Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ya mjomba mjomba: Adela ni Anne Makinda?

Discussion in 'Celebrities Forum' started by minda, Dec 11, 2010.

  1. minda

    minda JF-Expert Member

    #1
    Dec 11, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    wimbo niliousikia hivi karibuni wa msanii huyo uitwao 'adela' unanifanya nifikirie pamoja wa watanzania wengine (pengine!) kwamba ni nani hasa anayetajwa kama adela?

    ikumbukwe mpoto ni selebu aliyetokea kupendwa sana kwa mtindo wake wa kufikisha ujumbe kwa hadhira kwa njia ya mafumbo ( kama yesu alivyokuwa akitumia mifano [parrables] ili kufikisha ujumbe bila shaka bila ya kulazimika kumkwaza anayehusika.

    katika wimbo wa 'mjomba' watu wakajaribu kubashiri nani hasa huyo mjomba; jk? mkapa? spika sitta? (as he then was), wilbroad slaa? nk ambapo wengi walitabiri huenda huyo anko akawa ni mkulu mkuu wa sasa.
    sasa kwa vile kwenye wimbo huu wa 'adela' anayetajwa ni mwanamke (kwa mazingira ya kawaida ya kitanzania ambapo mara nyingi wenye jina hilo ni akina mama, dada, wasichana na vichanga vya kike), swali likaja ni mwanamke gani huyo ambaye ana ukaribu na mjomba?

    katika kibwagizo adela anatahadharishwa kwamba lengo la kuombwa anyooshe mkono si kurudishwa darasani bali kuwekana sawa.

    kwenye lyrics zake mjomba anaendelea 'kumlaumu' mjomba kwa ukaidi licha ya kutumiwa ujumbe kwa vile huyo mpwa hakuwa na nauli...




    my take:

    je, huyo adela anaweza akawakilisha viongozi gani wa kike hapa nchini? akina makinda na wenye sifa kama hizo za kushikilia ofisi za juu?
     
  2. minda

    minda JF-Expert Member

    #2
    Dec 11, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    atakayefanikiwa kupata lyrics za wimbo huo atupatie.
     
  3. m

    matambo JF-Expert Member

    #3
    Dec 11, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 728
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    mh kama ni hivyo, nakubali mpoto atakuwa kichwa balaa
     
  4. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #4
    Dec 11, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Bahati nzuri tunaye huyu kama msanii halisi wa kitanzania anayejua matatizo ya jamii (nchi) yake, si kama wale wa kwenye kampeni za fiesta, na kila wakiimba lazima mkono mmoja ushike sehemu zao za siri (nyeti),suruali oversized chini ya makalio huku muziki wao ukianikizwa kwa makelele yaitwayo mistari isiyo na vina!
     
  5. Lighondi

    Lighondi JF-Expert Member

    #5
    Mar 12, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 585
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
  6. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #6
    Mar 12, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,723
    Likes Received: 4,463
    Trophy Points: 280
    Adela ni Anne!!!!! asante sana sana sikua nime-observe hii kitu, nilijiuliza sana huyo adela ni nani kwa kweli sikupata kumjua! thanks
     
  7. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #7
    Mar 12, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    duuuuuhhhhh!!!!Mpoto ni kichwa!! anamaktaba kubwa sana ya vitabu!! hutumia mda wake mwingi kusoma!! na kila wimbo wake ukiusikiliza hutamani uishe!! ila kuhusu hilo la Adela duh no comment!!
     
  8. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #8
    Mar 14, 2011
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,016
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    ule wimbo una mashairi mazuri sana ila kuna tatizo moja kwenye chorus ambalo ni " Nyosha kidole Adelaaaaa, sina nia mbaya ya kukurudisha darasani" nianavyo mimi kumrudisha mtu darasani si nia mbaya kwani elimu ni ufunguo wa maisha hivyo kusema sina nia mbaya ya kukurudisha darasani wakati darasani ni sehemu muhimu sana ktk maisha ya binadamu, nadhani hapo ametumia neno ambalo si sahihi ingekuwa sina nia mbaya ya kukurudisha gerezani ingekuwa sawa kwani gereza si sehemu nzuri lakini kuhusu darasani nadhani amekosea au mnaonaje wenzangu?
     
  9. Kabwela

    Kabwela Member

    #9
    Mar 15, 2011
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    naomba mnisaidie, mashairi ya ASANTENI NA KUJA YANA MAANISHA NINI imenikwaza wakubwa
     
  10. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #10
    Mar 15, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Lazima nikiri kuwa kila ninapousikiliza wimbo wa Adela najikuta napata maana tofauti kila siku, maisha yanamuhitaji kila mtu kujifunza na hakuna anayeweza kukosea muda wote wala kusahau si mwisho wa matatizo. Nafurahi Mpoto anavyokitumia kiswahili katika majukwaa makubwa ya kimataifa
     
  11. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #11
    Mar 15, 2011
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Hapana yuko sawa kulingana muktadha wa stori yenyewe ukimwambia mtu anyooshe kidole wengine wanahisi umewadharau , umewashushia heshima hawajui, utaka kufundisha wakati yeye amesoma au unamfanya mwanafunzi wa shule, so mimi naona yuko sawasawa.
     
  12. only83

    only83 JF-Expert Member

    #12
    Mar 15, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145

    Huyu jamaa ni noma...nilijaribu kumdadisi maana ya wimbo wa adella akapotezea...
     
Loading...