Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wizi wa tiketi za viingilio;wizara ya michezo inashiriki...very sad!!!-cag

Discussion in 'Sports' started by Pdidy, May 3, 2010.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    May 3, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,545
    Likes Received: 1,605
    Trophy Points: 280
    Msiba usikie kwa mwenzio kwako usikufikie jamani watanzania sijui ndio chukua chako mapema ama lah!!!! Tatizo la pesa zinazotokana na mapato ya mechi mbali mbali hazilitafuni klabu na vayama vya micehzo tu bali hata wizara ya habari utamaduni na michezo ikiongozwa na mwanjeshi george mkuchika
     
  2. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #2
    May 3, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,545
    Likes Received: 1,605
    Trophy Points: 280
    Mwenzako akinyolewa we tia maji
    jamani watanzania sijui ndio chukua chako mapema ama lah!!!! Tatizo la pesa zinazotokana na mapato ya mechi mbali mbali hazilitafuni klabu na vayama vya micehzo tu bali hata wizara ya habari utamaduni na michezo ikiongozwa na mwanjeshi george mkuchika -cag

    viongozi wa wizara hii ya mkuchika wametengeneza mianya ya kuchota pesa za viingilio na kuzitumia na ukaguzi ukifanyika husingizia velelezo vimepotea au havijawasilishwa na wahusika udhaifu huu uko idara zote hadi za serikali kuu

    taarifa iliotolewa na mkaguzi mkuu wa serikali cag bungen mwisho wa wiki imeonyesha udhaifu wa matumizi ya viingilio vinavyotokona na uwanja wa taifa n uhuru...

    Kulikuwa na udhaifu wa sh 15,768,652 kutokana na viingilio na inaonyesha zilitumika bila idhini ya afisa msuuli inasema taarifa ya cag;baraza la micehzo hupewa mgao kwamaelezo zinatakiwa kwa ajili ya kuendeleza michezo mingine..tff mara nyingi imeshtumiwa kwa wizi na matumizi ya pesa udhamini na misaada;mikataba wanayoingia na afadhali...

    Rais tenga aliwahi kukiri mianya iko mingi sana kutokana na viingilio na akaomba msaada namna ya uthibiti wizi huo....hivi karibuni iligundulika kukamatwa vitabu vya tkt vikiwa vimeshauzwa na kila kitabu si chini ya million 2 na vilikuwa 7...taarifa zaidi zinasema wizara ya habari na michezo kumeonekana na vilimbikizo ya sh 67,108,000 kutokuwa na viambatanisho kwa hali hiyo usahihi wa madeni akuweza kuthibitishwa hata mmoja ilesema taarifa ya cag

    lakini taarifa ya cag aikuuishia hapo imesema kumekuwa na ubadhirifu wizaran hapo ..wizara imekuwa ikutumia pesa bila viambatanish sahihi hali inayoashiria shilingi kupotea...mathalani taarifa ya sh 92,585,879
    zimetumika bila mchanganuo wala viambatanisho vyo vyote na hivyo uhalali wa deni hilo aukuweza halalishwa na cag

    mishahara
    kumekuwa na sh million 18,852,900 aamabazo azijakatwa kutoka kwenye akaunti za mishara ya watunishi waliaocha kazi kwa kipindi cha miezi saba bila uongozi kugundua ama kukaa kimya ;hali hii inaashiria udhaifu mzima mzima katika mfumo wa uthibiti wa fedha kwenye wizara hii...mfumo wa pale unaitaji kuimarishwa sana alisema cag;



    utapeli wa kugaiana zabuni

    mkaguzi alibaini tarifa za kila mwezi ya bodi ya zabuni hazikutayarishwa kama inavyosema kifungu cha 35(o) cha sehria ya manunuzi na 21 ya mwaka 2004
    pia imebainika uongozi wa wizara ukiongoza na mjeshi george mkuchika aukutekeleza mpango wa mwaka wa manunuzi ulivyokusudiwa

    wizi wa mafuta ya gari
    utapeli mwingine umegundulika kwenye wizi wa mafuta ya gari tarifa ya cag inaonyesha mafuta ya gari ya sh 71,001,205 haya kuingizwa kwenye vitabu kinyume na taratibu na kanuni ya 220(i) ya kanuni za fedh za umma za mwaka 2001..mat,izi haya yanaijumuisha mafuta ya gari la waziri wa habari na makatibu wake pamoja na gari zingine za wizara hii

    udhaifu huu unasababisha matumizi makubwa mabaya ya mafuta bila uongozi kujua anasisitiza cag....
    Kwa kweli halii hii inasikitisha sana na kuhuzunisha kuona serikali inatumia pesa ovyo hivi na wizi mkubwa kiasi hiki huku mawazrir husika na wengineo wakiwa wanazidi kuiba na huku walimu na wengineo wakidai malimbikizo ya mishahara yao ...swala la ajabu sana
    tunakushukuru sana mh cag tunatumaini wizi huu utawekwa wazi na wizara nyingine bila kuangalia ni waziri gani.....

    Watanzania kazi kwenu
     
Loading...