Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ya Mulugo: Was Only a Slip of Tongue! [Aliteleza Ulimi tuu]

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pascal Mayalla, Oct 25, 2012.

  1. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Oct 25, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,549
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Wanabodi,

    Kumekuwepo kwa thread mbali mbali za kumshutumu, kumbeza hadi kumkebehi Naibu Waziri wa Elimu Mhe. Phillip Mulugo kwa kauli yake ya Tanzania ni muungano wa Zimbabwe na Pemba!.

    Naomba kujitokeza kumtetea huyu jamaa "It was only a slip of a tongue!. Yaani aliteleza tuu ulimi!.

    Ukiangalia ile video kwenye U-Tube utaona ni PPT Presentation kupitia Over Head Projector kila neno alilotamka pia limeandikwa na kuonyeshwa na ile projector screen.

    Japo ni kweli aliitamka neno Zimbabwe lakini screen ya projector ilionyesha neno Zanzibar!. Hivyo hilo neno Zimbabwe, was a slip of a tongue tuu yaani aliteleza ulimi ni kosa la kawaida la kibinaadamu!.

    Kufuatia kosa hilo dogo tuu, kitendo cha Clouds Redio kumkomalia jana nzima sio cha kistaarabu na sio kumtendea haki!.

    Watu sasa wameanza hata kuhoji elimu yake!. Watanzania sasa tumekuwa wagonjwa wa "paper qualifications" na ni kufuatia kosa hilo dogo, watu humu sasa ndio wanamkomalia kuhusu elimu yake!. Kwa watu wanaomfahamu vizuri Mulugo kwa utendaji wake, Kikosa hicho "It doesn't matter" kwa vile jamaa ni jembe kweli!. Nimemshuhudia akipiga mzigo wa kufa mtu!. Akifanya ziara za kikazi popote, hufanya 'surprize visit" kwenye mashule au vyuo na kuibua madudu kibao!.

    Tumhukumu mtu kwa utendaji wake na sio kwa "Slip of a tongue"!.

    Pasco.
    NB. Kitendo cha Mhe. Mulugo kuzungumza na Clouds Radio, na kuzunguzia hili, hakina uhusiano wowote na thread hii, it was a mere coincidence!.
     
  2. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #2
    Oct 25, 2012
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Sawa Pasco,

    Ila unaijua theory ya kufidia udhaifu??
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. a

    alex50 Senior Member

    #3
    Oct 25, 2012
    Joined: Jan 28, 2008
    Messages: 136
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    Tujulishe na elimu/cv yake. Itasaidia kutuwezesha kuamini kama ni slip of the tongue
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #4
    Oct 25, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,130
    Likes Received: 16,077
    Trophy Points: 280
    Vipi na ile one nineteen sixty four? Na yenyewe ni kuteleza kwa ulimi?
     
  5. mkonowapaka

    mkonowapaka JF-Expert Member

    #5
    Oct 25, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 1,467
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    hana lolote he was not active and Live during the speech!!!!!!!! huyu ni mbulula wa kutupwa.....anaongea live clouds
     
  6. m

    malaka JF-Expert Member

    #6
    Oct 25, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 1,317
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mi hata ukiniamsha usingizini siwezi kuchanganya Zanzibar na Zimbabwe. Labda kama ningekuwa sijasoma.
     
  7. C

    Campana JF-Expert Member

    #7
    Oct 25, 2012
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 207
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kwa nini hakusahihisha palepale? Hadi aumbuliwe?
     
  8. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #8
    Oct 25, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,629
    Trophy Points: 280
    Hapa sijui tuseme nini sasa!! sleep of brain?
     

    Attached Files:

  9. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #9
    Oct 25, 2012
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Pasco,

    Kabla hatujakusaidia kubadili title, nawe 'umetelaza' :)

    Naona naye kajitetea kuwa aliteleza tu.
     
    Last edited: Jan 4, 2016
  10. M

    MWENDAKULIMA JF-Expert Member

    #10
    Oct 25, 2012
    Joined: Jul 17, 2009
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Nadhani hii nayo ni "slip of a keyboard" lol. Na issue ya 11964(one nineteen sixty four) mbona haujaizungumzia Pasco?
     
  11. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #11
    Oct 25, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,445
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    ulimi wake una utelezi sana aisee

    hadi leo kasema tena pemba, zanzibar na tanzania bara
     
  12. Kipyagi

    Kipyagi Member

    #12
    Oct 25, 2012
    Joined: Oct 24, 2012
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Jamani hii lugha ni kigeni, hata mbuzi wana lugha yao. Wakati mowing inte ni bora tutumie Kiswahili kwenye mikutano hiyo.
     
  13. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #13
    Oct 25, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Kama wewe ulivyoTELAZA kwenye heading yako
     
  14. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #14
    Oct 25, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280

    Na vipi aliposema ''REDIES AND JONTROMEN'' huo ulimi ulikuwa na grisi mpaka ateleze mara zote hizo?
     
  15. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #15
    Oct 25, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    vipi amekutuma uje umasafishe hapa,mkuu bana!
     
  16. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #16
    Oct 25, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    halafu amedai ni mwalimu wa muda mrefu
     
  17. J

    John W. Mlacha Verified User

    #17
    Oct 25, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,492
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    hahah Pasco huyu naibu kasoma thread yako kabla hajaongea clouds nini? Kwani naye kasema aliteleza.. But huyu naona hafai aondoke(japo hatoondoka)
     
  18. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #18
    Oct 25, 2012
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Ongelea pia 11964!na hii pia ni slip of the tongue?
     
  19. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #19
    Oct 25, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Mashambulizi ya wadau katika jamii kwa kushindwa kutumia lugha ngeni ya Kiingereza ndio sababu inayofanya Watanzania wengi washindwe kujifunza hio lugha kwa ufasaha kwa woga wa kuchekwa, kebehiwa na hata kusanifiwa ukikosea (mara nyingi hata wakosoaji unakuta pia lugha hawaielewi ila tu bado amcheka mwenzie). Ile sio lugha yake na wala hata makosa katika kukosea... Na ilibidi tu aweke wazi kuwa hio lugha inampiga chenga sababu makosa ni mengi kafanya katika hotuba yake yote.

    Hata hivyo hii slip of the tongue ni acceptable kabisa, kosa kubwa lipo kuwa anawakilisha entity ambayo Kimssingi, hairuhusiwi na ni kosa kubwa kutoelewa lugha ya Kiingereza hasa ukizingatia ndio lugha kuu ya maofisini ukiacha Kiswahili. Naamini kwenye 'vipengele husika' vya sifa ya mtu wa ku cover hio nafasi LAZIMA kuna kipengele kinasema mtu awe fluent in English. Sasa sababu serkali yetu inatowa kazi kwa vigezo vya kujuana, connections na upendeleo ndio madhara yake haya...

    Katika aibu kwenye conference, katia aibu serkali yake then akatutia aibu na sisi hali tuna watu ni wanastahili hata wangeenda pale wangewakilisha vilivyo.
     
  20. Pdraze

    Pdraze JF-Expert Member

    #20
    Oct 25, 2012
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 606
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    uoga nao ni factor mojawapo kubwa!!!
     
Loading...