Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wizi wa wanyama kutumia ndege ya kijeshi: Hili ni suala la Rais kutueleza kilichojiri

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Synthesizer, Jun 17, 2012.

  1. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #1
    Jun 17, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    Jambo moja linaloniudhi kila siku ni jinsi watanzania tunavyochukuliwa kuwa malofa na mataifa mengine. Habari iliyopo katika magazeti ya Guardian Ltd ni kwamba Qatar walitumia ndege ya kijeshi kuiba wanyama toka Tanzania, ndege iliyotua pale KIA na kuondoka majira ya alfajiri na mapema na wanyama 116.

    Hili si jambo ndogo. Ni uhaini wa hali ya juu kwamba ndege ya jeshi la nchi nyingine inaweza kuingia kinyemela nchini na kuondoka. Nani katika jeshi alitoa kibali cha ndege hiyo si tu kuingia anga la Tanzania bali hata kutua, kwa mamlaka ya nani? Ina maana ndege kubwa ya jeshi jingine inaweza kutua nchini bila JK, raisi wa nchi kuwa na taarifa? Na kama raisi alijua aliambiwa inakuja kufanya nini? Na huko Qatar, nani aliruhusu hiyo ndege ya jeshi kuja Tanzania kuchukua wanyama? Nani katika jeshi au serikali za Tanzania na Qatar walijua? Au labda Maige amesema kweli kwamba katolewa kafara?

    Inakuwaje nchi inaruhusu hali ambayo inaweza hata kuingiza askari mamluki (mercanaries) kwa kutumia ndege kubwa ya kijeshi na wala lolote lisifanyike? Viongozi wanatenda kulingana na kiapo cha ofisi walichofanya?

    Kweli Tanzania tumefikia hatua kama hii ambapo nchi inakuwa kama haina wenye nayo?


    [​IMG]

    Ndege ya kijeshi ya Qatar iliyotumika kuiba wanyama Tanzania pale KIA

    Source: IPP Media
     

    Attached Files:

  2. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #2
    Jun 17, 2012
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kinachouma zaidi ni kuwa mpaka leo hakuna aliyepanda kizimabani kujibu hili,ukiuliza utamabiwa ‘tumeunda tume' ili wale zaidi au ‘uchunguzi haujakamilika' kama siyo- ‘hakuna ushahidi!!. Mungu tuponye na machungu haya. Mambo haya ndiyo yanayoua uzalendo halafu wanatafuta mchawi- Nape kwa haya kuwaambia watanzania wavae uzalendo ni matusi ya rejareja kama siyo dharua ya hali ya juu.
     
  3. commited

    commited JF-Expert Member

    #3
    Jun 17, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135

    mkuu mleta uzi, hizi habari zilitokea mwaka 2010, wakati tunakaribia uchaguzi, kwakweli kuna maswali mengisana zaidi ya hayo uliyojiuliza, zaidi inaonyesha hatuna haja ya kuwa na watu takribini 150,000 wa usalama, ni ushenzi tupu... Hiyo kashifa kwa ichi hata kenya hapo ilikuwa inaondoka na watu wengi vibaya mno, ila kwa tatnzania yoote ni upepo tu yatapita... Na kama unavyoona yanapita kweli. Hakuna haja ya kuwa na watu wa usalama kama hawako tayari kuilinda nchi yetu... Tanzania kuna kila aina ya uozo..na siku hii serikali ikiondoka ndio tutayajua mengi zaidi.. Ila mpaka kuondoka kwake, watu wengi watapoteza maisha.... Ukiiwaza sana nchii yetu na yanayotekea na hatua zinazochukuliwa waweza ingia msituni au kujitoa muhanga, nizaidi ya hasira, watu wanakufa kwa kukosa dawa, za tsh 5000, huku leo kunakigogo anapata allowance ya 80,000,000/= kwa mwezi
     
  4. B

    Bwanamdogo Member

    #4
    Jun 17, 2012
    Joined: Aug 6, 2011
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    No wonder, km hata baadhi ya viongozi waandamizi jeshini wanakashfa ya ufisadi watashindwa kuruhusu mambo hayo kutokea?
     
