Wizi wa Kampuni za Simu na vinywaji Tanzania

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by Kiuno14, Feb 26, 2008.

  1. K

    Kiuno14 Member

    #1
    Feb 26, 2008
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    napenda kuwakilisha kwa machungu kabisa wizi wa wazi wazi unaofanywa na Kampuni ya simu ya VODACOM...

    Vodacom imekua na dealers wengi Tanzania nzima na katika hao dealers wengi pia wanateua sub-dealers kudeal kwa niaba yao mikoani....

    Vodacom imekua inatangaza sana huduma zake kwatika radio, TVs, Newspapers, etc... kwa kipindi cha December 2007 walikua na Vouchers kibao zainazo-karibia ku-expire mitaani...kama kweli inawajali wateja wake ilishindwa nini kutangaza na kuwaambia wateja wake wawe makini wanunuapo vouchers?????

    Binafsi nimekutwa na mkasa huo na kwa masikitiko nimejikuta napigwa danadana isioeleweka...mara ooh!! vouchers sio za dealer husika i.e. vouchers zinaonyesha ni za shivacom na wewe mteja unadai umenunua Alphatel!!!!

    KWELI HUU NI WIZI WA WAZI WAZI KWA WALALAHOI NA PIA SIO USTAARABU KABISA...LEO HII WANASHEREHEKEA WATEJA MILION 4 LAKIN WAELEWE KUWA KUTOMRIDHISHA MTEJA 1 KWA JAMBO DOGO INAWEZA IKAWAHARIBIA HAYO MAFANIKIO WANAYOJIVUNIA!!!!
     
  2. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #2
    Feb 26, 2008
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 5,244
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    Kiuno14,ndugu yangu mi nakushauri tu kwa nia njema...usianze kwa kulalamika,...weka wazi umefuata na kuwasilisha malalamiko wapi?vodacom wakakujibu nini?maana mimi ni mteja wao sana na nilipatwa na mkasa kama huo nilikuwa na vocha kibao zilizopita muda na nikapeleka pale makao makuu..nikabadilishiwa bila usumbufu wowote..umejaribu kwenda pale ppf tower?kama uko dar nakushauri uende pale kama mikoani wana ofisi zao kila sehemu....ukiona hujafanikiwa ndio hapo sasa uanze kuwashutumu kama unavyofanya.....ushauri wa bure tu kaka yangu.....
     
  3. K

    Kiuno14 Member

    #3
    Feb 26, 2008
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nashukuru Ndugu yangu kwa ushauri wako mzuri...
    hadi nimefikia hatua ya kulalamika naomba wenzagu muelewe nimejitahidi kila njia lakinin sijfanikiwa...nlianza kufuatilia hii issue kuanzia Midi-December 2007 (mkoani)....hadi leo hii mtu wa Head office (jina nahifadhi) nlipompigia simu akaniambia "ISSUE YAKO IMEAMULIWA HUTAPATA REFUND YOYOTE..."
     
  4. K

    Kiuno14 Member

    #4
    Mar 4, 2008
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    napenda kuwakilisha kwa machungu kabisa wizi wa wazi wazi unaofanywa na Kampuni ya simu ya VODACOM...
    Vodacom imekua na dealers wengi Tanzania nzima na katika hao dealers wengi pia wanateua sub-dealers kudeal kwa niaba yao mikoani....

    Vodacom imekua inatangaza sana huduma zake kwatika radio, TVs, Newspapers, etc... kwa kipindi cha December 2007 walikua na Vouchers kibao zainazo-karibia ku-expire mitaani...kama kweli inawajali wateja wake ilishindwa nini kutangaza na kuwaambia wateja wake wawe makini wanunuapo vouchers?????

    Binafsi nimekutwa na mkasa huo na kwa masikitiko nimejikuta napigwa danadana isioeleweka...mara ooh!! vouchers sio za dealer husika i.e. vouchers zinaonyesha ni za shivacom na wewe mteja unadai umenunua Alphatel!!!!

    KWELI HUU NI WIZI WA WAZI WAZI KWA WALALAHOI NA PIA SIO USTAARABU KABISA...LEO HII WANASHEREHEKEA WATEJA MILION 4 LAKIN WAELEWE KUWA KUTOMRIDHISHA MTEJA 1 KWA JAMBO DOGO INAWEZA IKAWAHARIBIA HAYO MAFANIKIO WANAYOJIVUNIA!!!!
     
  5. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #5
    Mar 4, 2008
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,190
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    nahisi au nadhani umewahi kuituma hii.... au naota...!
     
