Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Yajue Maujanja ya Computer hapa(should see this): No 1

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Sizinga, Nov 5, 2011.

  1. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #1
    Nov 5, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Hapa ngoja nimwage maujanja kidogo ninayoyafahamu, najua wengi mnafahamu lakini kwa wale wasiojua basi tukumbushane hapa. Ni maujanja ujanja tu. Haya tuanze sasa.

    1. Kuongeza spidi ya intaneti.
    Kama unatumia broadband(BB) connection nyumbani na unatumia window XP kama OS, na unahisi kwamba BB spidi yako ni ndogo, sasa hapa unaweza kuongeza spidi up to 20%. Kivipi?
    -Hakikisha umelog in kama administrator -Anza kwenye Start-> Run -> gpedit.msc, bonyeza OK.
    -Nenda kwenye Computer Configuration -> Administrative Templates -> Network -> QoS packet Scheduler.
    -Kwa upande wa kulia utakuta hii option Limit Reservable bandwidth
    -Ingia hapo na bofya 'Enabled'...kwenye value(nadhani inakuwa 20)...badilisha,weka 0(zero).
    -Apply then bofya OK..
    .Kushney.

    2. Kupata XP key kutoka kwenye CD yake.

    Hapa huna haja ya kuhangaika kutafuta product key za XP wakati unataka kuistall OS kwenye system yako.
    Cha kufanya: Fungua(explore) CD yako, halafu fungua folder I386. Baada ya hapo fungua file limeandikwa UNATTEND.TXT, Scroll mpaka chini kule kuna utaona uhuni wa watu wa Microsoft ulipolalia. You have done it.
    Kushney

    3. Hii inaitwa "EXTREMELY FAST BOOTUP"

    Hapa kama computer yako inachukua muda mrefu kuwaka, basi njia hii ni dakika sufuri tu, kitu kishawaka.
    Kivipi...fuatana nami hapa:
    -Kwanza iwezeshe hibernation.
    -Nenda kwenye control Panel
    -Chagua Power option
    -halafu enable hibernation(tia tick hapa),
    -Baada ya hapo,fanya hivi, nenda kwenye start->turnoffcomputer button->Bofya shift halafu then on hibernate
    Press shift button after you click 'Turn Off Computer' in start menu.
    Kushney.

    4. Kubadilisha jina la Recircle bin.
    -Kwa hali ya kawaida huwezi ku-rename hili folder. Ila kwa maujanja haya unaweza kulifuta hilo neno na kuandika neno lingine lolote utakalo.
    Kivipi?Fuatana nami hapa:
    Fungua command box hivi: start->run->hapa andika regedit HKEY_CLASSES_ROOT/CLSID/{645FF040-5081-101B-9F08-00AA002F954E} na badilisha jina la "Recycle Bin" kwenda kwa jina lolote unalotaka (hakikisha usiandike quotes yoyote kwenye hilo jina).
    Kushney.

    Kwa leo tuishie hapa...hili somo litaendelea siku nyingine(Part 2,3,4,5...nk).
    Jumapili Njema
    [​IMG] [​IMG]
     
  2. Pdraze

    Pdraze JF-Expert Member

    #2
    Nov 5, 2011
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 606
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Thanx mkuu
     
  3. nxon

    nxon JF-Expert Member

    #3
    Nov 5, 2011
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,069
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    thank you
     
  4. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #4
    Nov 5, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,106
    Likes Received: 5,296
    Trophy Points: 280
    shukrani mkuu. Sasa una kitu gani kwetu sisi tunao browse kwa kutumia simu ya Twanga Pepeta Siemens C25
     
  5. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #5
    Nov 5, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Jaribu hii kitu then leta feedback:
    Siemens
    IMEI number: * # 0 6 # Software version: Take out SIM & enter: * # 0 6 # (& press LONG KEY) Bonus screen: in phone book: + 1 2 0 2 2 2 4 3 1 2 1 Net Monitor (S4 Power): Menu 9 8, left SoftKey, 7 6 8 4 6 6 6, Read phone, Menu 5 6

    Na nyingine hizi hapa:

