Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ya wajumbe wateule wa kamati ya katiba toka Zanzibar na maoni ya wazanzibari

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Raia Fulani, Apr 11, 2012.

  1. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #1
    Apr 11, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Dr Harith Ghassany

    Katiba yetu ya Zanzibar ndio dira! Kama kuongeza
    au kupunguza ni ndani ya Katiba ya Zanzibar.
    Tukiishadidia Katiba ya Jamhuri ya Muungano ni
    sawa na kuutawadhisha ubatili wa Muungano.Ni
    sawa na kuambiwa nguruwe ni haramu ukasema
    utamtawadhisha na utakapomchinja utaelekea kibla. Ni sawa na kufunga mwezi wa Ramadhani na
    inapofika saa tisa ya mchana na ubao wa njaa
    unakuuma ukaamua kufunga mapazia ili kiingie
    kiza upate kufuturu. Mbona sie mbumbumbu wa mambo ya Katiba na ya
    Kisheria, ambao ndio wengi zaidi, tunaiona hii
    lakini wanasheria wetu hawaiulizi na
    wakionyeshwa hawataki kuiona? Kulikoni? Sawa,
    tuliungana ndani ya Muungano, lakini na nani na
    yuwapi? Tukikubali kuendelea kujiita Tanzania/ Watanzania kuwa ni sawa na Jamhuri ya
    Muungano wa Tanganyika na Zanzibar, ni sawa na
    mke aliezaa udogoni kesha yule mwanawe akaja
    hamia kwako na kwa sababu ni mtoto wako wa
    kwanza akaja kusimamia mirathi yako dhidi ya
    wanao halali. Kiislam hiyo ni batili lakini jamii inasema inamuonea
    huruma kizuka ambae ni mamae aliemzaa!
    Ukiwauliza wale watoto wako halali, maslahi na
    mustakbali wao jee? Jawabu wote ni ndugu kwa
    mama! Na ndio maana wamewaachia fahawisha
    wanasheria wetu wasasambue Katiba ya
    Muungano na kasoro zake badala ya kuichukua
    Katiba ya Zanzibar na kuipa dozi ya msimamo wa
    kuikomboa Zanzibar ili izidi kupewa nguvu ya
    “People’s Power” kupitia Kura ya Maoni, na imtishe atakayeijia Zanzibar kwa nia ya kutaka kuendelea
    kuitawala kikatiba. Badala yake tunasasambua
    Katiba isiyotuhusu. Chengine cha kustaajabisha ni wako wanaofika
    hadi kulalamika kwanini TVZ na Redio Zanzibar
    haitangazi mijadala ya makongamano ya Katiba ili
    wananchi wapate kuilimika? Kuupeleka umma
    kwenye Katiba ya Muungano badala ya Katiba ya
    Zanzibar ni kuuilimisha au kuupumbaza? Katiba ya Zanzibar ndio iwe mada na dira yetu ya
    siku na ya kila siku dhidi ya Katiba yao! Tunasema
    Katiba yao iko tayari na ni Khati za Muungano na
    Katiba ya Muungano. Hapana! Wao wana mchakato
    wao wenye mtizamo wa Katiba ya Jamhuri ya
    Muungano ijayo! Sisi tunatakiwa tushiriki ili papatikane njia ya “mkato” ili tusicheleweshe
    kuiweka Katiba yao. Na mtego wenyewe uko hapa. Kwa kushiriki
    kwetu katika Katiba ya Muungano tutakuwa
    tumeivunja Zanzibar kwa mikono yetu wenyewe
    na kuidhoofisha kikatiba! Kivipi na nani
    atakayechaguliwa kuifanya kazi hiyo? Atatafutwa
    mtu au watu ndani ya vyama vya siasa ambao wanaonekana “wanasikilizwa” na ambao
    wanaonekana ni “moderates” ambao wako tayari
    kwenda na kujiweka kwenye mapaja ya kundi la
    wahafidhina linakula kutoka Serikali ya Jamhuri ya
    Muungano na ambalo haliwezi kuzikosa fadhila zao
    za kisiasa na za kimali. Zanzibar inakabiliwa na hatari kubwa kutokana na
    wale ambao tunakula nao na tunakunywa nao
    kumbe wana ajenda ya siri ya kumtumikia Mtawala
    Mkoloni kutoka Bara ili wajijengee nafasi za baadae
    za kuunenepesha uroho wao kwa kutarajia
    kutunzwa madaraka ya “kuiongoza” Zanzibar. Hawa ni viongozi ambao wameweka maslahi yao
    binafsi ya kisiasa mbele zaidi kuliko kuirudishia
    Zanzibar haki zake za Kitaifa na za Kimataifa kabla
    ya kuundwa kwa Jamhuri ya Muungano wa
    Tanganyika na Zanzibar tarehe 26 Aprili, 1964. Wanasheria wetu wako mstari wa mbele
    wanakimbilia wawemo kugombea uundaji na
    uandishi wa Katiba ya Jamhuri ya Muungano na
    ukitizama wote ni wanasheria.
    Katiba ya Zanzibar ni gari letu la mwisho kabla ya
    giza kuingia. Tusiwaachie madereva wanasheria wasioona vizuri kuliendesha usiku wakati Zanzibar
    kumeshakucha. Kwa kumalizia, someni haya maneno aliyoniandikia
    mzalendo wa Kizanzibari asieyumba:
    “Sasa ni kuelezana ukweli machoni na zile haya za
    wazee wetu zilizotufanyia ugumu wa kujikomboa
    ziishe!”


    Mbona tunapenda kubembeleza visivyobembelezeka? Bara inafaidikaje na Zanzibar? Mbona kama vile Zanzibar inapata hasara kwenye Muungano? Ifike wakati hii mbeleko itatuke tu na iwe ya kuvuja kwa pakacha
     
Loading...