  6. a.9784

    a.9784 JF-Expert Member

    #6
    Mar 16, 2008
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 151
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hoja hii imekwishajadiliwa kitambo,usituletee usanii hapa JF,sisi sio wasanii kwamba tunashughulikia suala moja tu,we have a lot of things to discuss.
     
  7. M

    Mama Lao JF-Expert Member

    #7
    Jun 5, 2008
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 344
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    KAMPUNI ya vinywaji baridi ya Coca Cola imetajwa kuwa miongoni mwa kampuni zisizolipa kodi.

    Kutokana na hali hiyo, Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) imewasilisha taarifa yake serikalini ili zichukuliwe hatua.

    Taarifa hiyo ilitolewa Dar es Salaam jana na Mwenyekiti wa Bodi ya TRA, Dk. Marcellina Chijoriga katika kikao cha Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Fedha na Uchumi, baada ya baadhi ya wabunge kuhoji kuhusu taarifa kuwa baadhi ya kampuni hazilipi kodi.

    Miongoni mwa wabunge hao, akiwamo Mbunge wa Kisarawe, Athuman Janguo (CCM) walitaka ufafanuzi kuhusu tetesi kuwa kampuni zote za simu za mkononi hazitozwi kodi ingawa zina mapato makubwa, jambo ambalo walisema siyo haki.

    Akijibu, Chijoriga alizitaja kampuni kama vile Vodacom na Celtel kuwa zinalipa kiasi. “Wapo wengine ambao hawalipi kabisa,” alisema na kuongeza kuwa atazihifadhi majina kwa sasa.

    Hata hivyo, baadhi ya wabunge, akiwamo Mbunge wa Wawi, Hamad Rashid Mohamed (CUF) ambaye pia ni Kiongozi wa Upinzani Bungeni, walimtaka ataje kwa kile walichomweleza kuwa analindwa na Kamati hiyo ya Bunge na ndipo akaitaja Kampuni ya Coca Cola kuwa ni miongoni

    Source Habari Leo

    HabariLeo: Gwiji la habari Tanzania | Coca-Cola yadaiwa hailipi kodi

    Hivi kweli tunataka kuendelea? Tuna tatizo mahali!
     
  8. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #8
    Jun 5, 2008
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 5,855
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 48
    Kodi zote including VAT? Mbona tunawapa wao watulipie TRA?
     
  9. M

    Mwakilishi JF-Expert Member

    #9
    Jun 5, 2008
    Joined: Jan 31, 2007
    Messages: 518
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huu sasa ujuha huu, mtu halipi kodi lakini eti jina linahifadhiwa, kuna nini hapa, ujinga huu ndio unaopelekea wananchi kuhisi kuna wakubwa wanapata mgao wa "vijisenti" toka kwenye hizo kampuni zisizolipa kodi na zisizotajika.
     
  10. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #10
    Jun 5, 2008
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 3,040
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yaani kampuni za simu hazilipi kodi? mbona kila tukipiga cmu tunaambiwa ni sh kadhaa kwa sekunde bila vat? ama kadhaa ikiwa na VAT? ama kodi ipi hiyo? au ina maana huwa tukikatwa zinapelekwa wapi? hapa nimelewa tafadhali mwenye kuelewa msaada...
     
  11. NaimaOmari

    NaimaOmari JF-Expert Member

    #11
    Jun 5, 2008
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 809
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mbona wanafanya heavy adverts ... wanatoa vijizawadi vingi tu na vijisafari ... this would not be a problem maana the company is big.

    Sasa inatubidi tuwashughulikie, sote wana JF tuungane tupige marufuku watoto, waume, wake, ndugu jamaa na marafiki kunywa coca cola ... huenda ikasaidia
     
  12. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #12
    Jun 5, 2008
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 3,021
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 38
    Hii habari ina maana kubwa sana. Ukiangalia inasema "Coca Cola hawalipi" halafu "Vodacom na Celtel wanalipa kidogo" ndio wanataka kusema Coca Cola hawalipi kabisaaaa!!!! Lakini kwa gazeti serious kama Habari Leo, hii habari ina mapungufu makubwa sana maana haina ufafanuzi wowote, hata kujaribu kumuuliza Hamad Rashid au hata watu wa TRA ambao walikuwapo hapo au Coca Cola wenyewe, ambao nadhani NINA HAKIKA WATAIBUKA NA TAARIFA KUBWA YA UFAFANUZI. Ninavyojua haya makampuni Vodacom, Coca Cola na Celtel ni walipa kodi wakubwa.

