Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ya Udinde, hizi ndio shule miaka 46 ya uhuru?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Big Dady, Nov 13, 2009.

  1. B

    Big Dady Member

    #1
    Nov 13, 2009
    Joined: Nov 10, 2009
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    Nimeshangazwa sana na picha na nimeachwa hoi bin taabani baada ya kusoam maelezo yanayohusu shule moja huko Mbeya, Wilaya ya Chunya, Kijijicha cha Udinde. Shule inaitwa Iboma. Hii ni kwa mujibu wa gazeti la mwananchi la jana. Shule yenyewe ni mti wa mbuyu. Wanafunzi wameweka viti vya mabanzi ya mbao, eti wanasomea hapo.

    Kwanza ni aibu kubwa sana kwa taifa letu lenye miaka 46 ya uhuru. Ni aibu kwa chama tawala CCM kinalojinadi kwa kuwaletea maisha bora watu wake. Aibu kwa taifa linaloenda kwa kauli mbiu ya kasi mpya, ari mpya na nguvu mpya.

    Hicho kijiji kina serikali inayowajibika kwa wananchi wake? Uongozi wa wilaya umepokeaje habari hiyo. Mbunge wa eneo hilo anasemaje. Ni aibu tupu.Kwa hali hiyo mbunge mhusika atawwambia ni wanacnhi wake mwakani.

    Kwa bahati mbaya sana, watanganyika hawa wamekuwa wadanganyika kweli kweli, tena wepesi wa kusahau. Fulana, kofia na vitenge tu vitawafanya wasahau kila kitu na kuchagua CCM hiyo hiyo na mbunge wake mwaka ujao. Wanatanguliza shukurani kwa miaka mingine mitano. Kwani si hao hao wamekichagua kwa kuwapa kura wenyeviti wa vijiji na vitongiji.

    Wananchi wanatakiwa kuamka sasa na kuwatupilia mbali viongozi wasiowajibika. Waachane na chama danganyifu, waangalie mbadala.

    Poleni sana walimu mnaoitikia wito wa kufundisha chini ya mibuyu na miti. Nawaone huruma sana. Mungu atawapeni thawabu yebu mbeleni.
     
  2. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #2
    Nov 13, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Nyoka akidondoka wanaenda mapumziko , mvua zikinyesha wanaenda likizo, Hii ndiyo Tanzania
     
  3. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #3
    Nov 13, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kwa vigezo vya wizara ya elimu, shule inatakiwa iweje?????

    Sidhani kama hii shule imesajiliwa na kutambuliwa na wizara ya elimu kama shule per se, unaweza kukuta ni darasa la tuition la huyo mwalimu. Je twaweza pata taarifa kamili toka Chunya, Mbeya au Wizarani kuhusu uwepo wa shule hii??????
     
  4. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #4
    Nov 13, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Subirini wawekezaji~!
     
  5. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #5
    Nov 13, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mzee, umenena!
     
  6. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #6
    Nov 13, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Mwekezaji hawezi kuwekeza kwenye elimu hata siku moja, kwani ukierevuka utamzidi akili na ukimzidi akili utamuondoa kwenye, uwekezaji, uwekezaji ni kwenye madini, utalii, kilimo, mafuta, nyumba za NHC, ex govt quaters etc, sio elimu.
     
  7. Gudboy

    Gudboy JF-Expert Member

    #7
    Nov 13, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 799
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    kazi kweli kweli
     
  8. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #8
    Nov 13, 2009
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,179
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    PRIMARY SCHOOL
    [​IMG]



    SECONDARY SCHOOL

    [​IMG]
     
  9. m

    mamanalia JF-Expert Member

    #9
    Nov 13, 2009
    Joined: Nov 7, 2009
    Messages: 670
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    I m not sure that is primary school, for secondary school i agree with d photo by jibaba, there are too poor conditioned sec schools in TZ. let's have more facts on the primary school photo.
     
  10. N

    Nurujamii JF-Expert Member

    #10
    Nov 13, 2009
    Joined: Jun 14, 2007
    Messages: 413
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ndege ya Rais lazima inunuliwe hata ikibidi tule nyasi!
     
  11. Lyangalo

    Lyangalo JF-Expert Member

    #11
    Nov 13, 2009
    Joined: Sep 10, 2009
    Messages: 677
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Sfsdhali hao wanakalia mawe na kusomea kwenye mwembe wanamwalimu hivyo wanaelewa kiasi. Je ambao wako kwenye shule za voda faster ambako hakuna walimu lakini kuna majengo wanapata nini zaidi ya ujinga? hukumbuki kipindi kile wazee wetu walipokuwa wanasoma elimu ya wetu wazima? walikuwa wanasomea kwenye mti na walijua kusoma na kuandika.
     
  12. Juma Contena

    Juma Contena JF-Expert Member

    #12
    Nov 13, 2009
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Somo leo hesabu dogo kajichokea hata kumuangalia mwalimu anaona tabu. Sasa sijui inabidi wakariri maana hata daftari amna mikononi.

    Na waziri wetu wa elimu sijui anasemeje?
     
  13. BUSARA6

    BUSARA6 JF-Expert Member

    #13
    Nov 14, 2009
    Joined: Jan 8, 2007
    Messages: 304
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Si kweli hapa sio TZ!
     
  14. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #14
    Nov 14, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,128
    Likes Received: 14,460
    Trophy Points: 280
    kijiji cha udinde???????
    halafu ukisha dinda????????
     
  15. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #15
    Nov 14, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,259
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    jina la kijiji lenyewe miyeyusho!!
     
  16. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #16
    Nov 14, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Na hizi ndo posho za Mbunge wao!!!
     

    Attached Files:

Loading...