Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wizara zatakiwa kukaza mikanda

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ileje, Apr 13, 2012.

  1. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #1
    Apr 13, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,353
    Likes Received: 715
    Trophy Points: 280
    Waziri Mkuu Mizengo Peter Pinda amezitaka wizara zote kukaza mikanda kwa kuwa hakuna uwezekano wa serikali kukusanya mapato kama ilivyotegemea. Hali hii itaifanya baadhi ya miradi iliyopangwa kujengwa mwaka huu wa fedha kutokamilika.

    Aidha sababu nyingine ya serikali kushindwa kutimiza malengo yake ya kukusanya mapato kunatokana na nchi wahisani kadhaa na benki ya dunia kutotimiza ahadi zao za kuisaidia bajeti ya serikali.

    Source: TBC
     
  2. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #2
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Wako wanapambana na maandamano ya CDM watakumbuka kukusanya kodi lini
    Ufisadi unaoendelea serikalini hawauoni yaani inakuwa kama fuko la serikali limeliwa na panya yaani wakikusanya mafisadi wameshatoboa mfuko inamwagika yote na kuchukuliwa
     
  3. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #3
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Zito aliwahi kusema kuwa serikali imeishiwa
    Mkulo kasema Zito mwongo kabisa na serikali ina fedha za kutosha kwa mwaka mzima wa budget
    Wakandarasi kibao wa barabara wamesitisha kufanya kazi zao kwa maana hakuna fedha
    Dr magufuli anatutangazia kuwa wakandarasi wako kwenye site wanafanya kazi kumbe wameweka vifaa pale wakaacha wakarudi mjini kusubiri fedha
    Fedha za kwenda nje kutalii na kusema kuwa unaenda kutuombea fedha za kutusaidia zipo ila matunda ya hizo ziara hatuyaoni
    Afadhali amefunguka kusema kuwa wizara zifunge mkanda hali mbaya
     
  4. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #4
    Apr 13, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,353
    Likes Received: 715
    Trophy Points: 280
    Baadhi ya wizara hivi sasa ziko ICU! Mfano wizara ya maji miradi yote imesimama kwa kuwa Benki ya Dunia imegoma kuendelea kutoa fedha hadi serikali ieleze matumizi ya fedha ambazo zilikwishatolewa!
     
  5. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #5
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Ila mbona fedha za ziara zao za kwenda kufungua vyuo na machinjio zopo sana tuu na wanakuwa na msafara wa magari ishirini kwenda kufungua mradi wa Milioni kumi wakati ukipiga mahesabu gharama za per diem na mafuta ya hizo gari zinatosha mradi mwingine kama huo
     
  6. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #6
    Apr 13, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Yalisemwa hapa, tukapiga kelele sana bwana mkubwa na safari zake anafilisi nchi lakini hawakusikia
    Leo mnafunga mikanda kwamba mnazuia posho? Mishahara au?
     
  7. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #7
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Hawajazuia chochote bado posho na marupurupu yao yako pale pale
     
  8. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #8
    Apr 13, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,353
    Likes Received: 715
    Trophy Points: 280
    Matumizi yanayokusudiwa kupunguzwa ni pamoja na matumizi ya magari kwa junior staff, office stationary na posho za lunch na overtime kwa junior staff!
     
  9. MANI

    MANI Platinum Member

    #9
    Apr 13, 2012
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 899
    Trophy Points: 280
    Kwa junior staff tu na sio wote ?
     
  10. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #10
    Apr 13, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,353
    Likes Received: 715
    Trophy Points: 280
    Mawaziri, Makatibu wakuu, Wakurugenzi, Wakuu wa mikoa mwendo mdundo!

    Wakuu wa wilaya hoi wanakufa na tai shingoni!
     
  11. nahavache

    nahavache JF-Expert Member

    #11
    Apr 13, 2012
    Joined: Apr 3, 2009
    Messages: 869
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    DENI LA TAIFA NI ZAIDI YA TRILLION 14....JK ameitumbikiza kwenye dibwi la umasikini mkubwa nchi hii
     
Loading...