Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wizi huu mpaka lini???

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Fisherscom, Jul 24, 2010.

  1. Fisherscom

    Fisherscom JF-Expert Member

    #1
    Jul 24, 2010
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 1,150
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Jana nilikuwa safarini toka Dar kuelekea Mbeya kwa kutumia usafiri wa mojawapo ya basi la kampuni kubwa hapa nchini. Safari yetu ilikuwa nzuri toka Dar asubuhi hadi mida ya mchana saa saba tulishuka Ruaha Mbuyuni eneo la Al Jazeera kununua vyakula pamoja na kuchimba dawa. Abiria wote walishuka ndani ya gari kondakta anadai alibaki garini mlangoni kuangalia usalama wa basi lile. Tuliporejea ndani ya basi abiria wawili walidai kutoziona laptop zao pamoja na simu zao mbili. Taarifa zilifikishwa kwa dereva nae akashauri tuendelee na safari hadi Ilula ambako kuna kituo cha polisi. Tulifika Ilula na ukaguzi kufanyika ndani ya gari na nje kwenye eneo la mizigo. Hadi mwisho wa zoezi hilo hakuna kilichopatikana na kuthibitisha vitu hivyo kuibiwa. Muda uliopotea safarini kutokana na wizi huo ni zaidi ya masaa mawili na kupelekea kufika Mbeya saa 3.30 usiku.
    Swali langu ni kwa wamiliki wa vyombo hivi vya usafiri pamoja na wahudumu + madereva wamejiandaa vipi/wanalichukuliaje tatizo kama hilo?
    Pia wasafiri wanajiandaa vipi kukabiliana na matukio kama hayo ikiwa dhamana ya usalama wa mali zao ipo kwa wahudumu na wamiliki wa vyombo hivi vya usafiri?
     
  2. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #2
    Jul 24, 2010
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mkuu kama unataka jibu la swali lako, wizi huu utaendelea mpaka siku serikali itakapokuwa serious. Kama angeibiwa kiongozi wa serikali waziri na waziri mkuu hizo laptop zingepatikana. Kungekuwa na utaratibu wa kuyafutia leseni magari ambayo hayahakikishi usalama wa mali za abiria, hiyo ni hatua moja ambayo serikali inawezam kuchukua.
     
  3. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #3
    Jul 24, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    asante sana kwa taarifa mkuu lakini huoni kama na wewe unaendeleza hili tatizo kwa kuogopa kutaja jina la basi/kampuni ambalo tukio hili limetokea? ukitaja jina la basi utawasaidia wasafiri wengine wakae nalo mbali au tuwe makini kwani aliyebaki ni konda peke yake kulinda mizigo ya watu.
     
  4. Fisherscom

    Fisherscom JF-Expert Member

    #4
    Jul 24, 2010
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 1,150
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    ahsante mkuu,swali hilo nilitambua litakuja nilikuwa nasubiri nguvu ya great thinkers. Ni basi la Sumry la saa 12.45 asubuhi Dar-Mbeya.
     
  5. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #5
    Jul 24, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Abiria mwenyewe ndio mzembe..unaezaje kuacha laptop ndani ya gari??
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Jul 24, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,150
    Likes Received: 16,115
    Trophy Points: 280
    Hata mimi nilitaka kuuliza....wewe utaachaje laptop kwenye basi? Hata majuu kwenyewe watu hawaachi laptop hovyohovyo namna hiyo.
     
  7. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #7
    Jul 24, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ahh, mie hata nikiwa Schiphol, laptop yangu hachukui mtu..ebo!
     
  8. P

    PUNJE JF-Expert Member

    #8
    Jul 24, 2010
    Joined: Jul 30, 2008
    Messages: 302
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    ......ilikuwaje mwende ILULA wakati pale Mbuyuni kuna Kituo? Huoni hapa ndipo ulipoiicha Laptop yako Ruaha Mbuyuni?
     
  9. Fisherscom

    Fisherscom JF-Expert Member

    #9
    Jul 24, 2010
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 1,150
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Hilo ni kosa lilifanyika na mjadala mkali ulifanyika ndani ya basi na polisi Ilula walizungumza hivyo ila ni kiburi cha dereva kuangalia zaidi anakoelekea wakati upekuzi huo ungeweza kufanyika Ruaha.
     
