Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wizi katika Vituo vya Mafuta!!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by ABEDNEGO, Jul 7, 2011.

  1. ABEDNEGO

    ABEDNEGO Senior Member

    #1
    Jul 7, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 109
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni saba saba day, nimeenda kwenye vituo tofauti tofauti vya mafuta(Petrol stations) nikitaka diesel kwa ajili ya ka-generator kangu nikijihami na mgao wa umeme,Sasa niliyoyakuta huko ndo yananifanya niwaulize wana-JF wenzangu.Nilikuwa na vidumu viwili vya lita tano tano,Sasa kila kituo nilichoenda naambiwa hawajazi diesel kwenye vidumu(Eti sheria mpya ya EWURA) Sikuamini maneno ya wahudumu kuanzia Mbezi Louis hadi Ubungo Plaza kituo cha Engen(Vituo 9) ndo walikubali kunipa kwa shingo upande!!! Kwa kuwa nilihitaji lita kumi tu dumu la kwanza lilijaa la pili kama lita tatu hivi.Maana yake nilipata lita nane kwa gharama za lita kumi.Hapo nikaelewa maana ya kukataa vidumu vyenye ujazo unaoeleweka.Kwa hali hiyo vituo vya mafuta Jijini Dar vinatuibia sana!!EWURA wanalijua hili au wako zaidi kwenye uchakachuaji tu?
     
  2. J

    Jahom JF-Expert Member

    #2
    Jul 7, 2011
    Joined: Aug 26, 2008
    Messages: 336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Ulijaza pomoni ndo maana. Inapezekana hujaibiwa.
     
  3. ABEDNEGO

    ABEDNEGO Senior Member

    #3
    Jul 7, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 109
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nimejaza ulingano wa lita tano na wala siyo pomoni,Swali langu kweli EWURA wanazuia kujaza diesel kwenye vidumu???
     
  4. M

    MZAWATA JF-Expert Member

    #4
    Jul 7, 2011
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 555
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    tena afadhal umeenda na kidumu cha lita tano, ukienda na cha lita moja ndo hawakupi kabisa kwa kuwa wanajua waz kwamba kitafika robo tatu kwa hiyo utashtukia, Vituo vya Dodoma vingi vina kasumba hiyo labda kile cha Gapco karibu na keep left ya mgahawa wa wimpy ndo ambao si wezi
     
  5. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #5
    Jul 7, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Hawa jamaa wanatuliza sana siku nenda na kidumu wakikomaa waambie wewe niafsa wa EWURA uwasikie mstuko wao watakupoza fasta na Millioni
     
  6. J

    Jahom JF-Expert Member

    #6
    Jul 7, 2011
    Joined: Aug 26, 2008
    Messages: 336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    EWURA walikataza vidumu, ila hakutoa ufumbuzi kwa wanaonunua kwa ajili ya jenereta au kukatikiwa mafuta njiani.
     
  7. Kiroroma

    Kiroroma JF-Expert Member

    #7
    Jul 7, 2011
    Joined: Feb 6, 2009
    Messages: 341
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Kama EWURA walizuia wanajua madhara wateja wanayoyapata? Nikizimikiwa gari njiani mafuta yameisha niwaite EWURA kusukuma liende petrol station? Je TANESCO nao niwaombe lori lao lijazwe wakafaulishe kwenye jenerata yangu?Watoe ufumbuzi na siyo kuwajengea mazingira ya kutuibia na kutukomoa.
     
  8. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #8
    Jul 7, 2011
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    hapo kwenye kuzuia vidumu, ewura walichemka, na kawaida yetu watanzania kukubali makosa ni ngumu sana, wameshasikia mararamiko juu ya agizo lao ila wapo kimya, ilhali wananchi twaendelea teseka.
     
  9. Steven Robert Masatu

    Steven Robert Masatu Verified User

    #9
    Jul 7, 2011
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 2,170
    Likes Received: 340
    Trophy Points: 180
    nakujibu kama meneja wa kituo cha mafuta jijin dar es salaam.
    sheria ya kuzuia vidumu ilipitishwa na ewura mwaka huu na imejieleza wazi kabisa, haviruhusiwi vidumu vya maji ya uhai na jamii hiyo,sababu surface yake ni ndogo,sio hivi vidumu vingine nyenye surface kubwa,hii ni kwa sababu vidumu nyenye surface ndogo haviwez kukabiliana na density ya petrol vinaweza kupasuka endapo kitapata mtikisiko mkubwa. nazungumzia surface area to volume ratio.
     
  10. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #10
    Jul 7, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Huku Arusha ndiyo usiseme huo uchakachuaji ndiyo imeshika kazi. Kwa mfano kwa wenyeji wa hapa Arusha wanaoielewa ile ki2o kongwe hapa mjini cha Bamparass kilichopo mtaa wa Mianzini ni hatari wanaweza kukuwekea hata hewa. Ila nitajifanya siku moja mi ni afisa wa EWURA halafu ha2taelewana kabisa. Wizi mtupu!
     
  11. Steven Robert Masatu

    Steven Robert Masatu Verified User

    #11
    Jul 7, 2011
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 2,170
    Likes Received: 340
    Trophy Points: 180
    kuhusu kuchakachua kwa maeneo ya mjini sio rahisi mkubwa,hao jamaa wa ewura wanakagua karibu kila wiki wanapita kuchek,then kule kwa vendors napo kabla tanker haijatoka inawekewa drops flan hivi,kuna kampun moja ya kisanii inaitwa global fluids international.hizo drops endapo utachanganya mafuta yatabadilika na kuwa creamy colour.
     
