Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Yahusu ujuzi wa kuandika mtiririko wa filam

Discussion in 'Entertainment' started by Raia Fulani, Feb 3, 2010.

  1. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #1
    Feb 3, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Wapendwa, husikeni na kichwa cha habari. Baada ya kuona uandishi wa riwaya hauna tija, wazo limenijia kuwa mtunzi wa filamu. Sijajua script inaandikwaje. Nauhitaji huu utaalam niweze kuleta mapinduzi fulani kwenye tasnia ya sinema, bongo. Naombeni mawazo yenu
     
  2. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #2
    Feb 4, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Why! Niko serious guys. Any one who knows about movie script, plz let me know. Au anielekeze wapi na kwa nani
     
  3. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #3
    Feb 4, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,426
    Trophy Points: 280
    nenda chuo cha sanaa bagamoyo ukafunzwe
     
  4. Who Cares?

    Who Cares? JF-Expert Member

    #4
    Feb 4, 2010
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 2,961
    Likes Received: 1,228
    Trophy Points: 280
    dogo hiyo mbona simple tuu...andika story yako fresh..kisha ipange ile story kwa mtiririko wa igizo/mchezo wenye wahusika kulingana na story yenyewe...sasa hapo ndio utakuwa umeandika scripti...maana ya scripti ni muongozo wa mtu kuffuata wakati anafanya kitu au mchezo wa kuigiza....

    ukiwa kama mwandishi wa scripts za movie unatakiwa pia uwe na utashi wa ziada wa kujua nini au nani anafaa kuigiza au kuuva ule uhusika wa mtu unayemlenga...then hata hao actors/actress wako watatakiwa kuendana na story yako....sio unasema binti mrembo mrefu na mwenye shingo ya upanga ...kisha unatuletea binti wa ajabuajabu tuu...au mtu anaigiza sehemu ya baba wa familia badala ya kutumia mtu mzima unatumia kijana wa 20yrs...pia kuna suala la location...

    wapi matukio yanapochukuliwa...usiongelee jumba la kifahari kisha ukafanya shooting kwenye nyumba zetu za manzese kwa tumbo/mtogole.....\

    kuhusu kujifunza...sio kila mtaalamu wa kila kitu duniani alipitia shule au darasani...movie scripts writers are creative persons by nature....no school under the sun teaches creativity....this is just a natural gift from the MAN high above

    ...NI MAONI YANGU TUU...FINITO
     
  5. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #5
    Feb 4, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Dogo, naona hujatatua tatizo. Kusema tu rahisi. Ishu pia ni kuona muundo wa script. Suala la wahusika kuvaa uhusika hilo tuko pamoja
     
  6. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #6
    Feb 4, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kaka hata mie hilo nalihitaji kinoma maana na story to tell through the movie..kuna vitabu vingi kaka but cash matters and really they help somehow cuz zina a lot of examples..http://www.10dayscreenplay.com/ cheki hapo I think kinaweza saidia if cash iko mikononi mwako...kama yupo mwenye ujuzi huu wanaJF tusaidiane..
     
  7. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #7
    Feb 4, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    nitaifanyia kazi hiyo. hope wataleta ujuzi wao hapa
     
  8. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #8
    Feb 4, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hope so pia maana nahitaji kweli mkuu...
     
  9. kidonto

    kidonto JF-Expert Member

    #9
    Jan 10, 2014
    Joined: Jan 5, 2014
    Messages: 873
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Hii thread ni ya kitambo ila wakuu mliotaka kujifunza namna ya kuandika Script kama bado hamjapata hiyo ilmu nipo tayari kusaidia, na itakua raisi sababu hatua ya mwanzo tayari mmeshaipitia kwa maana ya STORY! unahitaji Kisa tu kuandika Script sio lazima uwe na mtililiko wa hadithi, so let me know kama bado ni wahitaji.
     
