Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wtanganyika niwachoyo wa Z'bar kuibinya kiuchumi na kimaendeleo, wao huvutia kwao tu.

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by abdulahsaf, Jun 19, 2011.

  1. a

    abdulahsaf JF-Expert Member

    #1
    Jun 19, 2011
    Joined: Aug 31, 2010
    Messages: 859
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    [h=1][/h]Written by amini // 19/06/2011 // Habari // 4 Comments

    [​IMG][​IMG]Mafuta ya Z'bar nimali ya Muungano jee Gus ,Almasi,Zahabu,Makaa ya mawe na minaral nyengine za Tanganyika ni mali ya Muungano?

    [​IMG]Mafuta ya Z'bar nimali ya Muungano jee Gus ,Almasi,Zahabu,Makaa ya mawe na minaral nyengine za Tanganyika ni mali ya Muungano?

    [​IMG]Wtanganyika wachoyo Gus ya Song Songo sio ya Muungano lakini mafuta Muungano huu Ujuh wa Smz kuna faida gani ya Muungano.

    Kuna habari kuwa viongozi wa ngazi za juu wa ccm/smz wakishirikiana na
    Spika wa Serekali ya Mapinduzi ya Zanzibar Pandu Ameri kificho lengo
    hasa la sera zao nikukubaliana na sera ya Serekali moja ambayo Zanzibar
    itakuwa haina nafasi yoyote kuwa nchi.
    Hivi sasa tupime Wzanzibar Zanzibar Wtanganyika wana i-treat kama ni
    nchi au mkoa wa Pwani ya Tanganyika? Wzanzibar munajuwa maana ya
    Tanzania Zanzibar? Maana halisi ni Tanganyika Zanzibar, nisawa na Kusema
    kiungo cha Muungano ni Rais wa Zanzibar kikatiba? lakini nikweli hili?.
    Jiulize Raisi wa Zanzibar na makamo wa Raisi wa Muungano Bilali Haribu
    kipi ndio kiungo cha Muungano? kama ni Bilali jee Bilali kapata ridhaa
    ya Watau wa Muungano ambao ni Wzanzibar wenyewe?.
    Hii yote ni kutusheza shere Watanganyika na kujifanya wao wana akili
    nyingi(kuduibia kimacho macho), lakini hii inakuja vipi? hii inakuja
    kutokana na viongozi wetu wa ccm/smz kukumbadia ilani ya chama ambayo
    inaingilia mpaka mambo yasio ya Muungano na kuwakabizi zima na jukumu la
    nchi ya wananchi wa Zanzibar kubebecha Kada wa ccm/smz waimalize
    Zanzibar wenyewe kwa kuwa foolish kimawazo.
    Wzanzibar munawafikiria vipi wanafki ccm/smz wanaposimama ktk Baraza La
    Uwakilishi na wakasema Muungano una kasoro na unainyoyo Zanzibar kuto
    kupiga hatuwa za Kiuchumi na kimaendeleo?.
    Kimtazamo wangu wanayo iuza Zanzibar niwa Zanzibar wenyewe ambao ni
    ccm/smz kutokana na njaa zao na kuhisi riski zao zinatokana Dodoma.
    Ktk mswada wa sheria ya katiba ni kwa nini mamuzi yote ya pangwe upande
    wa pili na Rais wa Tanganyika awe na mamuzi makubwa hali yakuwa suala la
    katiba ya Muungano halina mkubwa wala mdogo kwa vile ni nchi mbili
    zilizo ungana?.
    Jee viongozi wetu wa Baraza la Uwakilishi wako wapi kuinusuru Zanzibar
    kuzalilishwa kama hivi? au wanauogopa kupeleka mswada katika wajumbe wa
    Baraza kwa kumuogopa Kificho kuzuia? huyu Kificho nikama nani ktk hatma
    ya Wzanzibar wenyewe? kama ni nchi nyingine huyu Kificho basi ingeku
    ameshapigwa risasi lakini uwezo wa Wawakilishi upo wa kum-kick out huyu
    fisadi uko.
    ikiwa mumeshindwa kuikinga Zanzibar kura ya maoni iko turudishieni
    Wzanzibar tuamue hatma ya nchi yetu kama nyiyi muna oneleana muhali au
    haya? lakini tu Mukumbuke muhali wa mtu na mtu kwa kuto kufanya
    uwadilifu basi azabu ya Mungu ni kali na niyenye kumuza.
    Nasaha za Wzanzibar kuwaonya viongozi wa ccm/smz zimesha fanyika nyingi
    na hivi sasa tumeweka mikono juu kungojea hukumu ya Allah, kuwahukumu
    anavyo juwa yeye.
    Jukumu la uongozi liko mpele ya zima ya M/mungu kwa hio kila mchunga
    ataulizwa alicho kichunga, kwa hio na nyiyi mutasaidiwa na ilani za
    Dodoma na sera za Chama.
     
  2. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #2
    Jun 19, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    mlishaambiwa na mkulima kwamba vunjeni muungano tuone nani atakayeumia.Sijui mnasubiri nini.Nyie si nchi wasiwasi wa nini?
     
  3. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #3
    Jun 19, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Tunawaomba wazanzibari chonde chonde acheni chokochoko zenu za kuwanyanyasa wabara walioko huku.Tuwachomea vibanda vyao vya biashara na makanisa mnaanzisha vita.Kwani tumeshakuwa maadui kiasi hicho.Acheni hizo bana!
     
Loading...