Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wizi wa Buguruni kwa Wajenzi

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Malila, May 4, 2011.

  1. M

    Malila JF-Expert Member

    #1
    May 4, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Ni vizuri kupeana uzoefu hata kama ni mdogo hasa kwa mambo mabaya yanayoendelea ktk jamii yetu. Mpendwa kama unakwenda kununua mbao a.k.a treated timber hasa Buguruni na kwingineko weka akili sawa. Kuna wizi kiasi cha kukatisha tamaa. Ukiweza nenda na futi kamba yako,na ikibidi hata calculator,futi zinapopimwa na kusomwa na wewe andika,maeneo wanayopenda kuwaliza watu ni haya yafuatayo.

    Moja, watakwambia mita moja(kwa sasa) ni Tsh 1600/ kwa hiyo kwa hesabu za haraka utasema futi ni 1600/3 badala ya Tsh 1600/3.3 kwa hiyo kama ni mbao nyingi hiyo 0.3 ni hela nyingi sana umeibiwa.

    pili, zile futi zao wamekata pale ktkt kipande cha kati ya futi moja mpaka mbili na kukiondoa, kama hujashituka kila ubao (one pc) utakuwa umeibiwa hizo futi. Ukifika wanakupa futi kagua, kisha watazunguka zunguka mpaka wakubadirishie futi.

    Tatu, wanapotaja futi na point zake,wanaongeza ktk kuandika zile point,kama huandiki wewe,basi utaibiwa hadi basi.

    Nne, eneo la kujumlisha ni hatari pia, watakupeleka speed kwa lengo maalum.

    Kwa upande wa mabati, kuna wahuni wanachanganya gauges, juu wanaweka 30 na ndani wanaweka 32.

    Kama unataka kununua vifaa hivyo, basi usiwe na haraka kabisa.
     
  2. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #2
    May 4, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Well noted!
     
  3. E

    Enny JF-Expert Member

    #3
    May 4, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Ukitaka mbao za dawa kabisa nenda pale sao hill wana mbao nzuri za dawa au mtafute agent wao mbezi beach Enea hardware simu 0784207307
     
  4. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #4
    May 4, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    duh, najihisi kutafuta mume wa kunisaidia mambo haya, maana hadi nyumba yangu inaisha ntakuwa nimenyonywa mpaka basi.
     
  5. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #5
    May 5, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,221
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Asante mkuu kwa taarifa.nilishajiuliza sana kwa nini mibongo inapenda utapelitapeli tu sipati jibu
     
  6. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #6
    May 5, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,588
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Ujumbe umefika
     
  7. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #7
    May 5, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Na kama unanunua mabati yanayoitwa ya kiwandani, label wanaweka 30G lakini utakuta ni 32G
    Wabongo uchakachuaji kila mahala!
     
  8. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #8
    May 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Kwa Dar es Salaam ukiona mtu amejenga nyumba amemaliza, fahamu kuwa 40% ya expenditure aliibiwa na Hardware Suppliers & Mafundi Ujenzi! Wao wanasema wakale wapi!!!!
     
  9. maishapopote

    maishapopote JF Gold Member

    #9
    May 5, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 1,818
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Nitakua righ answer manake ujenzi ndo fani yangu....material ndo kaabisaaa.
     
  10. g

    gogozito Member

    #10
    May 5, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    naomba niwe nakusindikiza
     
  11. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #11
    May 5, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Mimi nilikwishalizwa kwa kununua bundle 3 za bati, tena zilizofungwa kabisa kwa core, lakini bati chache tu za juu na chini zilikuwa za geji sahihi. Na hiyo ilikuwa Mabatini Mbeya - bila shaka Dar ndio zaidi.
     
  12. M

    Malila JF-Expert Member

    #12
    May 5, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Je umewahi kununua saruji yenye uzito pungufu? Hata kilo moja ya misumari wanaiba. Kuna jamaa kila nondo inayofika kwao wanakula ft nne, kwa hiyo ukinunua kwa pcs bila kupima,unapoteza ft 4 au 3 hivi kwa kila nondo.

    Nilikwenda soko la dunia pale, jamaa kaniambia kuna nondo za Tsh 14,000/ mm 12 na Tsh 16500/ za mm 12. Nikamuuliza inakuwaje, jamaa kaniambia wao wakale wapi? Kwa hiyo zile ft 4 wanazokula ndio wanawauzia jamaa wa madirisha. Hiyo ni bongo zaidi ya uijuavyo. Kwa hiyo wakiona wewe mshamba fulani hivi, wanakuuzia nondo zenye urefu pungufu.
     
  13. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #13
    May 5, 2011
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,429
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mkulu.. wamekuchekecha na uzoefu wako wote...?:evil:
     
  14. M

    Malila JF-Expert Member

    #14
    May 5, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Nimekoswa koswa kwa ncha ya sindano, ile nafika tu,nakuta kisanga cha kufa mtu, mjeshi mmoja karudi na mbao zote na wajuba na fundi wake. Palikuwa padogo mkuu. Kingine ninachofanya mara nyingi, ni kufanya survey kwanza, ndio nikayaona haya ya soko la dunia.

    Vifaa vyangu nanunulia Yemen enter/Wahenga, ni warasimu lakini walau unapata genuin.
     
  15. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #15
    May 6, 2011
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,429
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mara ya mwisho wakikuingiza chaka nijuze.. nina kikosi kazi Tandale kwa mtogole.. mabaka cha mtoto(jk)...!!!:evil:
     
  16. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #16
    May 6, 2011
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,837
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mkuu hiyo kwenye red wako wapi hao mkuu maana nami najiandaa kuanza ujenzi.
     
  17. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #17
    May 6, 2011
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,837
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Yaani pia huwa najiuliza sipati jibu na kwa kweli inauma sana. Vyombo vyetu vya dola vinajua sana haya lakini watu hawa hawachukuliwi hatua ndo maana wanafanya yote haya. Kama kungekuwa na adhabu kali kwa wahusika nafikiri wageacha huu uhuni wanaotufanyia.
     
  18. M

    Malila JF-Expert Member

    #18
    May 6, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Poa, nilitaka niwachomee nguru,huruma kwa mwenye mali ikaniingia,hasa wale wa nondo pale soko la dunia.
     
  19. M

    Malila JF-Expert Member

    #19
    May 6, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Yemen enter, wapo Buguruni karibu kabisa na KCB yaani ukifika Kobil petrol station,fanya kama unakwenda Ubungo mkono wa kulia kwako, duka la kwanza acha ni vimeo,duka la pili ni Yemen na jengo linalofuata ni KCB ( kenya commercial Bank) pia wana tawi pale Mwembechai. Ni wadada damu za kiarabu,hawana haraka lakini haibiwi mtu pale. Hawana mbao, ila mazagazaga mengine yapo.

    Wahenga wako upande huo huo wa kulia, wao ni bati,nondo zaidi, wewe uliza Wahenga wapi, slow lakini uhakika, pia uliza one one, wao wanafuata kwa chini baada ya Wahenga, hawa ni bati zaidi. Kwa Buguruni central pale hayo ni maduka ya kuaminika. Na moja liko karibu na Sekulu,nimesahau jina lake, wao ni saruji kwa vipimo vya kiwandani.
     
  20. Sokwe Mjanja

    Sokwe Mjanja JF-Expert Member

    #20
    May 7, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 580
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mkuu naona umeamua kujipigia debe kabisa hapa........Enny=Enea (?)
     
Loading...