  10. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #10
    Jan 15, 2014
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,568
    Trophy Points: 280
    Mkuu Raia Fulani,
    Thread yako ni ya kitambo sana...tupe mrejesho! Je, ushafahamu kuandika script? IKiwa bado, si mbaya ukiendelea na lengo lako. Kwanza kabisa, ikiwa wewe ni mwandishi mzuri wa stori basi hautapata taabu hata kidogo kuandika script ingawaje kuna tofauti kubwa kati ya uandishi wa story/riwaya na script! Kwanza kabisa, kuna format maalumu ya uandishi wa script...kibongo bongo sifahamu wanaandikaje lakini kama unataka kutumia Industrial/Hollywood Format, basi ni lazima utumie software...screenwriting softwares otherwise ni full headache to almost impossible! So, if u dream to use industrial format basi tafuta softwares kv Final Draft, Movie Magic au unaweza hata kutumia Celtx ambayo ni free software!

    Ukishakuwa na software, kingine cha kuzingatia ni kwamba script is all about visualizing ur story...hii ndiyo tofauti ya msingi kati ya stori ya kawaida na script! Kwa mfano, kwenye story unaweza kuandika "kufumba na kufumbua nikajikuta nimetumia zaidi ya robo saa nikiwa sijafanya chochote na ndipo nilipokumbuka kwamba sikuwa na muda zaidi wa kupteza..." Kwenye script, sentensi kama hiyo haitakiwi!!!

    Jambo lingine la kuzingatia kwenye script ni suala la Arcs Development....techincally, kuna three arcs, call them whatever; whether ABC! First Arc, unafanya story set up! First arc isivuke page 25...na kama umeenda sana basi usivuke page 30. Second Arc unazungumzia vikwazo anavyokumbana navyo protagonist wako katika ku-achieve kile anachokusudia! Third Arc ni ile ambayo inawakilisha regrets. Na kama script yenyewe ni future film, basi inabidi iwe between 90-120 pages! Unapotumia screenwriting software, 1 page inawakilisha 1 minute shoot!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #11
    Jan 15, 2014
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Nashukuru kwa kuonyesha kujali mkuu. Kwa sasa niko mbali sana kwenye haya masuala, kwa maana kwamba nimeshaanza kubobea. Si script tu bali kwenye film industry in general. Tuko pamoja sana.
     
  12. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #12
    Jan 15, 2014
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,568
    Trophy Points: 280
    Hongera sana na ndio maana sikutaka kuandika mengi coz' nilishafahamu kwamba hii thread ni ya zamani sana so nilitarajia kuwapo kwa mabadiliko!
     
  13. Slim5

    Slim5 JF-Expert Member

    #13
    Jan 15, 2014
    Joined: Jan 7, 2014
    Messages: 8,706
    Likes Received: 3,015
    Trophy Points: 280
    Mkuu hongera sana kwa kuumiza kichwa!
    Nikutoe wasi wasi, kuhusu muundo wa script na inavoandikwa, mpaka hapo ulipofikia umeshamaliza kazi kwa zaidi ya 50%, kilichobaki ni rahisi sana! Tulipokuwa o - level ktk Fasihi tulisoma aina 3 za kazi za Fasihi andishi, wengi hapa ni mashahidi! Tofauti ni aina gani ya vitabu. Mf mimi nilisoma:

    RIWAYA: Shida - Ndanao Balisidya, Kuli - Shafi A. Shafi & Kusadikika - Shaaban Robert

    TAMTHILIYA: Ngoswe: Penzi kitovu cha uzembe (Edwin Semzaba - sasa ni Prof), Hawala ya Fedha (simkumbuki mwandishi)

    USHAIRI (kwa case yako hautuhusu) Sasa kwa tatizo lako, unapoichukua hadithi yoyote ile, mf kama hizo hapo juu na kuiweka ama kuiandika ktk mtindo wa majibizano ya WAHUSIKA (DIOLOGUE) kama ule uliokuwemo ktk vitabu vya NGOSWE PENZI KITOVU CHA UZEMBE ama HAWALA YA FEDHA, hapo unapata SCRIPTS! ila naomba ujue, scripts inaenda mbali zaidi na itaainisha mavazi, jukwaa, umri, aina ya wahusika n.k

    Nimejaribu!
     