  12. Steven Robert Masatu

    Steven Robert Masatu Verified User

    #12
    Jul 7, 2011
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 2,170
    Likes Received: 340
    Trophy Points: 180
    then ili kuepukana na hayo ya uchakachuaji,nakushauri uwe na kituo kimoja cha kujaza mafuta ambacho unakiamini,ucjaze mafuta kila kituo kwa usalama wa gari lako,kama inatokea tatizo inakuwa rahisi kujua ni wapi liliposababishwa. ilishatokea jamaa kajaza mafuta kwangu alaf kaenda bigbon napo kajaza katembea kilimita 12 taa ya check engine ikawaja akachukulia poa mda kidogo ikazima,kaikokota mpaka kituon kwangu mafund wakamuangalizia ikawa ameua sensor kakomaa kwamba mafuta yetu ndo yemesababisha.ikwawa balaa anarisiti bili tofaut yangu na ya bigbon so wapi kanyonya mafuta machafu .so hatukumuelewa. ikabidi ile kwake katoa laki tano ya sensor tumbadilishia gari ikawaka.
    so tuwe makini kidogo na vituo vyote.
    mafuta kupewa kidogo tofauti na lita ulizopewa inategemea na aina ya pump kuna za digital na manual. so kwenye manual kama hazichekiwi kila wiki ni rahisi kutoaa wrong results.
     
  13. Kibukuasili

    Kibukuasili JF-Expert Member

    #13
    Jul 7, 2011
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 855
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kuna kontena zilizoruhusiwa kubeba mafuta. Tumia hizo. Ni sababu za kiusalama
     
  14. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #14
    Jul 7, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,542
    Likes Received: 182
    Trophy Points: 160
    Mkuu kituo ambacho naona hawaibi sana ni Njake pale Mianzini na kama una uwezo nenda BP ingawaje huko kidogo mi simudu.
    Ila vidumu hapa Ar hawako strict sana kwani huwa sipati shida nikinunua mafuta ya jenereta
     
  15. u

    ureni JF-Expert Member

    #15
    Jul 7, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Nakumbuka kuna kituo kimoja walikuaga wanaiba mafuta laivu kile pale mwanamboka,kinondoni sijui kama sasa hivi wamejirekebisha ulikua ukienda kuweka mafuta pale kama ni lita kumi utajikuta umewekewa lita 5,nilishawahi kumhoji dada mmoja anayeuza sheli akaniambia wao wanakabiziwa mafuta mfano lita 30,000 kama lita moja ni elfu mbili kwa hiyo wakishauza mafuta yote wanatakiwa wakabizi 30,000*2000 ambayo jumla ni 60,000,000 kwa hiyo ni wao akili kichwani,kuchakachua,kuminya pumpu mwisho wa siku ikipatikana extra wanagawana,na hawa wenye sheli mara ingine wanapataga hasara kubwa manake nasikia dereva wa yale matenka wakati mwingine wanaamuaga kuuza mafuta yote kwenye hayo matenka halafu analipindua tajiri akija anajua lilipopinduka mafuta yakamwajika kumbe dereva kauza mafuta ili asituhumiwe akaamua alipindue
     
  16. I

    Igangilonga Senior Member

    #16
    Jul 7, 2011
    Joined: Mar 11, 2006
    Messages: 121
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mimi huwa najiuliza kwani haiwezekani ile mipira ya pump za mafuta ikawa myeupe ili nione mafuta yanavyoingia? manake naamini ikiwa myeupe nitaona kama anaminya au la. Hivyo ilivyo myeusi ndo inaweka room ya wizi wa dizaini hiyo... halafu unakuta muuzaji ameshaseti kiasi cha mafuta but bado lazima anaminyaminya lile bomba, kwanini kama sio kubana mafuta? manake mimi naamini akishaseti anatakiwa aweke tu pipe ktk tanki aache ijae yenyewe then ikimaliza ndo atoe sio ashikilie muda wote wakati keshaseti....
     
  17. I

    Igangilonga Senior Member

    #17
    Jul 7, 2011
    Joined: Mar 11, 2006
    Messages: 121
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    tunashukuru kwa ufafanuzi wako mzuri sana meneja...but kutokana na hali ilivyo kwamba kuna vituo vinakataa na vingine vinakubali inaelekea bado hawajaelewa vizuri kama kuna madumu fulani yanakubaliwa na mengine yanakataliwa. Nakushauri ulifanyie hilo kazi, ........na kama kuna mtu wa ewura humu, basi ataarifu wahusika ofisini kwao ili wawafahamishe wenye vituo na wananchi wote kwa ujumla kuhusu hili suala...
     
  18. Mtanzania haswa

    Mtanzania haswa JF-Expert Member

    #18
    Jul 7, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    EWURA wanalijua hili ndo maana wakakataza vidumu kuwalinda wafanya biashara
     
  19. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #19
    Jul 7, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,893
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    Nimependa na kufurahia neno hili "pomoni" ni aghalabu kulisikia au kusoma mahala limeandikwa. Hongera Mkuu! Sina hakika kama vijana walowengi wanalitumia.
     
  20. emmanuel1976

    emmanuel1976 JF-Expert Member

    #20
    Jul 7, 2011
    Joined: Jun 17, 2011
    Messages: 301
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kumbe ndo maana nanunua mafuta kila siku kwenye kagari kangu na sifiki popote! sasa ntatembea na kidumu. Ila lets be honest..hivi hawa ewura hawa nao vipi mbona bei za mafuta hazijashuka tu mpaka sasa leo tarehe 7?
     
Loading...