    Kuna takwimu halisi kabisa zinaonyesha kwamba Vodacom ni walipa kodi wakubwa na kama zikosei waliwahi kupata na cheti kwa ajili hiyo. Inawezekana kuna misamaha katika baadhi ya maeneo jambo ambalo nafahamu ndio ilikuwa theme ya Kamati ya Bunge ya Fedha na Uchumi na hilo lilijibiwa na TRA waliosema kwamba wao hawajawahi kutoa misamaha bali Wizara ya Fedha ndio inatoa misamaha na wao wanasamehe kodi iliyoanishwa kisheria mfano Taasisi za Kidini na vitu ambavyo vimeondolewa kodi.

    Mjadala lazima uangalia kwa mapana badala ya kushabikia makosa kama haya ya kiuandishi usio na UMAKINI
     
  13. Ibambasi

    Ibambasi JF-Expert Member

    #13
    Jun 5, 2008
    Joined: Jul 25, 2007
    Messages: 1,580
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 38
    Halisi,

    kwanza nakushukuru kwa kutoa ufafanuzi huo,pili ningependa kujua ni kodi ipi inaongelewa hapa,mapato (income),vat,paye au?

    kwa sababu haiingii akilini kuwa vat tunayolipia katika huduma wao wasiiliope TRA,ukiachilia mbali income tax amabyo iko subject to abuse by those corporate chaps...au inawezekana vyombo vyetu vya habari vinafanya makosa katika kuripoti?
     
  14. Maverick

    Maverick JF-Expert Member

    #14
    Jun 5, 2008
    Joined: May 29, 2008
    Messages: 307
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwangu haijalishi aina ipi ya kodi. Kwa nini hazilipwi? Makampuni haya yanatengeneza faida kubwa. Nadhani matatizo ni yetu wenyewe, tumeshindwa kusimamia na kufuatilia suala hili.
     
  15. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #15
    Jun 5, 2008
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,975
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    inauma sana hawa TRA ukiwaona wanavyo nyanyasa wafanyabiashara wadogo utawaonea huruma.........kumbe giant companies wanakumbatiwa dah hii nchi bora kufa tu watu tumesha jikatia tamaa.
    Hayo makampuni kuna mikono ya watu wa serikali si bure wanakula tu 10% wote tunafahamu Rostam ana hisa Voda na Lowasa ALPHATEL. yaani wao tu kila kitu wao.
    Bora kufa tu ss wanyonge tutashika wapi?Kama kila kitu ni cha high class vibopa huko juu.
     
  16. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #16
    Jun 5, 2008
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,527
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Halafu kina kada mpinzani wanataka tukae kimya!!
     
  17. T

    TrueVoter JF-Expert Member

    #17
    Jun 5, 2008
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 367
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni mambo ya ajabu haya, pamoja na promotion nyingi za bahati nasibu za kipumbavu watu zaidi ya million mbili kugombea kagari kamoja kumbe hata kodi hawalipi!
    Hatuna serikali!!! TRA nao ni wajinga tu!!

    Wabunge warekebishe sheria zinazohusu mawasiliano! kampuni zote za simu zinazoendesha bahati nasibu, nusu ya kiwango wanachokusanya toka kwa wateja wanaocheza bahati nasibu lazima walipe kama kodi!!

    Siku hizi watu hata kazi za maana hawafanyi, kutwa kutuma message ashinde zawadi za bahati nasibu!! nchi imekwama hii!
     
  18. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #18
    Jun 5, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 9,903
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38

    Nahisi ni Zantel ambao Karume ana mkono wake pale na washikaji zake ama wewe unasemaje ?
     
  19. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #19
    Jun 5, 2008
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,896
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Zantel Haiwezi Kufanya Hivyo Hata Siku Moja
     
  20. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #20
    Jun 5, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,035
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 38
    If these giant companies are not paying, from where does the govt get its revenue which is increasng every month?
     
  21. Dua

    Dua JF-Expert Member

    #21
    Jun 6, 2008
    Joined: Nov 14, 2006
    Messages: 3,483
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    Kwa hiyo ile kampuni ya Norway kutokuandikishwa na kulipa kodi ilikuwa ni cha mtoto, wazee wenyewe wako huku. Je, wamewahoji wakuu wa makampuni haya kuthibitisha wamelipa kodi kiasi gani tangu watinge bongo?
     
  22. mwanatanu

    mwanatanu JF-Expert Member

    #22
    Jun 6, 2008
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 773
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haya makampuni mengi ya simu si ajabu katika bodi yao kuna vigunge humo. Kwanza mapato yao ni makubwa sana ndio maana hata wanatoa magari mengi bure...Hebu kuna mtu ameshawahi kujiuliza huwa wana charge shillingi ngapi kwa dakika unapotumia simu--jibu ni hakuna. Pili hakuna hata chombo cha serikali au binafsi kinacho mlinda consumers...kwa hiyo wanakusanya mapesa mengi sana kwa kifupi ni wanyoyaji haswa.

