Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Yaliyojiri mahakamani Mnyika vs Hawa Nghumbi case

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Lua, Mar 21, 2012.

  1. L

    Lua JF-Expert Member

    #1
    Mar 21, 2012
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 705
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ilianza hivi

    1..DAI LA KWANZA KURA 14854 HAZIJULIKANI ZILIKOTOKEA WAKATI WA MAJUMUISHO
    Wakili upande wa mlalamikaji; siku ya kutangaza matokeo ulikuwepo?
    Hawa: Sikuwepo
    Wakili: kwanini hukuwepo kwenye kituo cha majumuisho?
    Hawa: wakala wangu alikuwepo
    Wakili: je ulisaini form ya matokeo
    Hawa: Sikusain
    Wakil: inatakiwa kama hujasaini ujaze form je ulisain?
    Hawa: Wakala wangu hakupewa
    Wakili: Aliomba?
    Hawa: Hakuomba
    Wakili: Je unafaham tofauti ya kura zako ulizopata na za mh Mnyika ni ngapi baada ya matokeo kutangazwa?
    Hawa: ndio nafaham
    Wakili: ni ngapi?
    Hawa: 16198
    (kwa maana mnyika alipata kura 66742 na Hawa kura 50544)

    Wakili: madai yako kuwa kuna kura 14854 ambazo kwenye majumuisho hazieleweki zilikotokea....je unadhan kama ukipewa kura zote na kuassume ni zakwako je zitabadili matokeo?
    Hawa: Hazitabadilisha matokeo
    Wakili; kama hazibadili sasa madai yako makubwa hasa ni nini?
    Hawa: Madai yangu ni ukiukwaji wa utaratibu wa majumuisho
    Wakili: Mh.Mnyika anahusika vipi na huo utaratibu?
    Hawa; sijui
    Wakili: je,,matokeo yaliyoko kwenye form namba 21 ambayo ni ya matokeo ya jumla ya kwenye vituo yanayoonyesha ulipata kura 50544 unamashaka nayo?
    Hawa:Sina mashaka nayo
    Wakili:Kama huna mashaka nayo basi hakuna tatizo kwenye ushindi wa Mh.Mnyika
    Hawa:sikulalamikia ushindi bali utaratibu
    Wakili:Kama ndivyo basi inaonyesha huna imani na tume ya uchaguzi?
    Hawa:ninaiman nayo
    Wakili:Je Unakumbuka siku ya kuhesabu kura mkurugenzi wa uchaguzi kutoka tume Kiravu alikuwepo?
    Hawa:ndio alikuwepo
    Wakili:we huoni kama mlikuwa mna bahati ya pekee kuwa na mkurugenzi kwenye kituo chenu cha kuhesabia kura?
    Hawa:ndio ni bahati kubwa
    Wakili:sasa iweje wewe huna imani na utaratibu uliotumika?
    Hawa:kwa kweli hata mm hapo sielewi
    2..DAI LA PILI:MALALAMIKO YA VITUO KUWA UAINISHAJI WA KURA KWENYE FOM HAUELEWEKI
    Wakili:
    je ni vituo vingapi unavyovilalamikia?
    Hawa:sijui wakala ndiye aliyeniambia mm sikuwepo
    Wakili;Kwenye madai ya awali (Amended Petition) ulisema na ukasaini kuwa ulishuhudia wewe mwennyewe na unajua,,sasa iweje hapa mahakaman unakataa?
    Hawa;Sina uhakika kama nilisema hivyo
    Wakili;Je..Kingereza unakijua?
    Hawa;Najua lakini cha kuokoteza
    Wakili:Angalia hii (anampatia Amended petition ya madai yake)
    Hawa;(Anaangalia )
    Wakili:Je haya madai yaliyoandikwa humu na wakili wako na kusainiwa na wewe unayatambua?
    Hawa:Ndio nayatambua
    Wakili;sasa mbona unapinga hapa mahakaman kuwa anayejua kila kitu ni wakala ilihali wewe umesaini huu waraka?
    Hawa:ni kutojua sheria tu.
    3..DAI LA TATU :KUKASHIFIWA KWENYE MKUTANO WA TAREHE 11/09/2010 KUWA AMEUZA NYUMBA YA UWT
    Wakili:je wakati huo Mh.Mnyika anakukashfu ulikuwepo?
    Hawa:hapana sikuwepo ila niliambiwa na shahidi wa pili ambaye ni Robert Bondera
    Wakili:baada ya kuambiwa ulichukua hatua gani?
    Hawa:sikuchukua hatua yeyote na ndio maana nikaileta huku mahakamani
    Wakili;je unazijua form za maadili?
    Hawa:ndio nazijua
    Wakili:je,ulijaza form na kusaini?
    Hawa:ndio
    Wakili:form zinaelekeza kama mgombea akikashifiwa wakati wa kampeni anatakiwa aandike malalamiko kwa mwenyekiti wa uchaguzi wa jimbo ambaye ni mkurugenzi .Je ulifanya hivyo?
    Hawa:sikufanya
    Wakili:je tarehe 30/07/2010 ulihojiwa na TAKUKURU kuhusu tuhuma za rushwa na jalada halijafungwa.ni kweli?
    Hawa:ahaaa nilihojiwa ,,ni kweli lakini sikuwa na ufaham wa kukumbuka kama limefungwa au bado.
    Wakili:wakati wa kipindi cha mijadala ya mchakato majimboni kuna mwananchi alikuuliza juu ya wewe kuhusika na uuzaji wa nyumba ya UWT..Ni kweli?
    Hawa:Ndio ni kweli
    Wakili;Ulisema utamshtaki,,je ulifanya hivyo?
    Hawa;sikufanya hivyo
    Wakili:kwa nn hukumshtaki ilihali ulishatangaza hadharani?
    Hawa:nilipuuzia kwasababu haikuwa kweli
    Wakili:kutokumshtaki kwako huoni kama kuna ukweli ndani yake?
    Hawa:si kweli ..mm ndiye ninayesema
    Wakili:wakati wa kampen mlikuwa mnaongozwa na nn?
    Hawa:Na ratiba ya kampeni za nje
    Wakili:je wakati mnapobadili ratiba ya mkutano mnetumia njia gani ya maandishi au simu?
    Hawa;Maandishi
    Wakili;Unaijua ratiba ya tume kama ukionyeshwa.
    Hawa:ndio
    Wakili(anampa na kumwambia asome tarehe hiyo 11/09/2010 ambayo anadai kukashifiwa kwenye mkutano Riverside)
    Je,,kwenye hii ratiba inaonyesha chadema walikuwa na mkutano sehemu gani?
    Hawa:haionyeshi kama walikuwa na mkutano
    Wakili:sasa haya madai ya kukashifiwa tarehe hiyo uliyapata wapi wakati umekiri kuwa hawakuwa na mkutano kwa mujibu wa ratiba ya tume ya uchaguzi
    Hawa:niliambiwa na shahidi wangu
    Wakili:basi shahidi atatuhakikishia ukweli atakapokuja
    HAKIMU
    Wakili:
    umesema wakati mnyika anatangaza nia ya kugombea alimkashfu Hawa,,je haya maneno ni sahihi?
    shahidi:ndio ni kweli

