Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ya mwaka: Mbunge Mzanzibari ataka walipwe pensheni

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by masopakyindi, Jun 28, 2012.

  1. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #1
    Jun 28, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,619
    Likes Received: 977
    Trophy Points: 280
    Na Florence Majani, Dodoma
    Mbunge wa Mfenesini, Nasib Seleman Omar ameitaka serikali kubadili mfumo wa malipo ya wabunge wanapomaliza muda wao na kuweka utaratibu wa kuwalipa pensheni badala ya kuwalipa malipo ya mkupuo.
    Omar alisema mabadiliko hayo yatawezesha wabunge kumudu maisha baada ya kumaliza muda wa utumishi wao kutokana na wengi kuishi maisha ya taabu baada ya kustaafu.
    Source: Mwananchi, Juni 28, Kutoka Bungeni

    Samahani Mbunge Mzanzibari, hii ni kero ya muungano, hukulazimishwa kuja Bungeni.
    Na hizo fedha zitatoka sehemu gani ya muungano, ni vema ukaidai kule serikalini kwako for good measure.
    At any rate, ukiwa mwanasiasa hiyo si Kazi, ni muundo wa maisha wa kujitolea kutumika na kutumikia wananchi.
    Haya mwazao ya Mh. Omar ndiyo dalili ya watu kuingia Bungeni ili wawe mzigo na kujenga utegemezi badala ya kujituma, siasa si ajira.

    Halafu mwanasiasa anastaafu vipi kama si kutemwa na wananchi wake wenyewe?
     
  2. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #2
    Jun 28, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Sasa hao wabunge machogo hawalipwi kwa mkupuo ? Hivi unajua kiasi gani anachopokea mbunge kwa mkupuo ,na huyo seriklai yake anayoifanyia kazi ni ya Muungano na sio SMZ ,mi nafikiri katika bunge hakuna umri wa kustaafu ni kushindwa ubunge akaingia mwengine.Bunge huvunjwa kila baada miaka mitano.
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Jun 28, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,044
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Akadai kwao huko smz kama mbwai mbwai.
     
  4. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #4
    Jun 28, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    tatizo la kufikiri kuwa bunge ni ajira na kuna muda wa mwisho wa kazi yake yaani kustaafu na sio kutemwa
    Je akikaa mle miaka mitano tuu na wananchi wakamchoka bado atadai alipe pensheni
    Yaani wazo lake limeelekea kuwa alipotapa ubunge amepata kazi ya kudumu na sio kutumwa kuwatumikia wananchi waliompa ubunge
    Kwake ubunge ni sawa na mfumo wa ajira unapostaafu unalipwa malipo ya kustaafu
     
  5. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #5
    Jun 28, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Jamani amesema lile bunda la mkupuo alipwe kidogo kidogo ,inawezekana anaogopa kurudi nalo maana pale Feri wanakwiba hata kama hela ipo benki.
     
  6. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #6
    Jun 28, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,884
    Likes Received: 399
    Trophy Points: 180
    HA ha ha haaaaa hataki malipo ya mkupuo? anipe mimi ntakua nampa kidogo kidogo
     
  7. wagaba

    wagaba JF-Expert Member

    #7
    Jun 28, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 815
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hawa ndo wale wauza nazi, ukitaka kununua nazi zote anakataa!
    Tabia za kando ya bahari!
     
  8. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #8
    Jun 28, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,619
    Likes Received: 977
    Trophy Points: 280
    Mkuu, Mwiba,
    Wewe kama walivyo Wazanzibari wengine, you are always are all inward looking, never appreciative of oher views and positions.
    That is apart from unpopularity of your own stand.
    Na ndio maana tupo hapa kwenye suala la muungano.
    It takes two to tango.
    Facts speak for themselves.

    MWIBA
    JF Senior Expert Member

    Join Date : 23rd October 2007

    Posts : 3,973

    Rep Power : 1751

    Likes Received:41
    Likes Given:0

    I rest may case!
     
  9. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #9
    Jun 28, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    LIWALO NA LIWE tuu
     
  10. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #10
    Jun 28, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,810
    Likes Received: 2,959
    Trophy Points: 280
    Mwiba Tunataka sheria itakayowalazimisha wabunge urojo walipwe na SUK mnatunyonya mno waTanganyika.

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #11
    Jun 28, 2012
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hahaha angalau nimecheka maana tangu asubuhi nimenuna.
     
  12. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #12
    Jun 28, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Wazenji tuwahurumie bure. Eti jimbo la Mfenesini, you can imagine eneo la kivuli cha mfenesi kuwa jimbo!
     
Loading...