Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wizi na udokoaji kazina una gharama kwa mwajiri?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mzee Mwanakijiji, Jan 23, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jan 23, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Rafiki yangu mmoja huko Arusha ametimua karibu wafanyakazi wake wote akidai kuwa "wanamtia hasara". Nilipomuuliza kwa undani nni kinetokea sikuhitaji mifano mingi. Kilichomuudhi zaidi ni kuwa waliotakiwa kuwaangalia wa chini ndio walikuwa washiriki lakini wakati anawatimua ndio waliobembeleza zaidi!
     
  2. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #2
    Jan 23, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Mbona hueleweki MM?
     
  3. Vinci

    Vinci JF-Expert Member

    #3
    Jan 23, 2012
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 2,520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Angalie upya maslahi ya hao wafanyakazi wake mkuu...wanafanya hivyo kwa kipato cha ziada labda mshiko mdogo
     
  4. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #4
    Jan 23, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Husomeki kama umeanza kusimulia kuanzia mwanzo ama mwisho kuja mwanzo
     
  5. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #5
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,767
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Hata BENZ hupata miss time to time
     
  6. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #6
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mwanakijiji leo umetuandikia kitu gani? mbona husomeki? au umeibiwa Password yako kama Nape?
     
  7. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #7
    Jan 23, 2012
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,971
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Mmh!..mbona thread inaning'inia??!
     
  8. Relief

    Relief JF-Expert Member

    #8
    Jan 23, 2012
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 255
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    How was you weekend MM?
     
  9. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #9
    Jan 23, 2012
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    ​Huyo rafiki yake MM amechukua maamuzi magumu. Safi sana.
     
  10. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #10
    Jan 23, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    kwa hiyo bora awatimue wote kuliko kuishi na watu wanaokutia presha kafanya bonge la decision kwani kuanza upya sio ujinga..
     
  11. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #11
    Jan 23, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,076
    Likes Received: 373
    Trophy Points: 180
    Kwa Tanzania hili ni tatizo ni kubwa sana, limekuwa kama sehemu ya utamaduni wetu.Nilisoma wiki iliyopita Eng Stella Manyanya akiwa anawasihi wanyakazi kuachana na hiyo tabia baada ya kupata malalamiko kutoka kwenye baadhi ya makampuni ya kujenga barabara.

    Kwa mwajiri wizi na udokoaji una madhara makubwa sana,unapunguza ufanisi wa kampuni na wafanyakazi pia.Unakuta mfanyakazi kuwa na wazo la njia ya kujiongezea kipato ni kufanya kazi kwa bidii ili ajiweke kwenye nafasi nzuri ya kupandiswa cheo hatimaye mshahara kuongezeka ni kama halifikiriki
     
  12. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #12
    Jan 23, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,076
    Likes Received: 373
    Trophy Points: 180
    Kwenye SMEs unaweza kuwa unawatimua watu au kuwafunga kila siku lakini matokeo bado ni ziro.Kuna watu wamejaribu kuafanya hivyo matokeo yake wamejifukuzisha kazi wenyewe kwa kuua biashara. Njia ni kuwa one step head, kuziba mianya yote inayoweza kuwashawishi watu kudokoa au kuiba.

    Kuna kampuni moja ya kujenga barabara walikuwa wanaibiwa tairi zao za spare walizokuwa wanazi hifadhi kwenye makontena, njia ya ilibidi wawe wanakutanisha kontena mbili ile sehemu ya milango ka kutumia wichi, iliwaongezea gharama lakini walifanikiwa
     
Loading...