Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

WORLD BANK: Kenya has replaced Tanzania on the list of the world’s top 10 reformers

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Game Theory, Oct 8, 2007.

  1. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #1
    Oct 8, 2007
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,576
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 0
    World Bank praises Nairobi's economic reforms
    http://www.nationmedia.com/eastafrican/current/Business/Business0110074.htm



    Kwa wale wenye kuhitaji DATA basi evidence iko hapa:

    http://www.doingbusiness.org/documents/DB08_reformers_checklist.pdf
     
  2. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #2
    Oct 8, 2007
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,877
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    This would be appropriate for EL, who deceived us that uchumi wetu unapaa. Alisema hata jumuiya ya kimataifa inafahamu hilo, May be this can show him that the so called international community believes otherwise
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Oct 8, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,305
    Likes Received: 2,132
    Trophy Points: 280
    so what happened to our airplane?
     
  4. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #4
    Oct 8, 2007
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Oh, sorry our plane had to stop somewhere to catch another Kasungura, when our neighbour Kenyans took an advantage of leading the race!
     
  5. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #5
    Oct 8, 2007
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,850
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    EL anajua report kama hizi haziwafii watu wa kijijin.....y bother to clarify? acha atupige chana la macho tu........wajinga ndo waliwao.

    tunahitaji kufanya juhudi binafsi kuelimisha watu wetu tz
     
  6. t

    thread critic Member

    #6
    Mar 1, 2013
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kila kitu sub standard

    waanze na BRELA
     
  7. Ishmael

    Ishmael JF-Expert Member

    #7
    Mar 28, 2014
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 15,061
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    It is there as you can see Mr. Preso using it. How u deh?
     
  8. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #8
    Mar 29, 2014
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 21,848
    Likes Received: 460
    Trophy Points: 180
    kwanza data huwa zinabadilika mapema sana....ndio maana rwanda kutoka ktk vita muda si mrefu uwekzaji ukawa rahisi sana.Hata mabilionea wa dunia hata no moja tuu wanabadilishana watu kila mwaka..na kuna wanaotoka top 10 na kujikuta nje ya 50 bora ya mabillionea.Utashangaa kesho Dar nao wanakuwa mji unaokuwa kwa kasi sana ukanda wa Africa..na utasikia pia vitu best ukanda huu vikiwa TZ pamoja na kwamba hatuna vitu vinavyoongozwa na state regulation au vitu vingine vinafanikiwa kw amatukio ya karibu na kura halafu vinafly moja kwa moja. Unaweza shangaa kenya na hayo mazingira bado wanaofanikiwa ni waliokwisha jenga mitaji...ila wasio na mitaji bado wana barriers to entry.Subiri report nyingine ya waliofaidika ktk ya wazawa na wageni,..uiwiano wa wazawa wenyewe nao ni taabu.Chains za supermarkets.....grip ya Safaricome ktk maisha ya wakenya....na kuingia kwa makampuni ya tech kenya....kunawadanyangay watu..Ila windi of change inakuja Utasikia TZ ndio hub tena.
     
  9. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #9
    Mar 29, 2014
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 21,848
    Likes Received: 460
    Trophy Points: 180
    Naturally watanzania ni wepesi san aku adopt vitu ndio maana walikwenda digitala haraka, walichelewa pata Tv ila mud amfupi wamefanya mengi sana,walichelewa pata internet ila walipoingia walipiga bao nchi nyingi sana,..ila siasa za CCM ndio zimeharibu sana taasisi fulanifulani kuwa vikwazo vya change..kweli Leseni ni issue na barrier to entry kwa watanzania wazawa...sasa km una kia kitu ch akutengenza hela bila mtaji halafu unaambiwa leseni unayohitaji inahitaji 200,000/wakati ukianza zalisha kodi yake itapita sana hiyo hela kw amiaka mingi ijayo...Unakuta wapuuzi km mhongo na wengine wakijidai kuwahawataki mtu asiye na uwezo.Sijui wanataka uwezo gani...uwezo wa kukingia au uwezo w akuingia na kuweza baki...?Hilo suala la Mikopo ndilo muhongo alililokuwa kaipinga ila ndio ukweli km wageni wanatumia mikpo yetu kuanzia issue na kuendeleza issue,ktk dili za kuiba rasilimali zetu kwanini wazawa nao isiwe hovyo....huku wazawa wakihakikisha uwekezaji wa hiyyo faida ndani ya nchi.
     
  10. c

    chademaistheway Senior Member

    #10
    Mar 29, 2014
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 100
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
  11. Sirm

    Sirm JF-Expert Member

    #11
    Mar 29, 2014
    Joined: Nov 16, 2013
    Messages: 309
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Hizi habari za 2007 mnatuletea leo za nini sisi?
     
Loading...