    W

     
  2. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #2
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Kesi nyingine ni waste of resources and time. Mahakama inalalamika haina fedha za kundesha kesi za uchaguzi, kumbe kesi zenyewe ndio hizi? Ndio majibu ambayo wapiga kura wangejibiwa kama wangemchagua kuwa mbunge wao. I wonder how many of these sort of people we have in Parliament.
     
  3. L

    Lua JF-Expert Member

    #3
    Mar 21, 2012
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 705
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kesi imehairishwa hadi tarehe 26/03/2012 saa tatu asubuhi, mahakama ya kazi iliyopo maeneo ya akiba, (nssf zamani).
     
  4. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #4
    Mar 21, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    mama yangu wewe hivi hawa watu huwa hawapewi ushauri kabla ya kufungua kesi?


    Mnyika mbunge mpaka 2015 OVA
     
  5. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #5
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kazi kwelikweli, hapa kesi ipo kweli?
     
  6. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #6
    Mar 21, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    madai yake yalitakiwa yapelekwe tume ya uchaguzi na siyo mahakamani.
     
  7. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #7
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Pumbavu kabisa hivi kweli ndiyo jasho la watanzania linavyo pukutika kwa kesi za kijinga namna hii......hakika CCM sitaisamehe
     
  8. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #8
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    ni kujaribu kufanya Mnyika awe busy tu hakuna lolote...
     
  9. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #9
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Hii kesi ifutwe tu inapoteza muda wa kusikiliza kesi za msingi
     
  10. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #10
    Mar 21, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Weredi wa mama unasumbua!
     
