kwako anapo kuja kukutembelea, wanajileta tu, hata hawatazami idadi ya watu wanaokuja wala kufikiria watalala wapi!


    7.Mifuko yako imejaa vitu kama vile vijiti vya kusafishia meno,tissue n.k ulivyochukua sehemu kama vile mgahawani (Restaurant).


    8. Mama yako anamigogoro na ndugu na hawazungumzi kwa muda wa siku 10 au zaidi.


    9.Hupigi simu isipokuwa katika muda ambao gharama za kupiga ni nafuu(mfano usiku sana )na mara nyingi huwa una beep tu hutaki kujitia hasara hata kama wewe ndiye uliye na haja hiyo.

    10.Ulipokua mdogo nguo unazonunuliwa pamoja na viatu ni vikubwa mara mbili ili uweze kuvivaa muda mrefu zaidi.

    [COLOR=blue][FONT=Comic Sans MS][/FONT][/COLOR]
    [COLOR=blue][FONT=Comic Sans MS]11.Wakati ukisafiri na ndege unabeba mzigo wa uzito mkubwa kuliko inavyoruhusiwa, kwa kuwa unataka kumridhisha kila mtu kwa zawadi huko unakokwenda.[/FONT][/COLOR]
    [COLOR=blue][FONT=Comic Sans MS] [/FONT][/COLOR]
    [COLOR=blue][FONT=Comic Sans MS]12.Unapomsaidia mtu na akafanikiwa basi utakuwa unapita na huku unasema kama sio mimi asingekuwa vile yule.[/FONT][/COLOR]
    [COLOR=blue][FONT=Comic Sans MS][/FONT][/COLOR]
    [COLOR=blue][FONT=Comic Sans MS]13. Wale tunaowasaidia wengi wanakosa shukurani na badala yake wanasema, eti kaniletea kijisimu hiki, si hata hapa ningeweza kukipata? Ndio, zawadi ya Ulaya hii?! Halafu wanacheka![/FONT][/COLOR]
    [COLOR=blue][FONT=Comic Sans MS][/FONT][/COLOR]
    [COLOR=blue][FONT=Comic Sans MS]14. Hatuvai nguo nzuri au mpya na kujipamba tunapokuwa majumbani mwetu isipokuwa tunapokwenda maharusini, khitma au kwenye mialiko ya futari au pale tunapoalikwa vyakula na marafiki![/FONT][/COLOR]
    [COLOR=blue][FONT=Comic Sans MS][/FONT][/COLOR]
    [COLOR=blue][FONT=Comic Sans MS]NOTE:[/FONT][/COLOR][COLOR=blue][FONT=Comic Sans MS] Basi wapelekee waswahili wengine ili wajuwe ni kitu gani kinawafanya wao wawe Waswahili... ......... ......... ..... kama mimi na wewe [/FONT][/COLOR][COLOR=navy][FONT=Comic Sans MS], [/FONT][/COLOR][COLOR=navy][FONT=Comic Sans MS]lakini si wakati umefika wa kubadilisha khulka hizi, zilizopitiwa na wakati? (out dated traditions and customs)!!?....mmh?[/FONT][/COLOR]

    [COLOR=navy][FONT=Comic Sans MS]Cheers[/FONT][/COLOR]
     
  2. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #2
    Oct 2, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,561
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    True...lack of standards in conducting life affairs!
     
  3. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #3
    Oct 2, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    15. Tunapenda kuandika mambo marefu yasiyokuwa na maana.
     
  4. A

    Arshant Member

    #4
    Oct 2, 2011
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MziziMkavu umesahau hii..Asilimia 90 ya vitu tunavyotumia ni vya kichina kama simu,vyombo vya ndani n.k..
     
  5. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #5
    Oct 2, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kuishi kwenye giza pia kunatufanya tuwe waswahili
     
  6. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #6
    Oct 2, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    vingine nimevipenda na najivunia... Nikipoteza hivyo basi nisiitwe mama L tena (kama 1 na 11) na nina vingine vingi kama hivyo.
    Vingine .... mmmh?
     
Loading...