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    Jun 17, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 547
    Trophy Points: 280
    Maige afunguke sasa nani aliyeruhusu wanyama waondoke?
     
  6. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #6
    Jun 17, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280

    Mkuu Committed, nimeshangaa sana hata upinzani haukulivalia njuga suala hili, labda habari imefunguka zaidi baada ya taarifa kwamba hawa wanyama walienda Qatar, ambayo imetoka juzi tu hapa. Kweli inaudhi. Nasikia wanyama wengine walipelekwa Pakistan, pamoja na tembo wanne sijui.
     
  7. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #7
    Jun 17, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    INASIKITISHA NA INAUMA SANA, tumelaaniwa...watu hawana hata uchungu na nchi yao
     
  8. cpt

    cpt JF-Expert Member

    #8
    Jun 17, 2012
    Joined: May 19, 2010
    Messages: 679
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 45
    yani hili halina haja ya kuombwa kuachia ngazi!tatizo nguzo zetu za uongoz hazijielew,mbunge anataka 1 mil kwa halmashaur akipewa kama mil 100 za twiga si ndo hta mtoto wake ataozesha oman kwa sheria aliyoitunga mwenyewe bungen!
     
  9. R

    RMA JF-Expert Member

    #9
    Jun 17, 2012
    Joined: Oct 10, 2010
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [TABLE="width: 879"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #ffffff"][TABLE="width: 599"]
    [TR]
    [TD]na Ahmed Makongo, Bunda


    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [TD="width: 140, bgcolor: #FFFFFF, align: center"][​IMG] [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD] [TABLE="width: 599"]
    [TR]
    [TD] WATU watatu wamehukumiwa kifungo cha miaka 20 jela kila mmoja na Mahakama ya Wilaya ya Bunda, mkoani Mara baada ya kupatikana na hatia ya kuua pundamilia ndani ya Hifadhi ya Taifa ya Serengeti kinyume cha sheria.
    Hakimu Mkazi Mwandamizi, Joackim Tiganga alisema jana kuwa ametoa adhabu hiyo baada ya kuridhika na ushahidi uliotolewa na upande wa mashitaka mahakamani hapo.
    Hakimu Tiganga, alisema ametoa adhabu hiyo ili iwe fundisho kwao na kwa watu wengine wenye tabia na nia ya kuwinda wanyama kinyume cha sheria.
    Waliohukumiwa kiungo hicho ni Joseph Lazaro, Inocent Amos na Emmanuel Juma, wote wakazi wa Kijiji cha Kunzugu, wilayani hapa.
    Awali, Mwendesha Mashitaka wa Hifadhi ya Taifa ya Serengeti, Mwanasheria Emmanuel Zumba, alidai washitakiwa hao walikamatwa na askari wa hifadhi hiyo, wakiwa wanawinda wanyama kwa kuwafukuza na pikipiki, na kisha kuwashambulia kwa silaha za jadi.
    Alidai washitakiwa wote walikamatwa wakiwa wameshaua pundamilia mmoja mwenye thamani ya sh 510,000.

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  10. R

    RMA JF-Expert Member

    #10
    Jun 17, 2012
    Joined: Oct 10, 2010
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [TABLE="width: 879"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #ffffff"][TABLE="width: 599"]
    [TR]
    [TD]na Ahmed Makongo, Bunda


