Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Yakitokea ya udsm na st john chuo cha udom nani alaumiwe?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Kaka mwisho, Dec 22, 2011.

  1. Kaka mwisho

    Kaka mwisho JF-Expert Member

    #1
    Dec 22, 2011
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 301
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Sababu kuu ya migomo vyuoni kwasasa ni kucheleweshewa kupatiwa fedha zao ambazo kwasasa zinatolewa na vyuo husika, mpaka sasa udom baadhi bado hawajapata hata la kwanza na la pili muda wake umefika nalo bado hawajapewa. Maisha dom kla kitu kinahitaji pesa. Uongozi upo kimya hata tukihoji hatupewi jibu la msingi. Je udom yakitokea kama udsm na st john nani alaumiwe?
     
  2. E

    Elai Senior Member

    #2
    Dec 22, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Poleni sana wana-UDOM. Ili mwanafunzi aweze ku-concentrate kwenye masomo kwa 100% ni lazima, kwanza ale chakula,ikifuatiwa na mahitaji mengine. Wakati mwingine ninafikiria labda mihula ya masomo kati ya masiki wanaotegea fedha za HESLB kuendesha maisha yao ya vyuoni, na wenye uwezo wasiotegea mikopo iwe tofauti!? Kwa masikini wanaotegemea mikopo, mhula wao uwe wakati HESLB wanakua na fedha!? Inasikitisha sana. Pia tuwape pole Tumaini-Iringa ambao wamekwenda likizo hata majina hayajaja, st. John na wengine.
     
  3. K

    Konzogwe JF-Expert Member

    #3
    Dec 22, 2011
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 441
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    UDOM ndo wamebandika majina watu kesho wakasaini.
     
  4. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #4
    Dec 22, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,597
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Tatizo mnaendekeza sana starehe. Endelea kutumia pesa ya stationary bumu likiingia utajazia.

    Tatizo mnaishi bila bajeti. Mnajifanya familia bora wakati watoto wa Mkulima.
     
  5. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #5
    Dec 23, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    hasara ya roho, pesa makaratasi.
    Hela yenyewe hata kiwanja hainunui...
     
  6. p

    papachu Member

    #6
    Dec 23, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    poleni sana najua nashangaa sana wabunge walidai waongezwe posho kwa kudai kuwa dodoma maisha yamepanda sasa hayo maisha yamepanda kwa wabunge tuu,mbona wanachuo awapatiwi pesa kwa wakati je wataishije
     
  7. E

    Elai Senior Member

    #7
    Dec 23, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mfumuko wa bei ya vyakula umefikia 17% na thamani ya shilingi imeendelea kuporoka kwa kasi. Mkopo ni 7500/-kwa ajili ya chai,chakula mchana na jioni, na malazi kwa siku moja. Fedha ya stationary ni sh. 100,000/- semista. Kutokana upungufu wa vitabu tulazimika kutoa photocopy. Mimi huwa natoa copy kwa wastani wa sh.20000/= kwa kitabu,bado handouts n.k. Hiyo budget unayosema ndugu yangu ni ya namna gani? Tuwekee mfano wa mchanganuo hapa tujifunze. Kumbuka pia bei za vyakula kuzunguka vyuo zilipanda mara tu baada fedha kuongezwa kutoka 5000/- HADI 7500/-, je ongezeko lina maana gani?
     
  8. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #8
    Dec 23, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,597
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    unachosema ni tofauti na mwenzako anachodai. Jarbu kumsoma vizuri.
     
  9. E

    Elai Senior Member

    #9
    Dec 23, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kama kwa sisi tusiofanya starehe huwa tunajikuta tunaingiza fedha za stationary kwenye matumizi ya chakula na malazi pamoja kujitahidi kufanya budgeting, sijui kwa wanaofanya starehe watakuwa na hali gani!! Ninafikiri ninaweza kuwa nimekusoma vizuri!?
     
  10. nyambari

    nyambari JF-Expert Member

    #10
    Dec 24, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 275
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ushaanza ujinga wako mzee
     
  11. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #11
    Dec 24, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,597
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    ni hivi hajasema kuwa pesa haitoshi ila anadai pesa wamechelewa kuwekea hela.

    Unachosema kipo sahihi. 7500/= ni pesa ndogo sana kwa maisha ya mwanachuo, wengine wanatumia hiyo hiyo kujilipia ada. Nadhani kuna haja ya serikali kulifikiria hili, sio wabunge wajiongezee tu posho.
     
Loading...