Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wizi fedha za safari za JK kuchunguzwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bebrn, Jun 18, 2012.

  1. Bebrn

    Bebrn Senior Member

    #1
    Jun 18, 2012
    Joined: Mar 20, 2008
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hvivi kweli tumefikia kiasi hiki cha kuwaona watanzania wote ni wajinga kiasi hiki, membe leo wakati anaongea na waandishi wa habari alisisitiza kuwa fedha za safari ya raisi zilikuwa hazijaibiwa ila wameunda tume ya kuchunguza, sasa hapo anamaanisha nini? kwa walioelewa tu wanaweza kunipa jibu
     
  2. F

    FJM JF-Expert Member

    #2
    Jun 18, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kwa nini anapoteza kodi ya walalahoi kulipa watu ili wachunguze kitu ambacho ana uhakika hakikutokea? Tume ya nini?
     
  3. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #3
    Jun 18, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    shavu kwa tume
     
  4. m

    mataputapu New Member

    #4
    Jun 18, 2012
    Joined: Jun 17, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata mie HUYU MEMBE kanishagaza anakusha pesa kupolwa huku anasema kaunda ume kuchunguza,hawa majamaa walishatuona mabwege tena wakutupwa.
     
  5. Comi

    Comi JF-Expert Member

    #5
    Jun 18, 2012
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 3,350
    Likes Received: 445
    Trophy Points: 180
    Na mimi nitaunda tume kuwachunguza magamba
     
  6. Teacher1

    Teacher1 JF-Expert Member

    #6
    Jun 19, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 298
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Ukifikilia sana mambo ya bongo utakufa siku si zako, nilipomsikiliza nikagundua kweli viongozi wabongo kusema ukweli mwiko
     
  7. m

    mamajack JF-Expert Member

    #7
    Jun 19, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mwenyekiti wa mtaa wangu ntamshauri aunde tume kuwachunguza vibaka wa mtaa wetu,maana kuna kuku amepote.
     
  8. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #8
    Jun 19, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hivi waandishi wa habari wanakuwaga wapi kuuliza maswali kamka haya? Au waandishi wetu sikuiz ndo style ya kuja kukopi JF na kupaste kwenye Gazeti?
     
  9. Bebrn

    Bebrn Senior Member

    #9
    Jun 19, 2012
    Joined: Mar 20, 2008
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hivi kweli mtu unaweza kwenda kuchukua rb kama hakuna tukio? haya na sasa tundaunda tume hata za kuchunguza kama serikali ipo au haipo!!!
     
  10. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #10
    Jun 19, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    kumbe tuko wengi tulioona hii kitu. eti pesa ipo salama, ila tume itatuambia nini kilitokea. Hizo ndio akili za viongozi wetu
     
  11. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #11
    Jun 19, 2012
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,723
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Nilipoona anatoa maelezo nilistaajabu sana, kwani inaonekana dhahiri huyu ni mtu wa kukurupuka .Membe naye ni janga la taifa
     
  12. Bebrn

    Bebrn Senior Member

    #12
    Jun 19, 2012
    Joined: Mar 20, 2008
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kweli kabisa Membe ni janga la kitaifa!!!!!!!!!!!
     
  13. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #13
    Jun 19, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hivi huyu ndo anataka urais 2015? anakuwa mwongo mwongo hivi tutamkabizije nchi?
     
  14. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #14
    Jun 19, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Nilijiuliza maswali kama hayo jana mengi tuu
    Anakanusha kwa nguzu zote tena kw akurudia rudia kuwa fedha hazijaibiwa
    Kuna uhamishaji ulifanyika
    Je kama hakuna wizi unaunda tume ambayo itakula pesa kuchunguza nini kama una uhakika hakuna wizi uliotokea
    maana kama ni kuhamishwa tuu kw afedha ni suala la yeye na watu wa wizara yake kuangalia ni kitu gani kimetokea wakirekebishe na kusema wazi kuwa fedha ipo haijaibiwa
    Sijui anamdanganya nani au kukurupuka kukanusha kitu ambacho huna uhakika nacho
     
  15. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #15
    Jun 19, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,970
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    KAtika wale Mawaziri ambao walipaswa kuondolewa ni pamoja na Membe, kwani naye Wizara yake ina ufisadi na wizi wa pesa za Serikali.

    Sijui aliroga kiasi gani hadi CAG hakummulika katika Report yake!!!!! Huyu mtu wa Kusini ni hatari sana kwa mambo ya ........ hata Serikali inarogwa jamani, basi balaa.......


    Binafsi jana sikumuelewa Membe kabisa alichokuwa anaongea na Waandishi, na kisha waandishi walikaa kimya au hatujui labda walimuuliza lakini haitakuwekwa wazi hadharani....



    MIZAMBWA
    INANIUMA SANA!!!
     
  16. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #16
    Jun 19, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,152
    Trophy Points: 280
    sasa wenzenu watakula wapi? waacheni waunde tume....
     
  17. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #17
    Jun 19, 2012
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,149
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    Lazima uchunguzi ufanyike kujua mianya ya uhamishaji wa hizo fedha na kuweza kuwatambua wote walioshiriki kwani nahisi kuna wengine wanahusika na hawajatajwa bado....
    La msingi ni kuziba mianya hiyo ya uhamishaji fedha...
    Najiuliza hao hazina walitoaje hizo fedha bila katibu mkuu wa wizara kuidhinisha...
     
  18. S

    Sheba JF-Expert Member

    #18
    Jun 19, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 210
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tatizo letu kubwa ni hulka kuwa any prob team ikiundwa lazima kuwe na wizi. Pili kuundwa kwa Tume hiyo kwa mujibu wake ni kwa ajili ya kujiridhisha ikiwa taratibu za kiutawala na kifedha zilikuwa zimefuatwa. Hivyo ni mchakato wa ndani na wa siku zote ila kwa sababu tunaishi katika zama za hisia zikatolewa magazetini na ndipo alipolazimika kuzijibu.

    Timu imeundwa kuchunguza mazingira ya utoaji wa fedha hizo kubaini mapungufu katika utaratibu ili kufanya marekebisho ya kudhibiti mianya ya aina hiyo huko mbeleni maana inawezekana leo utaratibu umekiukwa kwa nia njema lakini kesho wajannja wakatumia mapungufu hayo kufanya ufisadi.

    Katika hili Wizara ya Mambo ya Nje inahitaji pongezi kwa kuwa imeonyesha kuwa mifumo yake inafanya kazi na sio kusubiri hadi ziibiwe ndio uongozi ujue. Hii inamaana Mkaguzi wa Ndani anafanya kazi yake. Na pia hatua ya Waziri na Katibu Mkuu wake kuchukua hatua za haraka za kudhibiti nayo ni ya kupigiwa mfano maana wamechukua hatua kwa wakati. Kama sisi ni mashabiki wa uwajibikaji kama tunavyojipambanua humu ndani ya Jamii forum tunapaswa kupongeza hili na kuwatia shime waendelee hivyo hivyo na Wizara nyingine zifanye hivyo.

    Kwa uelewa wangu, hii ndio mantiki ya kuunda timu.
     
  19. S

    Sheba JF-Expert Member

    #19
    Jun 19, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 210
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wewe ungependa ziibwe kwanza ndio timu ya uchunguzi ifanyike? Unanikumbusha kesi za ubakaji ambapo inashauriwa mwanamke atulie kwanza abakwe ili awe na ushahidi wa kutosha
     
  20. S

    Sheba JF-Expert Member

    #20
    Jun 19, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 210
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Acha utani, Rb inachukuliwa unapokuwa na tishio tu nini tukio?
     
Loading...