    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [TD="width: 140, bgcolor: #FFFFFF, align: center"][​IMG] [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD] [TABLE="width: 599"]
    [TR]
    [TD] WATU watatu wamehukumiwa kifungo cha miaka 20 jela kila mmoja na Mahakama ya Wilaya ya Bunda, mkoani Mara baada ya kupatikana na hatia ya kuua pundamilia ndani ya Hifadhi ya Taifa ya Serengeti kinyume cha sheria.
    Hakimu Mkazi Mwandamizi, Joackim Tiganga alisema jana kuwa ametoa adhabu hiyo baada ya kuridhika na ushahidi uliotolewa na upande wa mashitaka mahakamani hapo.
    Hakimu Tiganga, alisema ametoa adhabu hiyo ili iwe fundisho kwao na kwa watu wengine wenye tabia na nia ya kuwinda wanyama kinyume cha sheria.
    Waliohukumiwa kiungo hicho ni Joseph Lazaro, Inocent Amos na Emmanuel Juma, wote wakazi wa Kijiji cha Kunzugu, wilayani hapa.
    Awali, Mwendesha Mashitaka wa Hifadhi ya Taifa ya Serengeti, Mwanasheria Emmanuel Zumba, alidai washitakiwa hao walikamatwa na askari wa hifadhi hiyo, wakiwa wanawinda wanyama kwa kuwafukuza na pikipiki, na kisha kuwashambulia kwa silaha za jadi.
    Alidai washitakiwa wote walikamatwa wakiwa wameshaua pundamilia mmoja mwenye thamani ya sh 510,000.
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  11. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #11
    Jun 17, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,405
    Likes Received: 914
    Trophy Points: 280
    aaaghrrrriiii
     
  12. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #12
    Jun 17, 2012
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,567
    Likes Received: 973
    Trophy Points: 280
    Mods naona muunganishe hii topic na ya Mwanakijiji
     
  13. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #13
    Jun 17, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    ILi suala la hawa wanyama unaweza ambulia ulcers ebu acheni pls.
    Ivi nilidhani hawa ambao waliudhuria ata JKT ndo wangekuwa wazalendo.
    Kweli nimeamini kuna watu walikuwa wanasubiri Mwalimu afe ili waharibu!
     
  14. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #14
    Jun 17, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kwa hili JK ana kesi ya kujibu.
     
  15. Bacardi

    Bacardi Member

    #15
    Jun 17, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    Kiongozi,hili suala lisiwaumize kichwa sana nchi hii ishauzwa. Hii issue ilisukwa na wakubwa wote wanahusika including viongozi wa vyama vya upinzani wanajua na walihusika kwa asilimia zote. Hivi hamuoni kwamba pamoja na ufukunyuaji maovu wote unaofanywa na chadema hawajawahi kulivalia njuga hili swala? The deal was in the making way back in 2009 Dr.Slaa akiwa bado mbunge tena machachari kabisa wa kupinga ufisadi na ubadhilifu. Msiumize vichwa bana tujadili mambo mengine. Wote Slaa,Mbowe,Zitto wanajua na waliupokea mgao wao vizuri sana. Asante.
     
  16. M

    Mgelukila JF-Expert Member

    #16
    Jun 17, 2012
    Joined: May 27, 2012
    Messages: 224
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Angetumia maongezi ya mwisho wa mwezi kutueleza wananchi kuhusu twiga maana wanatafuta sababu ya kuchukiwa ccm wakati kilamtu kachoka, Okampo anatakiwa achunguze hili, Maige aseme ukweli bora afunguke tumwelewe.
     
  17. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #17
    Jun 17, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Huyo ni Jakaya Kikwete tu na uswahiba wake nchi za kiislam kawaruhusu waje wachukue wanyama anayebisha ambane vzuri Maige amsikie
     
  18. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #18
    Jun 18, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    ........
     
  19. L

    Lsk Senior Member

    #19
    Jun 18, 2012
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ...raisi yupi unayetaka atuambie kilichojiri mpaka wanyama wetu wakatoroshwa kwenda Quatar? Unamaanisha huyuhuyu mhongwa suti tano ili kuuza Kilimanjaro Hotel?
     
  20. Mkwai

    Mkwai JF-Expert Member

    #20
    Jun 18, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 307
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kwa mtazamo wangu katika hili, wasio na hatia watatolewa kafara bure. Ni swala kubwa sana ambalo mamlaka kuu zimehusika. haiwezekani swala linalogusa usalama wa nchi na uhujumu uchumi, wanyama zaidi ya mia...???..
     
Loading...