  10. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #10
    Jul 24, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,647
    Likes Received: 5,589
    Trophy Points: 280
    kweli ni uzembe wa hali ya juu,unaacha laptop na mobile phone kwenye bus,anyway kashapata somo siku ingine harudii........
     
  11. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #11
    Jul 24, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,647
    Likes Received: 5,589
    Trophy Points: 280

    mkuu,hata ukiacha hachukui mtu sanasana wataitwa ANTI-TERROR SQUAD au BOMB DISPOSAL UNIT......
     
  12. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #12
    Jul 24, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Point ni kwamba pamoja na ulinzi na umakini uliopo pale, siezi kumuachia mtu laptop yangu ambayo ni kama my best friend kwene sayari hii. I would n't trust anyone with that.
     
  13. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #13
    Jul 24, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,810
    Likes Received: 2,225
    Trophy Points: 280
    mimi nadhani hao abiria ni wazembe, na ni nani alihakikisha kuwa kweli walikuwa na laptop na simu?...je kama ilikuwa ni njama ya kuchunguza ni nani na nani wana nini na nini ili waibe au hata mkifika huko mnakokwenda (maana mlifika usiku) wawavizie wawakabe na mwisho wawaibie....ni mtazamo wangu tu lakini
     
  14. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #14
    Jul 24, 2010
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Hao wenye basi ndo walioiba hivyo vitu. Lakini pia kuna ujumbe karibu kila basi unasema: "Abiria chunga mzigo wako". Ni jukumu la msafiri pia kutambua vitu vya thamani ambavyo umebeba kwenye beji lako na kujitahidi kuvilinda wewe mwenyewe bila kuamini mtu yeyote mwingine. Shida yetu wabongo: tunaaminiana kirahisi sana na wakati mwingine kuchukulia mambo kirahisi tu kwamba hakuna baya linaloweza kutokea. Hili liwe ni somo kwa wasafiri wote. Ila pia wahudumu wa basi hilo lazima wawe si waaminifu. Yawezekana ndo waliotenda unyama huo.
     
  15. A

    Audax JF-Expert Member

    #15
    Jul 24, 2010
    Joined: Mar 4, 2009
    Messages: 444
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mimi huwa nasafiri saana na hayo mabasi pamoja na new force na mara nyingi huwa nasafiri kikazi.Hivyo japo huwa wanatangaza kuwa Kondakta atabaki ila cjawahi kuacha laptop yangu ndani ,huwa natoka nayo.Anayeingia hasara c mwenye gari bali ni wewe.Na hiyo hasara ni kubwwa maana unapoteza documents nyingi saana.Kuweni makini abiria-msiamini kila mtangaziwacho muwapo safarini hasa kuhusiana na usalama wa mizigo yenu
     
  16. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #16
    Jul 24, 2010
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    jamani watu 65 wote walishuka? huwa mara nyingi kunakuwa na movement za hapa na pale bana! vile vile kwenye tiket kumeandikwa mzigo wa ndani ya basi sio dhamana yetu nadhani, au!!!!!???
     
  17. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #17
    Jul 24, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Inawezekena hiyo mobile na laptop abiria hakununua kwa pesa yake. kama alinunua kwa pesa yake basi hivyo vitu thamani yake kwake ni kama kandambili. Sio rahisi kuwa mzembe kiasi hicho.

    Na kama alivyosema moa mada 1ja kutotaja jina la basi kunazidi kutia shaka uhakika wa habari yenyewe. Taja jina la kampuni uwasaidie watu.
     
  18. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #18
    Jul 24, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mkuu, mbona unakua kama mgeni wa bongo??? Umesahau "ABIRIA CHUNGA MZIGO WAKO??

    Hivi kweli mtu anayethamini laptop na simu anaweza kuacha hivyo vitu kwenye gari lenye strangers zaidi ya 40???

    Careless!!!!!
     
  19. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #19
    Jul 24, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Thanks mkuu... you cant just leave laptop like that... watu wengine sijui wanawaza nini
     
  20. roselyne1

    roselyne1 JF-Expert Member

    #20
    Jul 24, 2010
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    afadhali laptop i can understand...
    jamani simu i thought is one item kila mahali uwe nayo!!
    au wenzangu wamesahau matumizi ya simu...??
    huu ni uzembe wa hali ya juu
     
Loading...