    Tujiulize kwa nini aogope kuitaja Coca Cola? na hii kampuni ina scandal nyingi sana katika nchi masikini...kama Bolivia walikomeshwa na serikali hiyo mpya.


    Mkuu ukitaka kuona hawa jamaa TRA wanvyokusanya pesa unaweza ukashangaa haswa mikoani utafikiri ni zile movies za ki mafia wale jamaa wanapokusanya protection money. TRA ndio imevunja kabisa biashara ndogo ndogo za wazawa mikoani....kuna wafanyabiashara wangapi wamejiua kwa sababu ya TRA?-Ni wengi tu.

    Ndio maana wafanya biashara wengi wakubwa wa mikoani wamehamia Dar
     
  23. KadaMpinzani

    KadaMpinzani JF-Expert Member

    #23
    Jun 6, 2008
    Joined: Jan 31, 2007
    Messages: 4,981
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ni wakati sasa wa kulitilia mkazo suala la mapato ya kodi tanzania !!
     
  24. M

    Masaka JF-Expert Member

    #24
    Jun 6, 2008
    Joined: Oct 1, 2007
    Messages: 449
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    angalia mzee kuna watu watailaumu ccm hata kwenye issue ya kodi hapa. au umewasahau!
     
  25. Bubu Msemaovyo

    Bubu Msemaovyo JF-Expert Member

    #25
    Jun 6, 2008
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 3,489
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 38
    Mkuu Halisi, hiyo theme unayozungumzia kama ilitakiwa kulipia kodi na makampuni hayo hayalipi kodi hiyo ndiyo dhamira ya kamati ya Bunge.
     
  26. Kilbark

    Kilbark JF-Expert Member

    #26
    Jun 6, 2008
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 559
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ufisadi mwingine huo.
     
  27. H

    Haika JF-Expert Member

    #27
    Jun 6, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mimi naona habari iko shallow sana, na si habari ya kiuchunguzi kama tunavyotegemea gazeti hilo kiandika, mwandishi amejishusha sana, at a risk ya kupata penalty.
    Je kodi gani, manake hawa wenzetu kwenye formal sector wana lundo la kodi, kila dizaini, hadi magari ya wafanyakazi yana kodi tofauti na magari mengine.
    Je mwandishi alijua ni kodi gani inazungumziwa? alijua ni tangu lini? alijua kama wamekwepa au ni mapungufu ya watendaji wa kampuni husika au TRA? alijua kama ni mapungufu ya sheria au la? je ni tangu lini hadi lini?
    Naona hizi habari za kutoka kwenye kamati za bunge inabidi zihaririwe zana wa wahariri kabla hazijatoka ni very sensitive and detailed.Nikitumaini kuwa majority ya wahariri wana upeo
    Je ile mikataba tulioizoea ya kuanzisha makampuni kijanja kwa dizaini za kukwepa kodi?
    Anyway, habari si habari, japo lisemwalo hakika lipo.
     
  28. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #28
    Jun 6, 2008
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,744
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jamani kama huyu mama ambaye ni mwenyekiti wa bodi ya wakurugenzi ndio sampuli ya wakurugenzi wa bodi zeti si tumekwisha?ikikumbukwa kuwa mkaguzi wa mahesabu ya Bot alisema kulikua na upungufu mkubwa wa uelewa na ufanisi wa kazi katika bodi uliochangia kutogundua mapema tatizo la Epa. Kazi ya bodi ni kusimamia na kurekebisha makosa ya management.TRA ni kuku wetu anaetaga mayai ya dhahabu tunahitaji bodi ya wakurugenzi makini.
     
  29. Dua

    Dua JF-Expert Member

    #29
    Jun 7, 2008
    Joined: Nov 14, 2006
    Messages: 3,483
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38


    Sasa unataka nani alaumiwe tupe mawazo yako. Wa kulaumiwa hapa ni nani?
    Labda hufahamu serikali inavyofanya kazi na umeparamia tu hapa.
     
  30. M

    Mama JF-Expert Member

    #30
    Jun 7, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,906
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    hawalipi kodi wanasponsor Ligi ya vodacom, miss tanzania na kujifanya wanagawa vyandarua vya vijimilioni kadhaa, kumbe wanatuhadaa wanatuibia huku wakitupaka mafuta kwa mgongo wa chupa eeh.Duh wanaujua kweli kuutumia msemo wa ukila na kipofu usimshike mkono.

    Na coca cola nao ni cocacola company ipi? au zote? maana zipo nyingi, bonite bottlers, kwanza, au?
     

Share This Page