    LG Secret Codes

    LG all models test mode: Type 2945#*# on the main screen. 2945*#01*# Secret menu for LG IMEI (ALL):
    *#06# IMEI and SW (LG 510):
    *#07# Software version (LG B1200):
    *8375# Recount cheksum (LG B1200):
    *6861# Factory test (B1200):
    #PWR 668 Simlock menu (LG B1200):
    1945#*5101# Simlock menu (LG 510W, 5200):
    2945#*5101# Simlock menu (LG 7020, 7010):
    2945#*70001#

    Samsung Secret Codes

    Software version: *#9999#
    IMEI number: *#06#
    Serial number: *#0001#
    Battery status- Memory capacity : *#9998*246#
    Debug screen: *#9998*324# - *#8999*324#
    LCD kontrast: *#9998*523#

    Motorola Secret Codes
    IMEI number: *#06#
    Code to lock keys. Press together *7 Note: [] (pause) means the * key held in until box appears. Select phone line - (use this to write things below the provider name): [] [] [] 0 0 8 [] 1 [] Add phonebook to main menu: [] [] [] 1 0 5 [] 1 [] Add messages to main menu: [] […]
     
  6. Ndechumia

    Ndechumia JF-Expert Member

    #6
    Nov 5, 2011
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 1,009
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    dah simens c 25! Nakumbuka miaka 1998
     
  7. Mlamoto

    Mlamoto JF-Expert Member

    #7
    Nov 5, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kuhusu key, You are dead wrong! Hiyo cd unayotumia ni cracked na imewekewa hiyo serial number kusaidia unnattended setup. Cd zingine hazina hiyo file. Do enough reseach before poxting here.
     
  8. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #8
    Nov 5, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Inawezekana uko sahihi, lakini incase umenunua CD toka Microsoft shop, lazima upewe na product key bro.
    Otherwise kwa hizi nyingine zilizokuwa cracked ambazo hazina key yake pale juu ndo maujanja yake hayo broda!!
     
  9. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #9
    Nov 6, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    karibu kaka, mimi nina nokia 3110.
     
  10. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #10
    Nov 6, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Ngoja n'jiandae kwa charch kwanza, nitarudi baadae na maujanja zaidi
     
  11. e2themiza

    e2themiza JF-Expert Member

    #11
    Nov 6, 2011
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 960
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Shukrani sana mkuu!
     
  12. Nyaluhusa87

    Nyaluhusa87 JF-Expert Member

    #12
    Nov 6, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 1,237
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    thanks mkuu!
     
  13. K

    Kacharimbe JF-Expert Member

    #13
    Nov 6, 2011
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 203
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Mkuu mtalaam, mimi mini laptop yangu inachelewa kufungua internet na inakuwa inaandika 'not responding', nikiweka moderm inashika kwa shida sana. halafu nimeambiwa naweza kuongeza RAM maana ina 500. nisaidie kuongeza RAM hata kama ni ya kununua
     
  14. d

    deecharity JF-Expert Member

    #14
    Nov 6, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 807
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
     
  15. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #15
    Nov 6, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Suala la Non-responding programs mada yake iko jikoni, kesho asubuhi fungua hili jamvi utaona. Suala la kuongeza RAM kwenye laptop ni issue nzito, ingawa inawezekana, na itakucost sana!! Ila kwa PC ni ize bt laptop...dah
    NB:Kwa RAM ya MB500 inatosha kabisa kufungua internet kwa haraka. So hapo nadhani tatizo sio memory bt laptop yako itakuwa loaded especially D-drive. Try to format it, may b itasaidia.
     
  16. K

    Kacharimbe JF-Expert Member

    #16
    Nov 6, 2011
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 203
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    poa mkuu. Kesho asubuhi nipo humu.
     
  17. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #17
    Nov 6, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Pangu pakavu, mie nimetoka kapa!! nitarudi kesho kuchungulia kama Bujibuji alifanikiwa na C25 yake!
     
  18. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #18
    Nov 6, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Haina noma Caro...kesho asubuhi hata kabla hujapigwa mswaki fungua hapa....kuna bonga la maujanja nitayaweka!!
    Stay tuned!!
     
  19. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #19
    Nov 6, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    :smash:
     
  20. F

    Fahari MJ JF-Expert Member

    #20
    Nov 6, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 425
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nataka niandike maaandishi kama haya kwa kiswahili. Nifundishe umefanyaje

    2u7ow7c.gif

    1qs8et.gif
     
Loading...