  14. Dr. Ndimu

    Dr. Ndimu JF-Expert Member

    #14
    Jan 16, 2014
    Joined: Oct 30, 2012
    Messages: 728
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    imenisaidia hata mimi,nakushukuru sana
     
  15. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #15
    Jan 16, 2014
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,099
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Kweli mkuu kwa miaka mi3 utakuwa upo mbali kama vp unaweza uka-share na sisi majina ya filamu ulizozi-direct na scripts ulizoziandika.
     
  16. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #16
    Jan 16, 2014
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,568
    Trophy Points: 280
    Mada hii inaonesha wazi kwamba wapo watu wenye interest na suala zima la scriptwriting na filamu kwa ujumla. and am very certain watu wakishafanya vizuri kwenye script basi filamu zetu zitakuwa zimepiga hatua kubwa coz' script ndio base ya filamu! Script ikishakuwa tight na kupata tight director, basi unaweza hata kutumia amateur actors na bado filamu ikawa tight. Lakini ukishakuwa na script ya hovyo basi hata ukiwa na waigizaji wakubwa namna gani bado filamu itakuwa ya hovyo unless director afumue the whole script!

    Tatizo la script kwa nchi kama yetu ni tatizo kubwa coz' kwa sehemu ambako hamna formal script writing training basi mwandishi ni lazima awe na talent and not otherwise...hapa ndipo linapoanzia tatizo. Unlike kumwelekeza mtu ku-act, it's quite headache kumwelekeza someone how to write especially kama mwelekezaji sio professional trainer asiyefahamu misingi ya story plotting.
     
  17. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #17
    Jan 16, 2014
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,568
    Trophy Points: 280
    Au si vibaya vilevile akituambia changamoto za msingi kuhusu filamu zetu manake ukweli bado unabaki pale pale kwamba filamu zetu bado sana hata kama zinaangaliwa na wengi....leo hii ukiniwekea album ya Diamond na ya Nick Minaj wala sitafikiria mara mbili...nitanunua ya Diamond na kuiacha ya Minaji lakini nitakuwa ni mwendawazimu nisiye na mfano wake nikisema kwamba Diamond ni bora kuliko Nick Minaj! Kwahiyo si mbaya mkuu Raia Fulani akituambia anadhani ni mambo gani hasa anayodhani yanafanya filamu zetu bado zisiwe na ule msisimko wa kweli!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #18
    Jan 16, 2014
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Wakati mwingine filamu zinaumiza kichwa hasa pale kazi inapokuwa imekamilika na unataka kurudisha gharama zako na pengine kupata faida. Usambazaji ndio tatizo kubwa. Kadhalika ubunifu katika uandishi wa script na story ni tatizo kwetu bongo. story nyingi hazina mashiko. halafu kila mtu anadhani anajua kutengeneza story nzuri. story zinategemea na umri pia. All in all panatakiwa pawepo na filamu chache nchini ambazo zitawashawishi watu makini kuwekeza kwenye hii tasnia. so far inaonekana ni tasnia ya walioshindwa kwingine (kama ilivyo ualimu)
     
  19. warumi

    warumi JF-Expert Member

    #19
    Jan 16, 2014
    Joined: May 6, 2013
    Messages: 12,303
    Likes Received: 1,816
    Trophy Points: 280
    Good thread ila back sijaona msaada kwa wenye talent hyo
     
  20. s

    sehama Member

    #20
    Jan 16, 2014
    Joined: Dec 24, 2013
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jitahidi tupate maarifa wengi
     
Loading...