Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wizara ziwe hivi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kwame Nkrumah, May 15, 2009.

  1. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #1
    May 15, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Idadi ya wizara katika serikali yetu imekuwa kubwa mno. Ni bora basi ufanisi ungeongezeka, lakini ufanisi haujaongezeka na badala yake ni urasimu,gharama,semina, ufisadi, safari na posho ndiyo zimeongezeka.

    Wizara zingekuwa hivi [ bila mpangilio maalum]
    1. Fedha.
    2. Ulinzi.
    3. Kilimo na Mifugo.
    4. Mambo ya nje.
    5. Elimu .
    6. Maji na Ardhi.
    7. Nishati na madini.
    8.Biashara,Utali na Mawasiliano.
    9. Usalama wa Raia.
    10. Afya.


    Masuala mengine kama michezo inafaa kushughulikiwa na Baraza la Michezo la Taifa, Utamaduni kuna BASATA. Shughuli za wizara ya Habari zitashughulikiwa na MAELEZO. Wizara ya Wanawake inaweza kufutwa kwa kila wizara kuwa na kitengo chake cha kushughulikia masuala ya jinsia,in their respective areas, hivyo hivyo kwa shughuli za wizara ya kazi.Wizara ya sheria haitakuwepo kwa sababu kuna Mwanasheria Mkuu wa Serikali.
     
    Last edited: May 15, 2009
  2. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #2
    May 15, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Je hatu hitaji wizara ya mambo ya ndani na wizara ya ulinzi?
     
  3. j

    jibabaz Member

    #3
    May 15, 2009
    Joined: Jun 23, 2008
    Messages: 55
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwana, kaiweka hio..ila def wizara ya wanawake, watoto lazima iwepo maana they are still minorities so lazima wawe na sehemu yao..
     
  4. N

    Nampula JF-Expert Member

    #4
    May 15, 2009
    Joined: Sep 26, 2007
    Messages: 254
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    serikali za mitaa jee mzee?
     
  5. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #5
    May 15, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,028
    Likes Received: 15,936
    Trophy Points: 280
    Wanawake na watoto wako minorities kivipi? Sijakuelewa hapo ndugu
     
  6. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #6
    May 15, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wizara ya ulinzi ipo. Wizara ya mambo ya ndani ni wizara ya Usalama wa Raia, ambayo itashughulika na magereza, polisi, uhamiaji na UWT.
     
  7. N

    Nampula JF-Expert Member

    #7
    May 15, 2009
    Joined: Sep 26, 2007
    Messages: 254
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wewew hutaki wizara ya tamisemi?na vp kuhusu viwanda umeiweka wapi nayo?na utwala bora jee?
     
  8. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #8
    May 15, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Tanzania wanawake ni wengi kuliko wanaume like in the case of many other countries and the difference haitoshi kumuita mmoja minority because the ratio is almost 50-50. Au una maanisha minority in what aspect ila kwa ulivyo elezea wewe one would think it's in terms of population in which case they can't be a minority.
     
  9. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #9
    May 15, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Viwanda vitakuwa chini ya wizara ya Biashara, viwanda bila kuuza vitakufa tu, ndiyo maana vitakuwa chini ya wizara hiyo. Wizara ya Utawala bora haina ufanisi, watu wakiharibu watashitakiwa au kufukuzwa kazi, na siyo kuhamishwa vituo, viongozi wa halmashauri, wakuu wa mikoa na wilaya watawajibika kwa mamlaka zilizowachagua.
     
  10. Kinyambiss

    Kinyambiss JF-Expert Member

    #10
    May 15, 2009
    Joined: Dec 2, 2007
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    U fail to understand. It is not an extraordinarily small government that is needed, it is one that is just the right size and deals with all relevant aspects of our society. Umesahau labour affairs nani atashuhulikia, Environmental issues, Local Govt?? DO u think the government is inefficient because it big? lol.. (i know its too big, but the number of ministries are not the issue, with the exception of ministry of EAC..thts BS.. but ther rest of the ministries are actually valid government departments.. The only issue is that there is no need to have 2 deputy ministers in some of them since deputies are only parliamentary secretaries and have no other meaningful reason to exist... aside from kujibu maswali bungeni na kuweka mawe ya msingi.. They are no technocrats, nothing of the sort. Basically hawana kazi to be honest.. Its just a system yakujinafas kisiasa.. Afterall everyone needs somewhere to go after their man wins the election...
     
  11. Mama Mdogo

    Mama Mdogo JF-Expert Member

    #11
    May 15, 2009
    Joined: Nov 21, 2007
    Messages: 2,700
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    Kwame Nkrumah, taratibu!! Mbona Wizara ya Afya / Afya ya Jamii na Matibabu hakuna??? Wataka tuanze kutibiwa kutumia mitishamba au mazindiko? kumbuka kuna huduma za kinga kama kupambana na kipindupindu, SARS, H1M1, utapiamlo, Mimba zisizotarajiwa, TB, etc. Ukifuta Wizara ya Afya / Afya ya Jamii na Matibabuutaja ua bila kukusudia.
     
  12. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #12
    May 15, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Du !! Kweli mama mdogo.
     
  13. StaffordKibona

    StaffordKibona JF-Expert Member

    #13
    May 15, 2009
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 672
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkuu hutaki wizara ya Afya kwa nini?
     
  14. p

    p53 JF-Expert Member

    #14
    May 15, 2009
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 613
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Wazo zuri.Wizara zisizidi 10,nyingine viwe vitengo ndani ya wizara.Kuwe na Makatibu.Vitengo vishughulikiwe na makamishna au wakurugenzi.
    Itaokoa mabilioni ya shilingi yanayotumika kuhudumia huu utitiri usio na lazima.
     
  15. M

    Masatu JF-Expert Member

    #15
    May 15, 2009
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ujenzi na Mawasiliano?
     
  16. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #16
    May 15, 2009
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Kaka iforward hii kwa Muungwana pitia his office e-mail
     
  17. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #17
    May 15, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Imeongezwa.
     
  18. Nungunungu

    Nungunungu JF-Expert Member

    #18
    May 15, 2009
    Joined: Feb 13, 2007
    Messages: 312
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuunda wizara inahitaji umakini na utulivu wa hali ya juu wa wataalam watakaozingatia mambo mengi kabla ya kuamua. Haitaki kukurupuka tu na kutengeneza list.
     
  19. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #19
    May 15, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    samaki hawana vizara kwenye serikali yako... vipi kuhusu wanawake... wasio na wizara maalum je?
     
  20. B

    Bobby JF-Expert Member

    #20
    May 15, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,612
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Nungunungu were serious with your comment below? Hivi unataka kuniambia utaratibu huo unaosema wewe ulitumika kuunda zile wizara za msanii zilizopelekea kuwa na mawaziri 60? Unazikumbuka wizara ya mambo ya ndani, wazara ya usalama wa raia, wizara ya kilimo, wizara ya mifugo na nyinginezo nyingi? Nionavyo mimi jamaa alikuwa na majina ya watu kabla ya wizara so kwa vyovyote vile ilkuwa amalize watu wote aliokuwa nao ndio maana akaibuka na mawaziri 60 na haikuwa unavyosema wewe wala alivyosema yeye kwamba ni mahitaji, kama ni mahitaji basi yalikwa ya kazi kwa jamaa zake.

     
Loading...