  11. Rabin

    Rabin Senior Member

    #11
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 21, 2009
    Messages: 176
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Sasa huyu anatafuta nini kwa watanzania!! hivi angekapata uwakilishi ingelikuwajje? au ndiyo haya majitu yakupandikizwa!!naona hana kazi ya kufanya, mwambieni akashtaki kwa wassira!!!
     
  12. Codon

    Codon JF-Expert Member

    #12
    Mar 21, 2012
    Joined: Dec 16, 2011
    Messages: 630
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kweli hawa jamaa wameamua kuzorotesha uchumi wetu!Hizo hela angepeleka vikoba jamani!Labda 2015 angepata jimbo(sio ubungo lakini,huku ameshaharibu kabisaaaaaaaaa)!
     
  13. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #13
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Skuli skuli. Mama nenda skuli hujachelewa!
     
  14. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #14
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Huyu mama aliteuliwa DC na uteuzi wa kesho atatesa tena na wilaya mpya!Tanzaniaaa tanzaniaaaa nakupendaaa kwa moyooo woooteeeeee,,,,,,angekuwa mbunge angepata wizara ya sheria na katiba,,,,
     
  15. K

    Keil JF-Expert Member

    #15
    Mar 21, 2012
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kesi nyingi za uchaguzi za CCM vs Upinzani zilifunguliwa kwa maagizo ya Makamba. Sasa wagombea ambao hawana weledi wa kutosha waliingia kichwa kichwa wao wenyewe wakashitaki na wale wenye weledi kama akina Dr. Burian waliwatumia wapiga kura wao ili kuepuka aibu.

    Mwenendo wa hii kesi unamuweka kwenye spotlight huyo mama, come 2015 wapiga kura wengi watakuwa wanamfahamu kwamba hana weledi na hivyo hata kwenye kura za maoni hawezi kupita.

    Dr. Burian amesita kwenda kutoa ushahidi kwa kuogopa kuwekwa kwenye kundi la akina Hawa Ng'humbi maana kwa kuwa kesi hazina kichwa wala miguu ni rahisi sana kuchanganywa hata kama Wakili wake amekesha anam-coach namna ya kujibu maswali, huwezi kujua Wakili wa Utetezi amejiandaa na maswali ya namna gani na ana info kiasi gani kuhusiana na mshitakiwa na mashihidi wake.

    Matatizo ya Chama Tawala kukubali kuongozwa na watu wenye weledi mdogo, wanaishia kutumia nguvu zaidi kuliko busara wakitarajia kwamba serikali itawalinda au mahakama itawapendelea hata kama wakienda kuchemsha kwenye kesi.
     
  16. Noti mpya tz

    Noti mpya tz JF-Expert Member

    #16
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wakili: Unafahamu kingereza?
    Hawa: Nafahamu cha kuokoteza!
    Hiki jaman ndo kipi?
    Angepita huyu leo angekuwa waziri.
     
  17. n

    nguluvisonzo JF-Expert Member

    #17
    Mar 21, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 487
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ni heri wanaubungo mlimnyima ubunge,angeshinda ingekuwa matatizo matupu, maana ingekuwa kuzomea na kupiga meza kwa vitu asivyovijua.
    Mungu tusaidie wengine walio kama huyu huko mjengoni ni janga la kitaifa.
     
  18. TITAN

    TITAN JF-Expert Member

    #18
    Mar 21, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 309
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Siamini kama kweli uyu Mama ndiye angekua mbunge wangu. Sindiyo yangekuwa yaleyale ya akina ndiyo mzee!!! kweli chama tawala kazi ipo kama ndiyo design za wabunge wateule wa CCM kama izi, kwa kizazi chetu waandike 0.
     
  19. Michese

    Michese JF-Expert Member

    #19
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 372
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kweli kabisa wasilazimishe kututawala kwa nguvu.tulishaamua kwenye kura kazi kwao wanatafuta ushindi mezani?mbona gape ni kubwa sana wakubali tu
     
  20. Mr Suggestion

    Mr Suggestion JF-Expert Member

    #20
    Mar 21, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 603
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 60
    Mimi huyu mama nilikuwa namkubali sana hususani mara baada ya kuisoma CV yake kwa kweli niliamini kwamba alikuwa candidate mzuri ukimcompare na mnyika, hasa chuo alichosomea cha huko uholazi. sasa anavyosema anajua kiingereza cha kuokoteza yaani kama cha kanumba nashindwa kumwelewa vizuri, pia alikuwa afisa mwajiri wa ile kampuni yetu ya mafuta so sijui alikuwa anaajiri vipii.
     
Loading...